[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn nào chơi được Plant and Zombie trên S11 ko?
mình cài vào nhưng không vô nổi. đến Loading là out ra
@lucifer01 Dùng swap ram bạn nhé
@dragoncb Mình để 200 luôn mà không được
có cách nào để cài TaskManager của các máy Android SamSung cho S11 không ta?
Link app http://rghost.net/43222444
khi restore lại app thì mình bị cái Gplay mất tiêu @@~
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@boy.upland Thay bằng QuickPic
@phuongve Thank bác 😁
các bác chỉ em cái vụ cài driver với, e cài nó cứ báo như trong hình thôi.nản quá
bác skyfire có thể cho em xin file flash bằng cwm file locker của sm6 được không.
Moá... pin kiểu gì sạc từ sáng tới chiều tối
mới đầy...chơi game 10p tụt gần 15% cmnpin rồi....
Điên mất
Không biết bản rom mới pin thế nào nhỉ @@ thấy nhiều bác bảo hao pin @@
Pes2012 hiếm nhỷ các bác ko có ak, e tìm file .apk mãi no có 😔
@kkkkkk6 Bác kkkkkk6 lại lỗi k ăn USB rồi bác @@ phân vùng thẻ nhớ vẫn bình thường mà @@
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@gurb_nguyen Bạn dùng swap ram thì phải tắt swap đi trước chờ nó tắt hẳn rồi mới cắm cáp vào máy tính
@ducphuli MÌNH co pes2012 nè.cả data luon.mình up lên 4share roi cho link các bạn tải.
@baolaps11 cho mình xin cái link với bạn
sad.luv_x không đc bạn ơi...bạn có thể up lên mf đc hok...thanks bạn nhiều
sad.luv_x
cho mình file framework mod pin hình đám mây đj....mf nha thanks ha
@leminhtri2207 nhưng mà tải hok được..hì :p
@Boythiensu17 Sao lại k đc? Mình tải hum qa ok nè. Bạn dùng firefox nhấp chuột phải chọn tải bằng idm là ok. Tải về bỏ đuôi .jpg r chép vào máy.

Sent from my S11 using Tinhte.vn
@Boythiensu17 còn đây là link framework mod pin hình đám mây cho bạn nào k dow đc ở file đính kèm.tải về xoá đuôi ink đi nha.mình k có tk mf .đây: http://www.4shared.com/android/JjBNyYk1/framework-res.html?(bạn đăng nhập bằng tài khoản yh hoặc fb là đow đc)
hình
@sad.luv_x cảm ơn bạn nhiều nha...chúc bạn buổi tối tốt lành 😃
Tình hình là cài cái beat xcloud xung đọt với cả walkman lẫn amp .... Đến phần mềm nghe nhạc mặc định còn ko nghe đc nữa @@
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@liondien1 Trong file word mình ghi rõ lưu ý rồi mà khi dùng sẽ bị xung đột với rất nhiều phần mềm nghe nhạc nên cân nhắc trước khi flash, bạn cài jetaudio là dùng được
😁 hok có....:p :p..zậy khj nào onl thì gửi he :D thanks nha :p
sao phải cài cái xcloud làm j.mình k cài mà chạy ứng dụng poweramp hay waklman ầm ầm mà
Ai có file build.prop của rom sm6 thì cho mình xin với.
@skyfire mình thực sự rất thích bản rom phong cách jelly bean & mình đang mò để up dc rom nhưng chẳng biết phải làm thế nào cả,bác kkkkkk6 thì không thấy vậy bác có thể chỉ giúp em 1 cách tường tận không, máy em mới chỉ root & thay hình khởi động còn chưa biết làm gì cả, cài cwm....ấy cũng chẳng biết cài kiểu gì luôn.
@paddy.kull Đọc bài này sẽ biết cách cài
http://www.tinhte.vn/threads/1436075/
Hai máy này giống nhau nên có thể lấy file cài
Cwm của nhau đc, chỉ có lưu ý là chọn mấy cái file recovery có thêm số 6 ở đuôi.
@skyfire oh.vậy không phải là lấy file recovery mà mình backup ra ah bác?
kkkkkk6 cho mình hỏi rom của bạn xài là holo launcher mấy z??? vd như holo update rồi muốn cài đặt bản mới vào Rom lun mình dùng Flash hay cách thủ công đưa vào được k? đổi tên thành tinolauncher gì rồi đưa vào hả bạn ??? thank
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@gurb_nguyen Vào menu - cài đặt launcher - giới thiệu về launcher bạn sẽ thấy số phiên bản là 1.2.8 nếu update lên bản mới tự nó sẽ ghi đè lên bản cũ hoặc tải trên mạng thì bạn chép thủ công vào cũng được
@kkkkkk6 z chép thủ công có cần đổi tên holo launcher thành TinnoLauncher2 rồi chép vô k bạn? mình nhớ hình như để tên holo launcher chép vào system nó bị lỗi thì phải @@ thank
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@gurb_nguyen Vì đang có bản cũ bạn chép bản mới với tên khác thì nó sẽ báo lỗi, phải xóa bản cũ đó thì mới được, còn không bạn đổi tên giống nhau rồi chép đè hoặc cài đè lên cũng được
Bác phuongve ơi cho mình hỏi mấy vấn đề:
-Con S11 của mình sau khi không cài được lại file build.prop mình đã up rom lại theo hướng dẫn của bạn congvuong rồi cũng dùng cách đó up lại rom gốc. Nhưng mình xài linkd2s sau đó mình move các ứng dụng cài thêm vào thẻ SD, rồi tạo liên kết. Sau đó mình kết nối dt với PC bằng cáp và phần mềm MobileGo for Android nhưng khi vào SD Manager thì thấy các ứng dụng đó vẫn còn ở phone stroge nên mình đã move to sdcard các ứng dụng đó. Sau đó mình vào lại linkd2s thì thấy những ứng dụng đó nằm trên thẻ nhưng ko có gắn kết và khi sử dụng chậm hơn, và đôi khi lỗi nữa. mình không biết làm như vậy đúng hay sai nữa. Nếu sai thì bác góp ý giùm mình nhé.
- Cũng như vậy sau đó mình cài thêm phần mềm 360 camera nhưng máy báo hết bộ nhớ trong khi đó mình không cài thêm gì nữa. Máy mình không cài nhìu ứng dụng và hấu hết đã chuyển sang thẻ SD rồi. Giờ bạn chỉ mình cách làm sao để mình có thể đưa máy mình trở lại nguyên trạng thái ban đầu như lúc mới mua rồi mình tìm các bài khác mình vọc lại. Bạn làm ơn chỉ cho mình tường tận các bước sao lưu và phục hồi ROM và các thứ khác với. Bác chỉ mình để đưa con S11 về trạng thái cũ nhé, thank bác trước.
- Bác chỉ mình cách up rom với. Mình đọc nhìu topic mà thấy chưa hiểu. Bác gửi cho mình file word gồm các bước với nhé. Mình cũng nghe nói là có nhiều cách up rom lắm. bác chỉ mình cách nào mà thường xài nhất nhé để mình sẽ từ từ vọc theo các bác.
Mình cảm ơn bác trước nhé, mong bác chỉ giáo tận tình
Sao bạn bảo vẫn tương thích với power amp
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@liondien1 Thì mình vẫn dùng được 2 phần mềm đó bình thường mà
bác kkkkkk6 ơi ,có con mobistar touch kem s02i cùng cấu hình con s11 này chỉ khác con chip 1 tí ,mà có room 4.0 ICR kìa , bác nghiên cứu cho s11 của bọn mình đc ko
kkkkkk6 cho mình hỏi trong bản room jb co cái cài đặt đầu ra TV là cái j vậy bạn.hì.k biết nên hỏi hơi nhiều.bạn thông cảm nha
@VL Hackerboy Thanks bác, có bác nào tải game vào apkviet.com tải nhé, plant vs zimbile chơi đc do

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019