[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viết tắt nhiều quá bạn.bảo hành thì unroot là xong bạn nhé.mà mình đề nghị các bạn hỏi những câu khác hay ho hơn 1 tý.những cái đơn giản thì chịu khó tìm hiểu và tra hu gồ 1 tý.chứ động 1 tý là hỏi.mình vừa dùng máy hơn 1tuan thoi.nhung cũng hiểu kha khá rôi.máy này dùng rất hay.k biết nó thọ đc bao nhiêu lâu nữa.hihi
Rất hay đó các bác.nếu các bác biết dùng😃
@dragoncb bạn dùng cái giao diện gì thế trong lạ quá 😁
@everyday0805 Mình dùng 360 launcher bạn ạ ;)
Dễ như ăn cháo cá ý. Nếu ứng dụng or game chỉ đơn thuần là đuôi *.apk thì bác chỉ ấn chọn là nó tự cài cho bác. 1 số thì có tập tin data đi kèm thì cũng chỉ là thao tác copy/paste đơn giản. Nói chung mình thấy ăn-roi dễ dùng và thân thiện...😁:D:D
@aoe.info Thank bác!em rất thik kiểu dáng của em nó!dán mặt sau đi chắc đứa nào nhìn thấy S11 cũng mê!hehe.
Còn rì nữa, con này gây thiện cảm ngay từ cái nhìn đầu tiên. Cơ mà cái màn hình hơi bị dễ xước,, nên dán ngay lúc mua thì yên tâm.
@aoe.info Bác cho em ý kiến kái đi.ở chổ em hàng Qmobile ở Siêu thị điện máy Thăng Bình thì rẻ hơn ở đại lý của Qmobile(nhưng là tư nhân)theo bác nên mua ở đâu?????
@Vimotnguoi_93 Cứ chính hãng mà phang bác ạ. Tìm hiểu xem ở cái Thăng Bình đó là chính hãng hây xách tay. Xách tay thì ko nên mua vì máy này giá rẻ rề rề. Cứ chính hãng mà mua, đắt hơn tẹo nhưng cái chất của nó thì khỏi nói. Chúc bác sớm rước em nó về nhá...😁
@aoe.info Em hỏi câu này hơi ngu:làm sao để biết hàng xách tay hay hàng chính hãng bác??????
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@Vimotnguoi_93 Vãi hàng, mua cái s11 còn sợ hàng chính hãng hay xách tay, làm như s3 ko bằng =)
@phuongve Hi.tại vì nhà ngèo đi giang hồ mấy tháng ko dám ăn,gái gú cũng ko.bác thông cảm.hi giành dụm lắm đó bác!
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bác phuongve cho hỏi tí, mình vào chỗ "Dùng làm điểm truy cập" ở trong phần cài dặt ấy, nó lại đòi cài drive tiếp.thế thì cái drive này kiếm đâu ra nữa hả bác phuongve ????
cái đĩa có drive đó
vimotnguoi cái này mà sợ j sách tay hay k chứ ra mà đập thui.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongve
K, cái vụ chém bừa chém bãi minh k thích, tập trung vào chuyên môn thôi.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vimotnguoi_93 Có chứ, thi xong vài ngày đi mua luôn. 😁
May mà k mua galaxy mini, đầu tiên lúc trong năm học thì tính mua galaxy y, rồi sau lại định mua galaxy mini, rồi cuối cùng lại mua máy nay, k hề thất vọng. :D
@Solo man Mình 94 nè, mới thi đh xong. bạn thi trường gì đó. mình thi Thương Mại. hihi, ko rành về bên android này lắm nên nhờ các bạn chỉ giáo
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aoe.info Ờ, mình thi ktqd, về android thì mình cũng mày mò cả tháng trời rồi nên cũng biết đc kha kha rồi. 😃 suốt ngày chỉ ăn vs ngủ vs nghịch đt thui. 😁
Hì.máy này mà cũng hàng xách tay cơ ah 😁
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragoncb Chắc là Q mobile cũng bán máy này ở nước khác rồi lại có tên điên nào chạy sang đó xách về ấy mà. :D
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy à, sang máy tính khác cài lại driver xem sai.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy à, sang máy tính khác cài lại driver xem sao
Bác phương ca......ve không có gi mới để nghjk ah.s11 trông mong vài bac đấy :rolleyes:
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@dragoncb Hiện tại chưa nghĩ ra đc cái gì hay ho nữa thím ạ😃

Ah, cái 360 đó có bản tiếng Anh sao thím k dùng mà dùng bản tiếng Trung
@phuongve Hi.bác cố gắng tìm tòi nhé.ah cái 360 đấy mình cài bản tieng trung full nó ăn thẳng vào hệ thống luôn bác Ve ạ. Nó không chạy ngầm để tốn ram.y như mặc định của mayd luôn.vãi thật
Bác nào nhanh nhanh làm quả cook rom cho s11 giao diện ICS giống bản creed Rom cho con galaxy Y ấy. Nhìn thằng e dùng mà thèm
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
À, về cái curlockscreen, ngoài giá trị 1,2,31,32 thì còn giá trị nào khác nữa k nhỉ, có bác nào biết k. Mình thử từ 1--›9 thì chỉ có 1,2 có tác dụng
@phuongve Chắc là hết rồi ngồi thử rồi khởi động lại máy nhièu quá nên nản lắm
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@skyfire Mình thử từ 1--> 9 với 31 ko thôi là nản rồi😁
Mình đã cài được swapip ram expander , hiện lên thông số của swap lun nhé ( mình để là 100mb),mình thấy vài bạn nói là ko cai được nhưng mà mình cài lần đầu là dc ah , ah các bác cho mình hỏi xai swapit vậy có lam thẻ nhớ mình hư ko ( đối với thẻ 4gb tặng kèm theo e s11 nhé)
hauxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
co aj giuph ko. mh dag can drive de root va lam mot so thu khac nua. mong cac bac gjup do. dia drive cua mh bi hong mat rui.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác phuongve ơi k được, ghost lại máy tính rồi nhưng vẫn k cài đc driver. hm trước nghịch vào file hệ thống cứ có cái nào nó hiện chữ "Q mobile S11" là mình đổi thành Iphone 6 hết. 😁 k biết có ảnh hưởng gì k, bây giờ cắm vào máy tính thì nó hiện Iphone 6.hihi.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aoe.info
Nhờ bác vào đó copy hết tất cả những dòng nào có chữ q mobile rồi gửi lên đây e cái. thank bác trước. 😁
@Solo man # begin build properties
# autogenerated by buildinfo.sh
ro.build.id=GRK39F
ro.build.display.id=ALPS.GB.FDD2.MP.V4.5
ro.build.version.incremental=eng.glimon.1335940998
ro.custom.build.version=S8032_MP_VI_F4-B0_1.05_V11
ro.tinno.build.version=S8032_MP_VI_F4-B0_1.05_V12
ro.build.version.sdk=10
ro.build.version.codename=REL
ro.build.version.release=2.3.6
ro.build.type=eng
ro.build.user=glimon
ro.build.host=Sun
ro.build.tags=test-keys
ro.product.name=tinnoes73_s8030_2g
ro.product.device=tinnoes73_s8030_2g
ro.product.board=tinnoes73_s8030_2g
ro.product.cpu.abi=armeabi
ro.product.locale.language=vi
ro.product.locale.region=VN
ro.wifi.channels=
ro.board.platform=
# ro.build.product is obsolete; use ro.product.device
ro.build.product=tinnoes73_s8030_2g
# Do not try to parse ro.build.description or .fingerprint
ro.build.description=tinnoes73_s8030_2g-eng 2.3.6 GRK39F eng.glimon.1335940998 test-keys
ro.build.fingerprint=Tinno/tinnoes73_s8030_2g/tinnoes73_s8030_2g:2.3.6/GRK39F/eng.glimon.1335940998:eng/test-keys
ro.build.flavor=
# end build properties

# begin mediatek build properties
ro.mediatek.version.release=ALPS.GB.FDD2.MP.V4.5
ro.mediatek.platform=MT6573
ro.mediatek.chip_ver=S01
ro.mediatek.version.branch=ALPS.GB.FDD2_MP
# end mediatek build properties
#
# system.prop for generic sdk
#

rild.libpath=/system/lib/mtk-ril.so
rild.libargs=-d /dev/ttyC0

# MTK, Infinity, 20090720 {
wifi.interface=wlan0
# MTK, Infinity, 20090720 }

# MTK, mtk03034, 20101210 {
ro.mediatek.wlan.wsc=1
# MTK, mtk03034 20101210}

# MTK, mtk03034, 20110318 {
#ro.mediatek.wlan.p2p=1
# # MTK, mtk03034 20110318}

# MTK, mtk03034, 20101210 {
mediatek.wlan.ctia=0
# MTK, mtk03034 20101210}
#

# MTK, TeChien {
ro.media.enc.hprof.file.format=3gp
ro.media.enc.hprof.codec.vid=m4v
ro.media.enc.hprof.vid.width=720
ro.media.enc.hprof.vid.height=480
ro.media.enc.hprof.vid.fps=30
ro.media.enc.hprof.vid.bps=3400000
ro.media.enc.hprof.codec.aud=amrnb
ro.media.enc.hprof.aud.bps=12200
ro.media.enc.hprof.aud.ch=1
ro.media.enc.hprof.aud.hz=8000

ro.media.enc.mprof.file.format=3gp
ro.media.enc.mprof.codec.vid=m4v
ro.media.enc.mprof.vid.width=352
ro.media.enc.mprof.vid.height=288
ro.media.enc.mprof.vid.fps=30
ro.media.enc.mprof.vid.bps=990000
ro.media.enc.mprof.codec.aud=amrnb
ro.media.enc.mprof.aud.bps=12200
ro.media.enc.mprof.aud.ch=1
ro.media.enc.mprof.aud.hz=8000

ro.media.enc.lprof.file.format=3gp
ro.media.enc.lprof.codec.vid=h263
ro.media.enc.lprof.vid.width=176
ro.media.enc.lprof.vid.height=144
ro.media.enc.lprof.vid.fps=30
ro.media.enc.lprof.vid.bps=384000
ro.media.enc.lprof.codec.aud=amrnb
ro.media.enc.lprof.aud.bps=12200
ro.media.enc.lprof.aud.ch=1
ro.media.enc.lprof.aud.hz=8000
# MTK, TeChien }

wifi.tethering.interface=ap0
#wifi.direct.interface=p2p0
ro.opengles.version=131072

ro.usb.product_name=Q-mobile S11
ro.usb.manufacturer_name=Q-mobile S11
ro.usb.mass_storage.vendor_name=Q-mobile S11
ro.usb.mass_storage.product_name="Mass Storage"

#
# ADDITIONAL_BUILD_PROPERTIES
#
ro.sf.hwrotation=0
launcher2.allappsgrid=3d_20
curlockscreen=1
ril.current.share_modem=2
ro.mediatek.gemini_support=true
persist.sys.timezone=Asia/Ho_Chi_Minh
media.stagefright.enable-player=false
media.stagefright.enable-meta=false
media.stagefright.enable-scan=false
media.stagefright.enable-http=false
net.tinno.bt.name=Q-mobile S11
ro.config.notification_sound=Meditation.ogg
ro.config.alarm_alert=RoosterAlarm.ogg
ro.config.ringtone=BirdLoop.ogg
ro.kernel.android.checkjni=0
ro.setupwizard.mode=OPTIONAL
net.bt.name=Q-mobile S11
dalvik.vm.stack-trace-file=/data/anr/traces.txt
ro.product.brand=Qmobile
ro.product.model=Qmobile-S11
ro.product.manufacturer=Qmobile
ro.build.date=2012年 06月 09日 星期六 10:11:03 CST
ro.build.date.utc=1339207863
Bác copy y nguyên nhá. Ko cẩn thận là die đấy ;););)
Gửi từ Qmobile-S11 của tôi
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@Solo man Chép cái file đó qua PC, dùng notepad++ rồi find & replace, chứ ngồi đó mà làm thủ công biết đến chừng nào, rồi làm sót, làm sai nữa:D
@Solo man Hi co quả táo bị can 1 mieng ko

send from Trùm de gái so 1 viet nam
sau khi cài swapit ram , ta đã chơi được plant and zoomb mà ko giật ( ko chỉnh giảm chất lượng ảnh nhé), hình ảnh đẹp ghê, sướng wa.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zero911990 Hướng dẫn chút đi bác
@thnam35 bạn chưa thử làm thì đừng nói vậy , mình đã làm được nên mún chia sẻ cho mọi người, cần quái gì phải chém gió chi cho tốn nước miếng. Mình đã viết hướng dẫn trên rùi đó.
Hướng dẫn xài swapit để chơi game deadspace và plant and zoombie ko giựt( mình đã test và đg sdung):
1.Bạn vào chmarket và search down về phần mềm Memoryinfo and Swapfife,
Cài đặt xong mở phần mềm lên, đầu tiên nó sẽ hỏi bạn đã root máy chưa , chọn ok.
Nhấn vào swapit ram expander test, nó hiện ra 1 cái bảng , bạn lại típ tục ok, nó hiện lên dòng path to sdcard : bạn chọn default , nó sẽ ra lại màn hình đầu , đợi cho nó chạy xong thì sẽ hiện ra một thông báo , bạn chọn no, thanks later .
Xong , bạn thoát ra ,Down swapit ram expander về và chép vào thẻ nhớ máy
link:http://chomikuj.pl/Ron33/Telefon/Android - aplikacje/SWAPit RAM Expander v1.2.1,1702891974.apk
2.Mở swapit lên:
a)trong mục size(mb) bạn để lượng ram cần swapit trên thẻ nhớ( mình đang để 100mb)
b)đánh dấu vao mục swap active, chương trình sẽ chạy , bạn thấy đến khi nào mục swap hiện thông số khác 0 là bạn đã thành công (ở máy mình thì là 100mb).
Thoát ra và bắt đầu chiến game deadspace và plant and zoombie thui.
(Khuyến cáo các bạn khi nào chúng ta chơi game nặng thi bật swapit lên , còn chơi những game binh thường hay để máy không thi tắt nó đi, bật chức năng swapit là khi stick vào ô swap active , tắt thì bỏ chọn ô đó)
Lý do mình khuyên vậy là vì cũng chưa bít cách này có gây ảnh hưởng đến thẻ nhớ hay ko.
Chú ý: Nhiều bạn sau khi làm xong , vội vàng vào cài đặt và xem lượng ram free có thay đổi ko, mình xin nói là vì phần mềm này xem như tạo ra bộ nhớ ảo mà hệ thống cũng ko hiển thị được .Hãy cảm nhận sư khác biệt khi bạn vào chơi các game nặng mà trước đây bạn chơi bị lag . Bạn sẽ thấy được hiệu quả.Chúc các bạn thành công!
@hoangvinhct1 ak vụ này hình như là có rom làm được, có rom không được đó...
kkkkkk6
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangvinhct1
Bạn muốn swap ram thì bạn làm như sau:
Cái busy box vào máy trước (nếu muốn bản mới hơn thì down trên googleplay):
http://www.mediafire.com/?v63n2oabcgahh5p
Sau đó mở busybox lên ấn "install" cho nó chạy hết và thoát ra.
Down tiếp swapit ram expander về cài vào máy bật lên và swap ram dung lượng theo ý bạn và hưởng thụ thành quả. (ngoài swapit ram expander còn có swapper 2.... tất cả đều dùng được theo cách này kể cả đã up lại rom).
@phamhoangviet cài thêm busy box xem sao
@zero911990 Memoryinfo and Swapfife check hả bạn? Mình chỉ tìm đc cái đó
Hom qua minh doi am thanh go phim mac dih. cua qmobile. sao ma luc bam co tieg lux bam thi lai ko co.. @@ co ai chi mih cach khac fuc z... mibh doi vang cach doi ten am thah rui dan de len am thah go phim zin of may! !!!
Mầy bác ơi cho em hỏi một vấn đề với : máy q mobile s11 cua em đã hoàn chỉnh hết ( root máy,phan vùng ổ nhớ,cài Link2sd ....) chỉ có 1 lỗi mà chua sửa được đó là trong máy thỉnh thoang nó hiện 1 loạt 2 Shortcut phần mền hoặc game mình cài là sao nhỉ,làm sao để xóa đi 1 cái vậy,chỉ mình với nhé,cảm ơn nhiều
@haitram2004 Cái này có lẽ tại rom của máy. Dạo trước mình cũng bị vài lần thế rùi. Giờ ko sao nữa

Gửi từ Qmobile-S11 của tôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019