[Trên tay] Xperia Neo L: thiết kế đẹp, có sẵn Android 4.0

TDNC
19/7/2012 3:57Phản hồi: 160
[Trên tay] Xperia Neo L: thiết kế đẹp, có sẵn Android 4.0

Xperia Neo L là phiên bản nâng cấp của Neo V, hình dáng của 2 máy vẫn giống hệt nhau với hai cạnh trên và dưới được bo tròn. Kích thước và cân nặng không có nhiều thay đổi. Lớp vỏ của máy được làm khá đẹp với phần đế được vát ở 2 cạnh và phần thân trên cũng được vát như thế. Neo L cũng là chiếc điện thoại đầu tiên của Sony được trang bị sẵn Android 4.0 khi bán ra.

Máy nhỏ gọn và nằm gọn trong lòng bàn tay. Nắp lưng của nó được làm bằng nhựa và phủ một lớp keo trong suốt nên nhìn đẹp và rất bóng bẩy. Tuy nhiên mình nghĩ là nó sẽ dễ trầy, sau một thời gian sử dụng thì lớp keo này sẽ bị xước và làm cho bụi bẩn bám vào. Không có nhiều thay đổi về mặt phần cứng giữa Neo L và Neo V, màn hình đã được nâng lên thành 4" với độ phân giải như cũ là 480x854, mặt trước có tổng cộng 4 phím cứng, trong đó bổ sung thêm 1 phím Tìm kiếm nằm ở ngoài cùng bên phải. Các phím này hơi nhỏ, kể cả phím Home nên ta dễ bấm nhầm trong những lần đầu sử dụng.

Hầu hết các thông số phần cứng của máy vẫn được giữ nguyên từ chiếc Neo V như CPU 1GHz, 512MB RAM cho đến bộ nhớ trong là 1GB. Với cấu hình này thì máy chỉ vừa đủ đáp ứng để chạy được Android 4.0. Thực tế máy chạy chưa mượt mà và còn giật hơi nhiều.

Neo L có 2 phiên bản màu Đen và Trắng, phụ kiện theo máy chỉ có tai nghe, cục sạc và cáp micro USB.

160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

th4nhvtvn
TÍCH CỰC
12 năm
mặt sau trông xấu thế @@
thích nhất mặt sau cua n9 với lumia 😁
@th4nhvtvn 😆 mặt 2 con này thì khác je nhau 😃)
hung619
ĐẠI BÀNG
12 năm
@th4nhvtvn mặt sau nhìn cũng oke mà bạn...mình kết sony nhất ra mẫu nào cũng đẹp mê ly hết.giá em này cũng cao lắm đây
dày , máy yếu , con neo mình cũng 1 gzh giờ chậm rì
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
@lie_Z Con DHD của mình 1Ghz mà chạy vô tư, ICS 4.0.4 thỏai mái.
Máy dẹp mỗi tội ram it quá
máy đẹp, hàng Sony chất quá, nữ xài đẹp
Cứ ra nhiều loại làm gì thế nhỉ,nên tập chung phát triển 1 vài mẫu chủ lực thì tốt hơn,toàn bình mới rượu cũ thôi
@nguyendu277 ra nh mẫu để phù hợp vs nhiều cá nhân bạn à 😃
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyendu277 xong rồi cạp đất mà ăn à.....😁
@nguyendu277 nói về ra dt liên tục fai nói đên Samsung, Samsung ra dt mới như đi .. ý tui thấy Samsung vừa ra đc 1 con mới chưa được bao lâu thì nó lại giới thiệu thêm 1 con mới nữa axxxxxxxxxxx
🆒 ra nhiều mà chẳng cải tiến là bao..với cái bộ nhớ trong 1GB dùng đc bao lâu thì máy bắt đầu chậm và lag nhỉ....Sony năm nay cho ra nhiều mẫu mới mà toàn bom xịt..cẩn thận không lại theo chân bác Nokia...!
@bimbimkhoai000 mình là Fan của Sony mà cũng phát điên với cái kiểu mỗi ngày lại thấy 1 sản phẩm mới mà con nào cấu hình cũng tương tự nhau,nhảm nhí gì đâu. Chưa kịp mua con này thì đã thấy 1 dàn mới khác. giá thì rớt nhanh thê thảm luôn
@bimbimkhoai000 Hiện tại Sony còn thê thảm hơn No ấy chứ!
Nhìn em nó hao hao Cap vợ cũ quá.

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
@khangdu Lần trước nhìn em này tưởng Cappy 😁.
Bây h người ta đón 4.1 chứ nhỉ
@ometa020983 hàng sony chứ có phải hàng google đâu mà có sẵn 4.1 ngay bây giờ
Còn tên sony ericson nữa hả?
Máy này khoảng 4-4,5triệu là được mắc nữa khó bán, giờ smartphone đã rẻ lắm rồi.
vp_cn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@CAOPHUC Làm gì có đâu bạn. Có Logo vẫn là SE thôi
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@CAOPHUC ko có đâu bạn con này xêm xêm với ace 2 mà ace 2 cũng 6tr2 rồio_O
@vp_cn Cục pin kìa bạn ơi, chứ máy thì đã SONY rồi.
@shakalaka chíp thua ace 2 đến 1 lõi ram ít hơn 256mb, chưa kể GPU adreno 205 thua mali 400 của Ace 2 nữa mà.😁
dẹp nhưng cấu hình k ổn lắm
Mod đọc kỳ quá Nê-ô . Cứ đọc Neo dễ nghe hơn ko?
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
@galabuon Đọc vậy là chuẩn mà bạn. Neo /nê-ô/ nghĩa là mới và gặp nhiều khi ghép với nhiều từ khác. Đọc neo thì nghĩ đến cái mỏ neo, lệch nghĩa mất hihi
Mặt sau thất bại. Nhìn chung so sanh với Ace2 vẫn thua.
1. CPU.
2. Ram.
3. Máy chay chưa mượt bằng.
Mặt sau thất bại. Nhìn chung so sanh với Ace2 vẫn thua.
1. CPU.
2. Ram.
3. Máy chay chưa mượt bằng.
Nhưng giá tốt hơn
@smartphone0G Ông này Fan Sam chính hãng. Theo dõi 1 tuần rồi 😁
@prin77 mắt bác "tinh" quá
prin77
CAO CẤP
12 năm
@smartphone0G Vâng "cám ơn" bác đã "khen"
@Mai Ông Nghĩa mới trl hôm qua và bữa nay mà nói theo dõi tui 1 tuần. Fan Nokia chính hãng nhé bác.
giá cả sao ta:oops:
vẫn chưa chuẩn lắm thì phải :rolleyes:
aeronautic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Arc/Arc S đẹp hơn em này và giá cũng mềm hơn...😃
Mua con này thà mua ARC, giá xách tay 2 con cũng k chênh nhiều
Hầu hết các dòng Xperia thiết kế khá bắt mắt.
Xấu, Sony đc cái thiết kế vuông + bầu bầu như con này, giá trên trời, đẻ liên tục => thất bại tiếp rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019