[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

natrua100
ĐẠI BÀNG
11 năm
A60 dùng boot.img của P.Nghia +swap nữa chơi tốt chán.
nhin de lam , hay day. a bac kkkkkk6 biet lau roi gio moi giam noi, hi cái gprs tháy mãi mới mở được. va khi mở là kết nối ko ổn, nói chung là không = cái gprs của qsense v3. bác có sửa cấu hinh gi ko vậy. e dùng bản jellybean của bác chưa sửa gì luôn
vaynard
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào cài thử driver MTK của S11 trên Win 8 chưa, mình cài không báo lổi như vẩn ko flash được cái recovery để up ROM được
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@vaynard Mình xài Win8 từ thời mới có bản beta, CP, RP, vẫn cài đc driver MTK để dùng Flashtool bình thường cho S11.
đang hóng cái rom lewa(a60) nhưng ko fix đc bluetooth hix. chờ cao thủ thôi 😔
Cho bác nào chưa biết cài cwm này( chỉ cho s11 thôi nha,máy khác là đứng màn hình khởi động đấy) :
1. Copy file recovery-S11-6.0.0.3.imgvào thẻ nhớ ( ko đặt trong thư mục nào hết )
2. Tải m44tool.apk cài vào đt
3. Mở lên và chọn Get start rồi chọn nút bên nào cũng đc

4. Bấm vào dòng Flash Recovery From SdCard -> xong (có thể xóa đi nếu ko thích hàng Tàu 😁, nó hết nhiệm vụ rồi)
Link này :
http://www.4shared.com/file/XfdRGiWv/recovery-S11-6003.html
http://www.4shared.com/android/bG6baX1D/m44tools.html
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
Ừm, flash recovery thì dùng cách này cũng được, tuy nhiên để chạy đc mobileuncle tool thì máy phải root trước đã.
Bác p.nghia làm cái rom dựa trên rom a60 đi 😁 swap các kiểu tích hợp sẵn luôn
Rom a60 có 2 loại cái rom lewa thì đang tìm cách fix bluetooth với wifi và camera nữa và cái thứ 2 làm rom gốc của lenovo. ý bạn nói cái nào?
rom nào cũng đc bác ạ ... nhưng đừng lỗi @@ em kiếm cái rom chơi game cho phê @@ rom jb của bác k6 tốt đó nhưng mỗi lần thoát ứng dụng lại load lại laucher khó chịu lắm @@
@liondien1 thế thì chịu. cái RAM S11 Cùi mía thế thì biết làm sao đc. muốn ko bị load lại thì kiếm con nào ram 2Gb ấy. keke =]]]]
natrua100
ĐẠI BÀNG
11 năm
@liondien1 Tuỳ tweak kernel, thường thì chơi game nặng thì phải chờ load. Hoặc chỉnh bộ nhớ tạm ở mức nhỏ: icon sẽ xấu nhưng tốc độ nhanh, hoặc cho nó chạy trên bộ nhớ ram: load nhanh nhưng hao trung bình 10mb ( tuỳ hứng có khi 3mb có khi 13mb). Còn cách nữa là dow bản 2.0.1 trở lên mà xài. Theo con s11: ko chạy trên bộ nhớ ram, bộ nhớ tạm trung bình nhưng vẫn nhanh ( mặc dù mình đã kill app launcher nhưng load chỉ 1s.
Giải pháp cho ram yếu: ramexpander chỉnh lượng tuỳ ý swapiness cao hơn 90 ( thông số này chỉ mức hệ thống của bạn dùng nhiều hay ít, thường xuyên hay ko), minkb 18 ( cái này là khi bộ nhớ ram của bạn chỉ còn 18kb trống thì máy sẽ chuyển qua dùng swap)
quá đen =))
các bác chỉ cho em cách nào để khi mình ẩn app để mở app khác mà app ẩn kia không bị dừng hay out không nhỉ? ví dụ đang online mà cần ẩn để xem lịch rồi vào lại tiếp tục mà không bị đăng nhập lại ấy.
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@paddy.kull Ram s11 kém quá, trung bình free có tầm vài chục MB. Nên khi mở nhiều app cùng lúc thì máy nó tự kill mấy app đang chạy khác. Cái này thì bó tay thôi. Tuy nhiên có thể thử swap ram xem sao

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
E moi mua con Miracle Magic chun bi lap 1 cai topic bac nao co dung e no thi qa tham nhe

Sent from my Magic using Tinhte.vn
bác nào làm rom HTC One sense 5 cho em s11 đi.hjhj.
natrua100
ĐẠI BÀNG
11 năm
@paddy.kull Sax... cái này phải chờ khi nào có launchsense5.apk cài zo mới chạy được. Cái launcher 4.1 stock đã mười mấy mb rồi, s11 sợ gánh ko nổi, còn sênse5 của 4.1.2 chắc 2 mươi mấy mb, s11 lại càng ko nổi .
natrua100
ĐẠI BÀNG
11 năm
P.Nghia ơi, cho mình hỏi ai làm cái rom cyanobreed gị? Mình muốn hỏi cách làm cái statusbar ?
Vẽ cái phím bấm khó quá phuongve à. Nó chơi khó thế, một hàng ba phím nằm chung nhau.
À, cái gõ tiếng việt dùng đc ko, mình khoái nhất cái giao diện LG, nhưng ko bấm ko chuẩn bằng winphone.
skyfire cho em hỏi về cái app2sd trong sm6 với. Em nghịch thế nào mà giờ nó không cho chuyển ứng dụng vào thẻ nhớ nữa 😔, chỉ em cách khắc phục với ạ
các bác cho em hỏi tại sao con s11 của mình đột nhiên khi cắm kết nối pc qua cáp rồi bật kết nối lên là nó cứ load hoài vậy? mọi lần sau khi bấm bật bô lưu trữ usb thì được mà từ đêm qua đến giờ bật bộ lưu trữ úb nó cứ load hoài, trên pc thì hiện như ảnh đính kèm là sao? mở mycomputer thì không thấy thẻ nhớ của mình hiện lên cả
@paddy.kull Tắt swap chưa b
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@ducphuli Tắt swap 😃 lên thấy bạn nhắc, mình vẫn vào mạng bình thường tết mạng khỏe vào nhanh lắm toàn online điện thoại bình thường vấn đề bạn nói GPRS chậm mình nghĩ là do nơi bạn ở chứ mình vào nhanh và không đứt mạng giữa chừng bao giờ bạn có thể dùng root explorer sửa file buld.prop dòng:
ro.ril.gprsclass=12
hãy sửa nó thành 32 giống như rom trước ở chỗ mình thì 12 vào mạng tốt nhất, có thể chỗ bạn không phù hợp nên hãy sửa số 12 thành 32 như cũ.
@kkkkkk6 Vậy hả bác . The ban?qsense v3 bac de la bnhiu vay de e thay xem
mấy bác phuongve @k666666 skyfire vào giúp em fix lỗi wifi và bt bản rom này với https://www.box.com/s/wdo403amtesljegsvf7m

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019