[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon rồi... đẹp hơn bản gốc

Máy mình đã root, dùng link2sd get link ok hết. Làm theo cách bác phuongve. Nhưng đang bị hiện tượng ko biết có ai bị kô. Sài khoảng 1 tuần. Dung lượng dư của bộ nhớ trong giảm dần từ 178mb xuống con 40mb đã xóa cache... Cứ khôi phục cài đặt gốc là ok. Dùng 1 tuần lại bị. Mình xin hương giải quyết
@ngoctran1102 Ai giúp mình với

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoctran1102 Cái này nhiều ng bị nhỉ, mình thì vẫn bình thường. Bó tay thôi.
berry8100
TÍCH CỰC
12 năm
phuongve & skyfire : có thời gian rảnh nghiên cứu cái này thử xem http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1587411&page=3, nó unpack & repack file rom IMG được, đã unpack được thì mod được rom thôi, mình chưa rành lắm về Linux & dạo này gần cuối năm rùi việc công ty nhiều quá không tập trung nghiên cứu được.
@berry8100 Mình thì khác gì, toàn làm về đêm, ngày làm gì có thời gian.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skyfire Mấy bác nghiền cái vụ này quá nhỉ, bận thế mà vẫn làm đc, em thì chưa đc mua Laptop nên có muốn làm cũng k đc.😔 Sau này chắc chắn e sẽ tự làm lấy một bản, nhưng chắc phải nhờ các bác chỉ giáo nhiều. Thấy bác phương bảo k học bên ngành lập trình mà vẫn làm đc thì thật là đáng nể.
@Solo man Quan trọng gì. Thứ nhất là mình thích đã, thứ 2 đóng góp cho anh em, nếu được ủng hộ thì càng có hứng để đóng góp hơn.
co ai nha o tphcm ko nua nao hen uong cafe chi giao vai chieu voi!PL
như thế này thì swap đã hoạt động chưa Solo man
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhminh_sd Ok rồi đấy. Có cái cột vàng dưới cùng là đc.
@Solo man hơ thế mà memory ram báo trống có 30Mb mà vào quản lí ứng dụng đang hoạt động ram trống những 60Mb lận
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhminh_sd Kệ nó đi, báo lung tung đấy, nếu dùng bình thường k chơi game khủng quá thì nấy là đc rồi, còn chơi died space và plan vs zombie thì bác cho lên 196mb cho thoải mái.
@Solo man 😃 cài cái swap mục đích để dùng holo cho đỡ lag. trc cũng cài holo nhưng khi chơi apl thì bị lag tung đít h cài cái swap này vào chơi không bị lag nữa.vậy là ngon😃 nhưng mà sao cài 96mb mà còn trống nhiều quá không dùng đến.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhminh_sd Bác lại thích hết à, càng trống càng tốt thôi.
toanngpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứu cứu dùm máy bạn em ^^, tình hình đang xài cứ báo lỗi ép đóng ứng dụng, đã format máy, dùng 1 tiếng sau lại bị, vào recovery wipe luôn nhưng bị vấn đề là bấm menu cảm ứng nó không chạy nên không wipe được. Cài lại rom cũng không lên, vào recovery vẫn như cũ, trong recovery có lúc báo "no space ...". Vậy giờ làm sao đây mấy sư huynh? ^^
@toanngpro bạn cài bản rom nào vậy
toanngpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng bản rom gốc mới nhất của s11
toanngpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng bản rom gốc mới nhất của s11, cụ thể khi vào recovery nó báo "no space left on device"
mọi người ơi ai giúp mình sửa cái lỗi này với cái trình chơi nhạc của s11 nó cứ hiện ra mấy cái file nhạc hệ thống vậy?
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Ý bạn là mấy cái biểu tượng wifi nào? Mình ko hiểu...
Mình là mình đang hận tại sao 1 ngày chỉ có 24 tiếng mà không phải là 48 tiếng đây😔
Mình thì mình làm theo ý thích và nhu cầu sử dụng của mình thôi, chưa chắc gì đã thích hợp với người khác.
Nghe nói viễn thông A đang giảm giá nhiều loại đt, bác nào đang PC có thể xem giúp e có S11 k ạ
@Cefiro Viễn thông a còn hàng,nhưng bán đắt lòi bác a, tận 1898k . Bố khỉ

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
Bác phuongve này, khi e dùng root exp để mở file .xml lên xem thì toàn là chữ ngoằn ngoèo, dùng pm gì để xem đc hả bác
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@Cefiro Notepad++
@phuongve Tks bác, lặn tiếp thôi
Mấy cái biểu tượng wiget đấy phuongve, mình làm toàn bị bo vào trong.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào có file framework-res.apk của rom mới mà đã mod % pin k? Cho mình xin vs, cái file của bác phuongve là của bản cũ, nhẹ hơn nhưng k có hiệu ứng menu đẹp = nên dùng k quen. Thank các bác trước.😃
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@Solo man Không liên quan gì hết nhé, mình vẫn đang xài cái framwork-res của cái rom cũ chép vào rom mới đây. Hiệu ứng thì chỉ cần vào setting/display/animation bật all là đc.
@phuongve bác chỉ e cách lm mấy cái biểu tượng trên thanh có giờ vs wifi ...thanh trên cùng ý...thành màu xanh như bác k.hi
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@svheodtbn Trước tiên thì đồng chí học decompile với compile trước, chừng nào nhuần nhuyễn rồi quay lại mình chỉ tiếp
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongve 😃 thank bác, nhưng cái mà file của bác nhiều lúc cái handcent sms nó k thèm hỏi khóa partern.😔
@phuongve Có phải là Sothink SWF compile k bác
có ai giỏi photoshop ko giúp mình làm vài thanh status bar định dạng. ngang 230pixel cao 25 pixel với. nick yh giao lưu thienduonglove321
ai cho xin lik dowl pm giải nén nào.....
shot_000004.png Chính là mấy cái hình này, có cần dùng nine patch ko. Hình bé quá
cái gì đây 😁:D:D
@reaflower Giỏi, hướng dẫn đi, mình làm bao nhiêu lần rồi, toàn thất bại
@reaflower cái này là cái j vậy ?:eek:
có con này chip mtk 6573 giống s11 nhưng chạy rom 4. nek
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1646113

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119