HTC HD2 đã có thể cài Android 4.1 (Jelly Bean)

Didu
16/7/2012 16:8Phản hồi: 399
HTC HD2 đã có thể cài Android 4.1 (Jelly Bean)

HTC HD2 khi ra mắt là một điện thoại chạy Windows Mobile nhưng cộng đồng hacker đã thành công khi cài nhiều HĐH cho chiếc máy này như Windows Phone 7.5 hay Android 4.0. Mới đây, cộng đồng xda-developers đã 'port' thành công Android 4.1 (Jelly Bean) lên smartphone ra mắt từ năm 2009 của HTC. Đây chưa phải là phiên bản hoàn chỉnh như Jelly Bean trên Galaxy Nexus hay Nexus 7 mà nó chỉ là bản pre-alpha (alpha rồi tới beta), tức còn rất sơ khai và cần hoàn thiện thêm. Trong khi người dùng có thể sử dụng tính năng kết nối mạng dữ liệu 2G, 3G, gọi điện, nhắn tin SMS, Bluetooth, WiFi, chơi video với Jelly Bean trên HD2, một số tính năng vẫn chưa hoạt động trong đó bao gồm camera, trình duyệt web, không cài đặt được một số ứng dụng hay Google Now thường gặp tình trạng 'crash'. Nếu có hứng thú và không quan tâm lắm tới những tính năng chưa hoạt động trên HD2, hãy tải về file cài đặt theo liên kết này. Chi tiết xem thêm tại đây.

Nguồn: xda-developers
Hình ảnh: Electricpig
399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HD2 của tôi ơi
Ước mơ 1 thời, sau bao năm mới đc sở hữu em nó

...

Nhưng cũng đã cho ra đi vì có em khác đẹp hơn 😁
HD2 xứng danh là con quái vật trong làng smartphone
@nightfox23 Nhưng có lẻ nó thua n900 😁

Sent from my P76TI using Tinhte.vn
@nightfox23 ủa tại sao lại gọi là quái vật z bác???
@huuthanh124 thưở đầu HD2 chỉ là smartphone chạy hđh windows mobile 6.1 pro của MS, nhưng vì cấu hình của HD2 rất cân xứng nên cộng đồng developers đã tiếp tục phát triển, biến tấu đủ kiểu cuối cùng HD2 chạy đc hầu như tất cả các thể loại hđh từ windows phone 7 đến android (chắc chỉ thiếu mỗi IOS của apple 😁), cho nên sau này HD2 ko còn biết gọi là smartphone android hay windows mobile nữa, vì e nó chạy đc đa nền OS từ đó HTC HD2 đc xem là smartphone huyền thoại trong làng điện thoại di động thông minh lúc bấy h :D
@antonio7320 tks bác nhá ..... h mới hiểu. k ngờ lại hay như z....
exchangeu
TÍCH CỰC
12 năm
HTC HD2 đúng là huyền thoại 😁
davuong
TÍCH CỰC
12 năm
@exchangeu he's legend

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn
@exchangeu chính xác, chắc sau này có thể cài win8 luôn ấy chứ, hd2 chạy hđh nào cũng được
ndacthien
TÍCH CỰC
12 năm
@exchangeu Chắc chắn là có 1đại anh hùng nào đó trong bang xda phải lòng em HD2 này lắm nên luôn dành cho em nó những cái ngon nhất, đẹp nhất.
Cái điện thoại này giống kiểu 007 nhỉ, thứ gì cũng chiến được 😆
thật là bá đạo với em này.....................
đúng là kingos tuyệt ! trong khi nhìu em cấu hình dual core mà ngóng mỏi cổ chưa có ISC xda- quá ưu ái cho HD2 !
cleonardo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vãi bác viper.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
HTC HD2 là điện thoại huyền thoại quá 😆
dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lắm lỗi ra phết thế này thì mấy bác dùng HD2 chờ vá lỗi cũng khổ
@dgminhthanh đó mới là cái hay chứ bác,up rom như một bữa ăn với mình rồi,nó ko thể thiếu được
leemindjan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xứng đáng là huyền thoại của làng smartphone. HD2 mệnh danh là điện thoại không bao giờ chết.
😃
kungvn
CAO CẤP
12 năm
Còn hơn đầy máy ra sau. HD2 còn dùng được lâu 😁
P/s : đại ca cmt đầu thật kinh khủng 😔
@kungvn Nhìn bác cmt đầu mà hoa cả mắt! @.@
Đt đẹp quá, nhưng xiền mô mà mua! =))
mrcab
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho thằng đó ra đảoo
cho tử hình được rồi,đừng cố tỏ vẻ nguy hiểm em ơi.😆
chúc mừng các bạn HD2 :x
sài Android rồi cái nút windows để làm gì ta?
ranmoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ncdangson Nó sẽ không bỏ phí đâu bạn. Các mod sẽ gán giá trị hữu dụng cho nó;)
@ncdangson Nó là nút menu bạn à.
@ncdangson nút đấy hồi còn là android 2.2, 2.3 , 4.0 thì là nút menu 😃

p/s: comment đầu ra đảo là copy trên FB , mới ầm ầm trên FB sáng nay 😃
duyenthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ncdangson Cái nút windown dùng như nút setting vậy đó bạn,nhưng ít dùng phím cứng lắm, tại các cụ hồi xưa là anh hùng nhưng bây giờ đã là các bô lão rùi.xương thịt ko còn cứng cáp như xưa
ranmoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tinhte.vn dạo này đưa tin chậm quá.

I love you HD2
lviv
ĐẠI BÀNG
12 năm
HD2 đúng là khủng long con!
malepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
like cho bạn (viperkid) k0 phải vì bạn cm hay...:p, mà vì sự cm ngớ ngẩn lãng xẹt của bạn. bó tay..o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019