Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao pin hao nhanh vậy ~.~ mình tắt nguồn đi bật lại hao mất 3% ... haizzzz. Market thì chẳng thấy đâu cả ...
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài flash 11 máy báo không tương thích nhưng vẫn cài . Vào viet mobi tv xem thì được 1giây là mất . Đã thử lại nhiều lần , vẫn vậy .

Gửi từ Qmobile-S11 của tôi
@nhatthekhoa Dùng bản 11.0.1.152 mà bác phuongve đưa link. Nó họat động. Nằm ở trang 1. ;)
giúp e vs mọi ng ơi
hqa e chỉnh file host trong system để vào fb, chỉnh xong k những k vào dc mà máy còn k bắt dc wifi luôn (cứ hiện là đang chờ địa chỉ ip)
a phuongve giúp e xem có cách nào khôi phục như cũ k, e đã thử reset dữ liệu gốc mà vẫn k dc, nếu k chắc phải lên bảo hành quá 😔(
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@tnthhp96 Cài unblock facebook vào khôi phục lại thử xem
chuẩn bị mua đt androi. Vào tinh tế thấy rất hữu ích. Bạn Phuongve hướng dẫn rất tận tình, rõ ràng, dễ hiểu, làm mình biết được nhiều. Cám ơn bạn nhiều.
em nhờ bác Phuongve cho em xin 1 file zip tất cả các app hệ thống nằm trong mục: /system/app đi ạ, em root xong định xóa 1 số cái, nhưng lại xóa nhầm, do máy chậm mà em bấm nhanh quá, mắt lại cận nên giờ mất 1 số file hệ thống rồi 😔
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@boydethuong277 Này thì app gốc trên máy: http://www.mediafire.com/?u7z7aug202e0jdt
@phuongve thank bạn nhìu nhìu, giờ còn thiếu mấy cái file này nữa là máy mình hoàn chỉnh
bạn nào giúp mình cái app trên s11 từ file apk tải ở máy tính qua ko, hix !
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@everyday0805 Cắm cáp, chép qua thẻ mà install😁
dùng cái pc suite mà install 😁
mấy anh cho em hỏi sao máy e lúc cài xong ứng dụng game thì bộ nhớ trong máy còn co khoảng 24mb e tắt máy mở máy thì bộ nhớ trong lên đến 111mb lun hok bít có sao hok
@silentdep9 chuyện thường
cái bộ nhớ trong mà thắc mắc thì có mà vỡ đầu vì đau não =))
cài từ điển a-v (dung lượng lớn) vào xong => bộ nhớ trong còn gần 3mb
cho chạy chương trình -> vừa lên nó báo bộ nhớ thiếu -> có xóa vài chtr hay có thể chtr đang chạy bị dừng k mong muốn -> ok -> chuyển vào qly ứng dụng -> bộ nhớ trong còn dư 124mb

ai mà đi giải thik cái này chắc vỡ não
phuongve said:
Tình hình là sau đợt mém thành cục chặn giấy, mà ko kiếm đc rom stock, mới nhận ra tầm quan quan trọng của việc backup ROM gốc của máy lại, để có lỡ nghịch phá cái gì đó còn có đường lùi. Vấn đề là mình tham khảo nhiều bài viết v/v backup rom gốc lại, cơ mà càng đọc càng rối, nói chung là chả hiểu gì sất.

Vậy nhờ các bác chỉ giúp cách nào đơn giản nhất, hoặc dùng phần mềm nào đơn giản nhất, hoặc các bác thường dùng cách nào.

Máy mình q-mobile s11, ko kiếm đc rom stock hay rom cook gì cả, hiện đã root, vào đc recovery mode, nhưng mà vào recovery mod thì chỉ có các chế độ sau:

Android system recovery <3e>

Android system reocvery ultility

Reboot system now
apply update from sdcard
wipe data/factory reset
wipe cache partition
backup user data
restore user data

Thanks!​
bác chủ thớt ơi. tình hình bây giờ của mình cũng đang giống như bạn nói. mình lỡ chép file framework-res.apk vào system/framework. bây giờ máy mình cứ khởi động lại mãi. nhấn vào tổ hợp 3 phím thì cũng chẳng giúp gì được. mình bó tay rồi bạn ơi.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@cường leee Mình nói thật nhé, có việc cài file apk ko thôi mà bạn cũng làm k đc (ở cuối page 6 bạn post), thì bạn ko dùng ADB đc đâu, thế nên nếu bị dính cái vụ bootloop rồi thì mang ra trung tâm BH mà nó làm lại cho, 5 phút thôi.
@phuongve cảm ơn bạn nhiều nhé
@togokhan1234 như của bạn thì mình bị rồi
up lại rom đi vào đây sẽ hướng dẫn chi tiết:http://www.tinhte.vn/threads/1420145/
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@anhctm2 Ko cần phải up rom, bị bootloop khi làm sai thao tác với framework-res thì chỉ cần dùng ABD chép cái file cũ vào trở lại thôi
đã root máy + cài link2sd
tớ xóa luôn mấy app tớ đã cài thêm
nhưng sao bộ trong vẫn chỉ trống 54 mb????
cái flash player ko có phiên bản nào chạy đc video clip
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Hướng dẫn vào revovery cho s11:

Lưu ý đây là recovery gốc của máy, không phải là CWM recovery nhé.

Để vào recovery, đầu tiên các bạn phải tắt nguồn trước.
Sau đó bấm cùng lúc 3 phím Volume UP + Volume DOWN + Power, máy các bạn sẽ boot lên màn hình thế này:

Các bạn bấm tiếp phím Volume UP để vào recovery mode, vào recovery mode sẽ như thế này:

Nó có các lựa chọn như sau:

Reboot system now (khởi động lại máy)
apply update from sdcard (update file zip từ thẻ nhớ)
wipe data/factory reset (xóa dữ liệu, khôi phục cài đặt gốc)
wipe cache partition (xóa phân vùng cache)
backup user data (backup dữ liệu người dùng, như danh bạ, tin nhắn, các app,....)
restore user data (restore lại dữ liệu)

Để di chuyển trong reocvery, các bạn bấm phím volume lên xuống nhé, và bấm phím menu để enter.
@cường leee app là file apk mà bạn, chỉ cần copy vào thẻ nhớ, sau đó vào Quản lý tập tin tìm đến file apk kích là cài thôi mà

bạn nào có thể phân biệt cho giúp mình về sự giống và khác nhau 2 cái này đc ko

@everyday0805 mình vào nhưng ko thấy tập tin apk bạn ak. nản quá ko biết chuyển từ thẻ nhớ sang đt kiểu j nữa. nó báo là chữ ký không hợp lệ bạn ak
@boydethuong277 tại mình chuyển toàn bộ tập tin app trên điện thoại sang thẻ nhớ. xong tắt nguồn đi mở lên thì chỉ hiện chữ androi. cắm cap usb thì báo nhận xong báo ngắt luôn.
@phuongve a phuongve oi, cai recovery gốc này có màu cam, em bấm lên xuống thì dc nhưng nấm enter nó đứng trơ trơ hà
mọi người ơi cái app có sẵn trong máy mà toàn chữ tàu là app gì thế,gỡ bỏ nó có được không vây??
@rongxau xoá vô tư bạn ơi,nó chỉ là phương thức nhập tiếng Tàu thôi àh,mình xoá đi rồi, lưu ý nhớ backup lại trước nhé
Bạn nào hướng dẫn mình dùng Link2sd để đóng băng các app facebook + yahoo lại với, ko dùng đến nó mà cứ chạy làm tốn ram😔
@everyday0805 Mở link2sd lên chọn chương trình cần đóng băng, chọn hành động, chọn đóng băng.
bạn phuongve oi. sao máy mình có số SN là S111204003735 mà sao cái cmd trong máy khi nhập lệnh adb devices nó hiện lên là 0123456789ABCDEF và không thực hiện được lệnh adb remount để copy file framework zin về được
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@togokhan1234 Mình ko biết, mình ko có dùng lệnh adb device. Mình chỉ cắm cáp vào ĐT rồi mở adb lên gõ thử adb reboot, thấy máy mình khởi động lại đc, như vậy là ok rồi, là adb nó khiển đc ĐT of mình rồi, vậy là nhập típ mấy lệnh kia thôi😁
có ai cho e cái click download chém dưa mà hok có bị lag hok chứ bản của em nó lag quá
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank phuongve topic này rất hay , tổng hợp đầy đủ và chi tiết từ phần mềm đến game , mong bạn sẽ update thêm nhiều game hay nữa cho s11.
Ah mà góp ý chút với phuongve là nên chọn 1 cái biểu tượng avata , nhìn sơ cái là phân biệt được ai ngay , chứ nhiều người để dấu chấm hỏi nhín sơ qua khó phân biệt.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thansaupdc
Ai không biết nghĩ bác là con gái thì khổ. 😁
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Solo man Chả hiểu gì luôn , tự dưng nói 1 câu chả ăn nhập gi:eek:
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thansaupdc Ý mình là nói bác phuongve ấy. 😁
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thansau vừa nói, em chọn luôn cái avatar, mà có ai biết ai trong hình k đấy?
komodovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Solo man Hình đó thì sao không dùng ai ô ét, dùng ăn roi làm giề :p
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@komodovn Ừm, cũng đang phấn đấu đây, sau này sẽ mua ip 10s. 😁
mình muốn mua máy này quá.nhưng chỗ mùnh k có bán.hjk.chán ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp