TheUnarchiver 1.6.1 - Phần mềm giải nén hết các định dạng (Free)

dihuta
20/12/2008 14:36Phản hồi: 9
TheUnarchiver 1.6.1 - Phần mềm giải nén hết các định dạng (Free)
Một tiện ích miễn phí, nhỏ nhẹ chạy trên MAC nhưng công năng thì vô cùng hay. Giải nén tất tần tật các file nén. Từ file .zip, .rar, .sit, .bin, gzip cho đến .cab, .bin hay thậm chí là file nén tự bun .exe, tổng cộng gần 40 định dạng nén đều được TheUnarchiver bung nén một cách nhanh chóng, dễ dàng.

Chỉ cần cài vào máy Mac (Tiger, Leopard), mỗi khi bạn double click vào file nén nào TheUnarchiver sẽ tự động bung nén ra mà không cần hỏi một câu nào.

Phần mềm có thể tải và sử dụng miễn phí. TheUnarchiver dùng để bung nén, còn để nén (zip) tập tin, thư mục bạn có thể sử dụng chức năng Compress có sẳn trong Mac để nén (bật menu chuột phải và chọn Compress để zip).

Download file đính kèm, double click và kéo ứng dụng The Unarchiver vào Applications, double vào nó để chạy là xong.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em download về nhưng giải nén ra không thấy file setup.exe đâu cả. Bác Dihuta kiểm tra lại nhé. Thanks
Anh đang có xem nhầm khu vực không? Đây là MAC mà, hỏng có setup.exe...
Xin lỗi bác Dihuta, em không để ý là chạy trên MAC, cứ nghĩ là cho Window.
Bác nì hóm nhỉ.........................
@kienhed bác thiệt là hài. xém té ghế với bác 😁
Quái sao em ấn vô link thì speeddownload nó down cái file attachment.php là sao 😔, down hoài chả đc.
Bac oi. Neu co the giai nen duoc file .exe cua window thi minh co the cai tat ca cac game vao may' macbook pro duoc rui ha pac.
cho mình hỏi ngu một tí ạ. Mình cần tìm soft để giải nén nhưng down TheUnarchiver về là file .zip cũng cần phải giải nén ra mới cài đặt được. làm sao giải nén đây ạ? 😔
@Colleen101ĐÂY tải ZIP trước nghe
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019