[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới là xong cái % pin của, 1 phát ăn ngay, nếu bị nữa thì cứ cách cũ mà làm, à mà back up là như thế nào vậy bác
<body><p><p>
<p>mình cài GO locker vào phần launcher r vào cái hình vuông vuông ở góc trên bên phải có mục font, nhấp vào đó nó bắt đầu scan font xong r sẽ hiện ra vài font cho mình chọn. bây giờ mình đang xài font chữ đậm in nghiêng nè
bác phuongve ơi, sao cái status bar teong suốt e làm như bác hd mà k trong suốt vậy, e cũg vào GO chọn transparent rồi mà sao chả thấy trong suốt
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@Cefiro Vậy thì làm sai chỗ nào đó rồi. Cứ làm lại tới lui đi, chứ nói khơi khơi thế mình cũng chả biết đường đâu mà lần
@phuongve E làm trong suốt đc r bác ơi, thì phải tháo pin ra lun chứ e tắt nguồn r mở lên nên k đc là phải, trong suốt có cảm giác màn hình bự hơn ý. Tks bác nha càg ngày càg nể bác

Gửi từ Qmobile-S11 của tôi
Mình thử đi thử lại mấy lần òy nhưg k có thay đổi gì hết, thanh status bar vẫn xám xịt 😕

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
@khungboq Là sao bác :eek: , vậy phải làm sao mới thấy đc trong suốt hả bác

Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào xài cái hiển thị % pin trên rom mới chưa???
Cái gốc 4,25 mb cái download thì 3,12 mb. Lệch nhau nhiều quá, mà bác phuongve mod lại từ bản rom cũ phải k, sợ là cài vào k chạy đc đc hoặc làm cho các chương trình khác bị lỗi.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@Solo man Chả liên quan gì nhau cả thím ạ. Cái kia nặng là do... nó nén chưa tới =)
launcher của chủ topic là ICS. Bạn chủ topic cho mình hỏi mình làm status bar trong suốt rồi mà khi chọn hình nền tĩnh thì bị nền status bar màu đen dù đang ngooài homecreen nhưng chuyển sang nền động thì trong suốt rất đẹp. Tìm ra nguyên nhân luôn. Lúc thay đổi 1 hình nền tĩnh mới phải đè 1 biểu tượng bất kỳ homecsreen để nó tràn lên status thi status mới đổi theo

http://www.flickr.com/photos/42757374@N05/7742023222/in/photostream
Các bác ơi, em là mod của trang svtm.vn, trang đó có cái khung chat cho các thành viên ạ. Nhưng em vào bằng S11 thì nó không có. Em thấy có 1 số wap có cái khung chat này khi vào bằng điện thoại. Ai bro cho em hỏi cách hiển thị khung chat trên điện thoại như thế nào, hay phải cài flash nữa nhỉ. Môn vô chat box mà khó quá, toàn phải lên máy tính...
quote="vodanhml, post: 22052023, member: 678698"]Bạn ơi adway là phần mềm nào vậy tải ở đâu dc. Mình tìm trong chplay ko có cái đó.

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn[/quote]
Sorry, gõ thiếu: adaway, cài trong chplay, mở ra rồi có mục download, chạy mục đấy rồi khởi động lại đt là đc.
bạn nào giúp m với.không biết tại sao mỗi lần khởi động lại máy hoặc cắm vào cáp USB thì khi vào menu, mỗi icon của ứng dụng cài trên thẻ nhớ điều bị nhân lên thành 2 icon, còn ứng dụng cài trên máy thì không có.bạn nào biết cách khắc phục chỉ m với, không biết phải tại do m root máy không nữa.nó không có tác hại gì nhưng nhìn nó ức chế lắm.thank!
@minhquan1314 Không sửa đc đâu, máy nào cũng vậy cả thôi. Chắc do bản rom nó thế. Bác thử tham khảo bản rom mới của bác congvuong đi. Chứ máy mình xài bản rom cũ cũng bị lỗi này đấy;););)

@minhquan1314 Bạn có dùng link2sd ko. Nếu có thì là do nó đấy.
@skyfire lúc trước có.bây h thì xóa rồi.m cũng nghi là do link2sd nên xóa nó rồi.nhưng xóa rồi vẫn bị như vậy
@aoe.info để thử xem sao.thx bác
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chả bị thế bao giờ, chỉ cần cài xong reboot lại là ăn ngay
@phuongve Vậy bạn thử cài homescreen và lockcreen hai màu hình nền khác màu nhau xem có bị không rồi chụp hình post lên thử xem có bị không. Bạn xài thay đổi giao diện bằng Holo laucher hả
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@chuotcon007 Mình chế ra cái vụ đó nên mình test đủ kiểu rồi, tin hay ko thì tùy. Có thì mình đã cảnh báo rồi.
Mất đến 17 page mà ko có thủ thuật gì mới.
@nguyenquochoang Giờ này thì vào ma giao lưu và tán phét. Chỉ còn đúng cách làm thế nài để tạo được CWM. Nếu có ai làm được thì chỉ bảo ae. Mình tìm mọi cách rồi, vẫn ko đc.
sory bạn mình đọc kỹ lại mấy trang trước rồi vì mình không mở chế độ trong suốt status bar trong go laucher. sory nhiều hihi. Mà sao bạn tìm ra cách thay đổi hay quá. Sao bạn không làm thêm trong suốt 50% và 100% vậy
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Nghe nhiều đồng chí bảo bị cái vụ double icon đó nhiều rồi mà mình chưa bị bao giờ cả😕 mà mình vẫn dùng link2sd từ ngày đầu😕

Chỉ còn cái CWM nữa thôi là ăn ngon ngủ yên😃
Bạn nào giỏi photo shop ngồi chế hình nên và nhạc chuông khởi động lên với cho phong phú kho đổi hình khởi động
@chuotcon007 Ok, để e ngâm cứu nên làm hình giề r post lên, mới làm xog cái avatar

Flash_tool_v2.1134.00. de up room... !!!! sao minh ko mo duoc phan mem nay no bao loi .(the application failed to initialize properly 0xc0150002).. lam sao bjo day ban?? minh dung flash tôl v3. thi mo duoc.. nhung ko copy duoc
Bác phuongve ơi có thể hd mình cách làm cái bootanimation ntn k, còn cái bootaudio mình xóa lun đc k bác

phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@Cefiro Xóa cũng chả ảnh hưởng gì. Còn bootanimation thì tự extract cái file zip đó ra mà nghiên cứu.
@phuongve Cái p 1 0 và cái p 0 0 là sao vậy bác, e chưa hiểu cái đó nên chưa dám sửa

phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Mang giao diện ICS 4.0 vào s11 bằng cách sử dụng HOLO Launcher.

Trước giờ mình vẫn chỉ khoái Go Launcher và Go Locker, tuy nhiên thằng này càng ngày càng nặng do càng ngày càng ôm đồm nhiều thứ. Bữa trước rảnh rỗi ngồi cài thử Holo Launcher vào, kết quả là sau khi test khoảng 30 phút thì mình đã gỡ bỏ Go Launcher và Go Locker 1 cách không thương tiếc.

Holo Launcher nhẹ hơn Go Launcher nhiều, lưu ý ở đây mình nói "nhẹ" có nghĩa là nhẹ (nhỏ) về dung lượng, chứ ko phải là "nhẹ" RAM nhé. Bộ cài đặt Holo chỉ khoảng 1MB so với khoảng 10MB của thằng Go. Tuy nhiên, về mặt chiếm dụng RAM thì 2 thằng này ngang ngửa nhau, cho dù là HOLO hay Go thì cũng đều chiếm khoảng 15MB RAM.

HOLO chạy khá mượt mà như thằng Go, và mang trên mình vẻ đẹp của Android 4.0 ICS. Bên cạnh đó, trong phần menu (APP drawer) của của Holo được quản lí theo TAB rất hay, hay hơn nhiều so với thằng Go. Khi cài vào, mặc định nó sẽ có 3 tab: ALL, RECENT, FAVORITE. Các bạn có thể xóa các tab đó đi, và tạo các TAB mới tùy theo nhu cầu của mình cho tiện mình sử dụng, VD như game chúng ta có thể gom vào 1 tab, các ứng dụng văn phòng gom vào 1 tab, các ứng dụng hệ thống gom vào 1 tab,... hay gì gì đó chẳng hạn.

Việc quản lí theo TAB này đã khiến mình chia tay luôn thằng GO. Tuy nhiên phần APP drawer này của HOLO vẫn còn 1 khuyết điểm: đó là tự động sắp xếp các APP theo thứ tự a-z, chứ ko cho mình tùy biến vị trí của mỗi APP nằm chỗ nào mình thích.

Việc sử dụng và tùy chỉnh HOLO Launcher khá là dễ dàng, miễn là bạn có khả năng đọc-hiểu Tiếng Việt.😁

Về thằng HOLO Locker thì, hôm trước có 1 số bạn bảo là, khóa rồi mà bõ túi lỡ đụng trúng phím HOME nó cũng tự mở khóa rồi nhảy lung tung, sau khi test kĩ lại thì đó là do các bạn cài đặt chưa đúng, đã enable phím Home. Tuy nhiên có 1 vấn đề mình chưa mò ra, đó là: Khi đã tắt/khóa màn hình rồi, trong vòng khoảng 1 phút (mình ước lượng vậy) thì có thể dùng phím volume để bật (sáng) màn hình lên rồi unlock, còn nếu để lâu thì phím volume bấm ko có tác dụng mà phải bấm phím Power.

Một số hình ảnh giao diện HOLO trên máy mình:

screenshot_0809123642.png screenshot_0809123653.png screenshot_0809123702.png screenshot_0809123709.png screenshot_0809123725.png screenshot_0809123747.png

Bản nào thích thì tải về file mình đính kèm ở đây nhé: Bộ cài này bao gồm HOLO Launcher Plus 1.2.0 (lưu ý là bản plus - trả phí chứ ko phải bản free trên market nhé) và HOLO Locker 1.0.3HOLO notifier 1.1
hp120.zip
thnam35
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kevin0994 chào bác, bác cài game pes 12 có chơi được không vậy? hay là chỉ để ngắm thui,hehe;)
lekonu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongve phuongve ơi,cái hoho laucher này ko cài được clock hả phuongve,mình tìm không thấy hỗ trợ vậy
@phuongve S11 cook rom thành công lên ÍC rồi hả? mình thấy vesion là 4.0.4 kìa??
@kyphongtdk cái d9o1bla2 phuongve sửa chữ thôi chứ k fai ics dau b ^^… để khè ng ta í mà hehe
Hehe .. !!! máy của mình sau khi chạy bản rom mới thì đã mở lại được rùi..!!! nhưng ko bit sao khởi động lại nó chậm quá.. chậm hơn rất nhìu so với trước !! @@.. có ai chỉ mình cách khắc phục vơi !!!!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019