[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://www.masstel.vn/index.php/san-pham/282.html con này có web bảo ram 384Mb có web lại báo ram 512 . web nhà sx thì ghi 512 thế này k bieeys thế nào mà lần nữa
@anhminh_sd gia bnhju the bac.dt tq khong co thuog hju hu hong suot thi kho
cho mình cái tool decomplie và complie để mình kiểm tra thử
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@skyfire APKTOOL, APK-MULTITOOL, EASY APK DISSASEMBLER,....
berry8100
TÍCH CỰC
12 năm
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@berry8100 Chưa có tool nào mà mình chưa thử😔
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Nói chung là trước giờ tất cả các file APK mình đều compile đc, chỉ có mỗi cái contacts.apk đó là hành mình, cho dù là file zin chưa rớ gì hết, mà test thử compile cũng k đc😔
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vửa thử decomplie và complie thằng contacts rồi, mình thấy được đấy chứ, chỉ có điều không hiểu sao sau khi complie thì size nó lại nhỏ hơn ban đầu. Untitled.png
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@skyfire Nhỏ lớn ko quan trọng, quan trọng compile đc là đc rồi. Bác dùng tool gì vậy?
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@skyfire À, cái này là bạn chọn "extract apk" rồi sau đó enter cho nó zip lại đúng ko?

Ý mình là không phải như vậy, mà là "decompile" và "compile" (số 9 và số 11) kìa. Mới vừa thử lại với APK manager 4.9 lần nữa, vẫn thất bại như hổm rày.😔
mình dùng APK Manager
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@skyfire Bác gởi cho mình cái tool của bác để chiều đi làm về mình test thử xem sao. Thanks!
@phuongve Nó đây, nhưng co vẻ là chddwuowcj, để mình thử lại http://www.mediafire.com/?o768lhb3533l8x2
nhớ trước khi đóng gói phải hiệu chỉnh lại nhé, nó là số 2 đấy
mình cũng đang việt hóa go sms pro dùng mọi cái khác ko được nhưng apk manager được. Bạn phuonglove thử xem. Không contact cũng không sao gửi truoc cái kia cũng đẹp roi mà bạn
mong là được để bạn tiếp tục hành trình
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
skyfire: có 1 vấn đề gặp phải với cái apk manager:

khi làm lần đầu tiên, khi extract no tạo thư mục keep để tạm mấy file mình vừa giải nén ra để mình làm việc, xong rồi bấm enter nó sẽ đóng gói lại thành unsigncontacts.apk.

tuy nhiên ở lần thứ 2 mình làm lại như thế, nó k có file nào hết trong thư mục keep @.@ mặc dù khi bấm enter nó vẫn đóng gói lại đc. Vấn đề là ko có file nào trong thư mục keep, vậy làm sao mà sửa @.@
@phuongve Thử xóa cái để vào lần đầu. Lấy cái mới tạo làm lại như cái đầu xem bạn có thể xung đột do cái mới làm với cái bỏ vào lần đầu. Suy nghĩ góp ý đại không biết đúng ko, bạn thử xem nha
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@chuotcon007 xóa sạch sành sanh rồi tải lại cái khác cài lại vẫn vậy
Để mình kiểm tra lại đã, mới biết dùng thằng này có mấy phút.
Bác phuongve chỉ e thay đổi màu chữ trên thanh status bar đc k ạ, bác nói sửa ở đâu cũng đc còn lại thì e tự tìm hiểu ạ
@Cefiro Đổi trong systemui.apk
Có ai cài bản rom của mình ko? Để mình up tiếp một số phần vá và cập nhật, tiện đây phuongve làm title trỏ đến quả rom đấy của mình để tiện cập nhật và vá lỗi.
@skyfire có mình up nè, sài đc link2sd lun, có điểu phải phân vùng lại ùi mới dùng đc
@lam2405 Bác chỉ e phân vùng lại với, up rom của bác skyfire bị lỗi link2sd 😔
@Cefiro ở trang 1 có hướng dẫn đó bạn
@chuotcon007 Cái đó là trong thẻ mình k có gì, bây giờ cái phân vùng lúc trc của e k xài đc nữa mà ứng dụng thì lại đang nằm trong đấy làm làm sao đây, link2sd k dùng đc tự nhiên cái quản lí thư mục cũg k xài đc luôn
E mới chuyển trình duyệt qua dolphin thấy cũng ngon phết, trc giờ toàn xài UC browser thôi
Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Cefiro bác có link UC không cho em xin với 😁
@Cậu Minh Bác qua đây down nhé http://www.tinhte.vn/threads/1481068/
Đang xài cái bản optimus của bạn skyfire nè.cứ up típ đi.hehe.mà bản sau bác nên them cái file manager đi.xài cái root exploer nhiều lúc bất tiện.vi. thao tác nhiều
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Đã cập nhật bản ROM Optimus của bác skyfire lên page 1
thnam35
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongve
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Đã đi xin đc cái Contacts.apk của s02, về test thì vẫn không decompile và compile lại đc, y như của s11 và a818.

Như vậy khả năng là cái Contacts.apk này nó không thể decompile với compile lại đc, để tránh mình can thiệp làm hỏng hóc gì đó không nhỉ?

Mình đi la liếm bên XDA thì thấy cũng nhiều trường hợp hỏi về contacts.apk và phone.apk.

Về test thử thì đúng là cái phone.apk đúng là cũng ko compile đc y như cái contacts.apk

Bạn nào có cách nào giải quyết vấn đề này thì bày cho mình với nhé.😔
@phuongve Bên xda còn ko được thì chịu rồi. phuongve thử làm quả replace như ảnh xem có được ko. Cứ thử xem thế nào đã. Nếu đc thì thông báo nhé, để mình chiến đấu.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@skyfire K đc tình iu ạ. Đụng vô xml thì k có chơi chiêu replace đc đâu. Vì xml của máy nó xài la BINARY XML chứ k phải xml dạng text của mình đọc.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
^
^
Lên bằng... niềm tin.
Hiện tại dùng được mượt và ổn định là tốt lắm rồi.
lekonu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skyfire rom con LG đó có TV ko bạn
@lekonu Có, nó là rom gốc của s11 mà.
đây là bản rom gốc đời đàu tiên của s11. ai cần thì lấy nha
http://www.mediafire.com/?kz3p17z7dep540h
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
@phamhoangviet nghe nói cái rom đời đầu này giao diện đẹp hơn mấy máy ra sau này k biết thế nào,bạn có thể trích xuất riêng cái launcher để mình cài thử có đc k
@noridomi của bác đây...http://www.mediafire.com/?kxpa0w1oy52x97b
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
@phamhoangviet thank bác,để xem thay thế lun cái gốc xem có đc k chứ cứ cài ngoài chạy song song 2 cái tốn dung lượng
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@noridomi Cũng chuối thôi, cuối cùng thì e vẫn dùng go laucher vì nó nhóm đc thành một thư mục trông khá đẹp mắt, mấy cái khác thì hoặc là k nhóm đc, còn nhóm đc thì nhìn cũng xấu nên chả dùng. Tốn pin phải chịu.😔
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
@Solo man mấy cái go launcher chỉ dùng khi khoe vs bạn bè thôi chứ bình thường mình dùng cái mặc định cho nhẹ máy,đỡ tốn pin,lần đầu tiên dùng smarphone thấy nó ngốn pin dễ sợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019