[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vào system/build.prop/curlockscreen=32 để thay đổi giá trị 32 = 1 , mà sao lại ko thay được nhỉ ? Màn hình không hiện lên thẻ nào cho mình lựa chọn cả . Mọi người thay đổi như thế nào ,chỉ giúp mình với .

Gửi từ Qmobile-S11 của tôi
kqthuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatthekhoa Sau khi thay đổi fải reboot máy mới có tác dụng nhé bác
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc là hồi đó chưa disable cái go locker mà gỡ nên gỡ thế bại chứ gì. Giờ cài lại go launcher, cài lại go locker. Xong rồi mở go locker lên, disable nó đi, rồi gỡ golocker, xong rồi gỡ go launcher
Mình có P700 đâu mà test mà biết cái nào chạy đc cái nào ko. Đồng chí có thì cứ cài thử chạy tẹt ga đi, coi cái nào root đc
Lâu lắm ko ghé topic này thấy nhiều thủ thuật hay quá. Sắp tới ra con S18, có nên đổi áo ko các bác. Thấy có ICS,4 inches là đã sướng rùi... Tiền ko nhiều vì là sinh viên, có nên tậu em này ko nhể. Mà ít tiền có nên mua S15 ko các bác. WIFI với 3G cái nào tiện hơn. Ôi phân vân quá...:mad::mad::mad:

Gửi từ Galaxy SIII của tôi
@aoe.info Cũng đang hóng xem em S18 chạy Chip của hãng nào...
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi thay đổi fải reboot máy mới có tác dụng nhé bác[/QUOTE]

Nhưng của mình có đổi sang 1 ; 2 được đâu mà reboot .
@nhatthekhoa Nhưng của mình có đổi sang 1 ; 2 được đâu mà reboot .
Gửi từ Qmobile-S11 của tôi[/quote]
Bác này chả chịu đọc từ đầu zì cả 😁:D:D. Nếu dùng Root Explorer thì tìm cái thư mục build.prop đó, nhấn giữ vào thư mục chọn open in text editor đó rùi sửa thui. Nếu dùng root browser thì cứ mở build.prop ra là sửa được liền. Lưu ý là phải bấm vào nút MountR/W góc trên bên phải màn hình đó. Làm xong thì lưu nó lại hoặc để nguyên khi thoát ra nó sẽ hỏi lưu ko, chọn có là okie liền. Mềnh hd chi tiết lắm rùi đấy. Ko làm đc nữa thì xin pó tay...:D:D:D

Gửi từ Galaxy SIII Mini của tôi
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@aoe.info Nhiều đồng chí có thói quen không bao giờ chịu đọc kĩ hướng dẫn sử dụng. Bỏ ra 3 phút đọc hướng dẫn thì không chịu, xớn xơ xớn xác mò 3 ngày chưa ra.
@nhatthekhoa Nhưng của mình có đổi sang 1 ; 2 được đâu mà reboot .
nếu dùng rootxpl thì bạn fai chuyển cái ở góc trên cugf vên fải từ chữ r/w >>>< r/o rồi sau đấy ấn và giữ cái file cần sửa thì nó hiện lên cho bạn sửa, sau đấy bạn tìm dong locjskscrean đổi giá trị của nó >>>> bấm phím menu rồi save là xong>>>> reboot lại máy và tận hưởng thôi
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aoe.info Bác này chả chịu đọc từ đầu zì cả 😁:D:D. Nếu dùng Root Explorer thì tìm cái thư mục build.prop đó, nhấn giữ vào thư mục chọn open in text editor đó rùi sửa thui. Nếu dùng root browser thì cứ mở build.prop ra là sửa được liền. Lưu ý là phải bấm vào nút MountR/W góc trên bên phải màn hình đó. Làm xong thì lưu nó lại hoặc để nguyên khi thoát ra nó sẽ hỏi lưu ko, chọn có là okie liền. Mềnh hd chi tiết lắm rùi đấy. Ko làm đc nữa thì xin pó tay...:D:D:D

Gửi từ Galaxy SIII Mini của tôi[/quote]
Xin lỗi nhé . À mà hỏi thêm bạn một câu. Mình đã thay 32 = 1 ; =2 , nhưng sao nó chẳng thay đổi gì cả . Giúp mình tý , đừng mắng mình , tội nghiệp . Thank .

phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
vừa súc dc 1 em thj hết hàng....haz
Xin lỗi nhé . À mà hỏi thêm bạn một câu. Mình đã thay 32 = 1 ; =2 , nhưng sao nó chẳng thay đổi gì cả . Giúp mình tý , đừng mắng mình , tội nghiệp . Thank .
Theo nguyên lý thì đã được rùi bạn ạ. Nhưng thay đổi xong thì phải khởi động lại máy, bạn đã khởi động lại chưa. Không thì mình đành chịu. Có thể bạn đổi số nhầm vào dòng khác. Nhớ là đổi ở cái dòng curlock screen nhá;););)

Gửi từ Galaxy SIII Mini của tôi
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aoe.info
Gửi từ Galaxy SIII Mini của tôi[/quote]
Mình đã thay đúng dòng đó . Mà có mỗi dòng đó ...=32 thôi mà . Thay xong chọn save and exit => tắt nguồn => mở nguồn=> thấy không thay đổi gì (???) .

Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatthekhoa Mình đã thay đúng dòng đó . Mà có mỗi dòng đó ...=32 thôi mà . Thay xong chọn save and exit => tắt nguồn => mở nguồn=> thấy không thay đổi gì (???) .

Tắt nguồn, tháo pin, lắp pin, bật nguồn. Okey.....
Bạn PhuongVe Cho Mình Hỏi Nhé.
Máy S11 Root Xong ,nếu xài có lỗi thì khôi phục cài đặt gốc trong máy lại được không?
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
[quote="Solo man

Tắt nguồn, tháo pin, lắp pin, bật nguồn. Okey.....[/quote]

Thanhk . Chuẩn không cần chỉnh . Tháo pin rồi lắp lại mới được .

Tình hình là đang cần bà con giúp đỡ với. Ở cái Pic 2 có mấy cái mình khoanh màu đỏ đấy. Bây giờ mình muốn thay thế cái nền màu xám đấy đi và cả cái ảnh đấy nữa (thay giống ảnh ở Pic 1). Khổ một nỗi là tìm không ra. Cái chỗ khoanh đỏ đấy nó ăn xuyên suốt cả phone, contact, sms. Ai biết chỗ nào thì chỉ giúp mình một tay. cám ơn nhiều
hic, mình dùng notepad nó ra toàn ký tự loằng ngoằng (mấy hôm truớc đã tí toáy nghịch thử rồi). Show mỗi cái hình rồi không nói nó nằm ở đâu.
Hay là nó nằm ở trong file framework-res.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@skyfire framework-res😁
@phuongve cám ơn nhé, ko nghĩ ra, nó điều khiển cả một đống thứ. Chỉ đến lúc thấy ảnh của phuongve mới nghĩ ra.
quote="minhtri09x3b, post: 22579081, member: 1300287"][/quote]
đề nghị viết có dấu nhé, nhiều ng ko cần bàn phím gõ tiếng việt mà vẫn gõ đc tiếng việt đấy thôi.
@skyfire đề nghị viết có dấu nhé, nhiều ng ko cần bàn phím gõ tiếng việt mà vẫn gõ đc tiếng việt đấy thôi.[/quote]
Em chiu bac oi. Bac chi em cach ghi dau duoc k? E tum du cach r day. S11 cua e cin chua cai river, chua root gi het tai PC dang down

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
@nguyen.vu806 Em chiu bac oi. Bac chi em cach ghi dau duoc k? E tum du cach r day. S11 cua e cin chua cai river, chua root gi het tai PC dang down

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn[/quote]
Vào CHplay search gõ tiếng việt của Trần Kỳ Nam down về chứ có gì khó đâu bác

Gửi từ Q-mobile S11 của thằng hàng xóm
@Cefiro Vào CHplay search gõ tiếng việt của Trần Kỳ Nam down về chứ có gì khó đâu bác

Gửi từ Q-mobile S11 của thằng hàng xóm[/quote]
Minh da noi la TIM DU CACH r ma? Minh cung down cai app do ve r nhung van k bk cach ghi dau. Uc che nen xoa di r. Cai app do mau xanh la cay chu gi? Ben q-store cung co😔

@nguyen.vu806 Thế đã vào cài đặt sử dụng tiếg việt chưa mà dùng k đc, phần mềm toàn là tiếng việt k chứ đâu phải tiếng Ả Rập hay gì đâu mà bác k biết chỉnh 😕

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn[/quote]

Gửi từ Q-mobile S11 của thằng hàng xóm
thứ nhất,mình dùng holo laucher và đã đưa em lockscreen xuống đc,đơn giản là phải vào thiết lập số icon trên dock là 5 thì có thể đưa xuống đc.
còn xóa go locker hay là j thì mình đã làm như bạn là gỡ sạch sẽ,làm như bác phuongve cũng đc,nhưg cách bạn đây ok hơn. 😃
hí ha hí hửng, thấy rồi. khỏi nói nnữa..:p
Đã đổi vụ Icon báo tin nhắn. "khoe hàng" chơi...😁

Cảm ơn thým phuongve nhiều.
ai có driver s11 cho mình xin với .khi mua máy nó bảo nhà sx ko có cho đĩa driver hjx
introylife@gmail.com
@kinamoto07 Mua ở đâu mà nó bán xạo vậy. Đĩa driver đi kèm theo hộp ấy, làm gì mà ko có =]]

Mình vừa mới up cho bạn đây, down về giải nén rùi cài, hướng dẫn xem ở đầu bài nhé: http://www.mediafire.com/?w14ec8siizcr2wn
@Minh.Hieu mình mua ở viễn thông a đó. nói chuyện mà bực cái mình. tụi nó ngu mà toàn ra vẽ. nói koi trên mạng là có kái tụi nó im kái nói anh thông cảm hjx.dù sao cũng cám ơn bạn nhé
@kinamoto07 Hok có gì âu ^^

Tớ cũng ra VT A 1 lần coi thử đt nhưng thái độ rất khó chịu, thấy mình có vẻ ko mua nên ko tư vấn gì hết chỉ cái đt xong bỏ đi =]] ghét ko bao giờ ra VT A lần 2 =))
@kinamoto07 nếu ở Hoà Khánh- đà nẵng thì alo 0932472745 mình share cái đĩa cho
@minhtri09x3b tk bạn nha mình có rồi
Xin Các Anh Chị Giải Đáp Dùm????
Máy S11 Root Xong ,nếu xài có lỗi thì khôi phục cài đặt gốc trong máy lại được không? Vì em mới mua máy Không rành kỷ thuật lắm
@transangts Root xong nhưng ko làm gì trong system thì làm gì có lỗi nhỉ ???
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hướng dẫn thay đổi icon thông báo có tin nhắn mới trên thanh notification của s11

mình đã làm % pin ; khoá màn hình ; chuông khởi động ok . nay làm đến cái icon tin nhắn , nhưng mà khi vào system/app/ chạm vào mms.apk thì trên màn hình xuất hiện cảnh báo như trong ảnh . mình sợ nên lại quay ra ( nhỡ có mệnh hệ nào thì chết ) . mọi người có bị như thế không , và giải quyết nó như thế nao ? thankyou mọi người .
@nhatthekhoa chạm giữ 1 lát chứ k phải chạm thôi đâu chạm giữ sau đó sữa permission theo hướng dẫn là ok
Phuongve có thể làm giúp mình thanh stt bar giống của windows phone k? Mình dùng launcher 7 có sẵn và khá đẹp rồi nhưng khi vào ứng dụng thì nó lại trở lại bình thường trông rất lạc quẻ. Cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019