Hội những người yêu thích HTC one S

tqtien89
20/7/2012 3:23Phản hồi: 2.070
những bạn nào đã sử dụng htc one s , những bạn chuẩn bị mua . vào chia sẽ kinh nghiệm ,cách sữ dụng tính năng tốt nhất cho em nó.
Minh đang xài htc one S cảm thấy rất vừa lòng từ thiết kế đến tính năng (thích thất là camera 😆
máy chơi game nhiều, xài 3g lâu thì mấy hơi bị nóng .pin em nó xại tạm đuợc (những bạn xài vừa phải, ít nhất cũng đc 1 ngày ), còn bạn nào hay vọc nhiều như chơi game, vào internet 3g, wifi nhiều thì phải sạc 2 làn trên ngày (đối với mình)
máy mõng đẹp xài rất sang. minh đang xài em màu xanh (grey), không bik con màu đen có đẹp hơn không thì mình chưa xài nên cũng không bik.
lanh quanh trên tinhte thấy mấy anh đăng bài sắp lên đc 4.1 jb( úi thích lắm đây :rolleyes:)
Các bạn nào đang sử dụng vào chia sẽ kinh nghiệm cho ae nhá
Chứ thấy bài về one S ít quá khoong có chuyên sâu như các anh cấp trên (htc one x, ss S3...)
Hãy chia sẽ ưu và nhược để ae tham khảo ;)
2.070 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Hôm qua thấy có 1 topic về 1S rồi mà bác?
Cám ơn bác đã chia sẽ thông tin,giờ mình đang online bằng 1S đây 😃
Cảm giác khá hài lòng, cầm gọn hơn 1X,bỏ túi quần cùng bình thường Máy chạy mượt, k nóng như 1X, pin cũng được đấy chứ. Cam thì chưa chụp tấm nào nên chưa biết. Điểm k hài lòng là cái màn hình, màu tươi hơi quá 1 chút
mình cũng xài one S bạn có kinh nghiệm gì chia sẽ mình với
Ae one s vao di:rolleyes:

Sent from my HTC One S using Tinhte.vn
minh xai duoc 10 ngay rồi
One s dùng rất sướng. Máy mát.

Ae đang dùng room nào thế. Bác chủ thớt

Đánh giá về độ bền: em nó khá bền. Cái này mình đã trải qua. Chắc chưa anh em nào được thử đâu. hê hê. Mình làm rơi hai lần rồi, toàn cao hơn 1m thôi, chẳng thấy vấn đề gì cả, mỗi tội màu sơn xanh dễ bị xước lắm. hic. (em dùng máy màu grey mà)
các bác xài bản của VN là xung 1.7 hay xài bản quốc tế vậy?
@túkull Bạn tải cái toolkit One S V3.4 hoặc 3.5 về rồi mở lên, cài driver chuẩn, có lệnh return S-on đó. =)
@ThongThanh thank bác, đã xong
0928094096
ĐẠI BÀNG
10 năm
@túkull Đúng là ô tô không thích đi lại thích đi xe đạp
Bác S-on lại để làm cái quái gì thế
@0928094096 mất 3g, làm đủ cách ấy mà
Htc noi one s phủ lớp gốm chống xước gấp 4 lần. Nhưng mình thấy dễ xước hơn , va dễ bong tróc hơn. Vì dùng sen xe rồi. Nên so sánh .

lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@boyngheo11 Nói là chống xước mà mình thấy dễ xước kinh, mới khui hộp cầm chút mà trầy lúc nào k hay...Mua gấp cái case nhựa cho em nó thôi.
@lmcuong4u có lẽ chống trầy nnhĩa là trầy hết lớp ngoài mới tới lớp trong quớ à, nhưng nhìn vỏ kiểu này thấy hay hay đoá ^^
mình xài bản 1.7hz vì nó bản thiếu nguồn s4 nên đổi thành s3 hết.bạn nào có rom và hướng dẫn cho s3 thì cho mình xin nhé vì 2 chip s3 s4 ko dùng chung rom nhé.xda chỉ toàn s4 thôi buồn lắm
các bác cho em hỏi là mua bản quốc tế chip S4 1.5 thì coa phụ kiện j ợ??? tai nghe thường phải hok ợ!?
@ypmv2 e root được rồi. Thanks bác nhá. Có gì bac cho e xin số điện thoại, e không biết gì thì nhờ bác chỉ giúp 😃
@lmcuong4u bạn có bị lỗi 3G không?
@sh_09 Lỗi 3g là sao bạn.hồi trước mình bị lỗi mất sóng dữ liệu.sau cài lại apn là ok 😁

mình không thích dùng case cho máy. mất chất em nó. Bọc biếc cẩn thận làm gì, của mình dùng cho sướng, đến lúc bán đi, thằng khác lại được dùng mới. Phí.
@mrtung16884 Mình cũng rất ghét dùng ốp. Cứ để trần dùng. Đến đâu thì đến

@boyngheo11 M thấy dùng ốp vừa làm xấu máy, thằng nào mượn máy tay trâu tháo cái rụp 1 cái là ôi thôi tróc luôn, xót lắm mà vẫn phải cười, m có cái ốp nikkin mà vẫn ko muốn dùng
@mrtung16884 nhiều bác dùng để vooc nên mới dùng case để e nó ko bị xây xát khi bán, với lại nhiều người thì để dành tiền mua 1 e smart phone cũng là cả vấn đề, thế nên khi có ai chả nâng niu
hehe mình ký contract được cái beat solo $200. mình thấy nó chưa trầy gì nhé các bạn đừng chơi case xấu và làm nó dầy ko đẹp.
@thienvandac Cho mình hỏi bạn này mua máy ở đâu mà sign contract thế? Ở US dường như toàn hàng chipset s4, s3 chỉ là ở châu á vs vài nước bên âu.
Mình cũng đang máu 1S, thấy anh em có vài người mua được hàng s4, chỉ mình nơi bán với 😃
THanks.
@nhocsandwich mình kí ở Virgin mobile $39/tháng Australia bạn mình S3 hà bùn
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Em nó siêu mẫu, thêm cái ốp vào vẫn thuộc hàng siêu mẫu thôi bác ợ..
Mình chả hỉu lay hoay thế nào lại trầy 1 đường nhỏ ở phần dưới biểu tượng Beatsaudio..
@lmcuong4u Em nó là hàng siêu mỏng của HTC. Điểm nhấn tạo nên cái đẹp là ở đấy. Bạn ốp case vào thì khác gì mấy con trời ơi đất hỡi, người ngoài nhìn vào biết làm sao được là hàng ngon. he he.
@lmcuong4u Con này dễ xước lắm của mình xước lung tung roi.😁

@boyngheo11 Của bác xước đến đâu rồi, e mới dùng 3 tuần mà xước quanh rồi, cứ mỗi chỗ 1 chấm, hĩixxx!
ypmv2
TÍCH CỰC
12 năm
@khoabkva Thế mà nó giới thiệu là vỏ tích điện cực như sản xuất tàu vũ trụ đấy 😃
Theo kinh nghiệm sương máu của box HTC IS bên em thì bác chủ thớt nên làm 1 bài về unlock bootloader, S-OFF (nếu đã có tool), cài recovery, root, up ROM cook, cách flash rom ship... ngay bài đầu tiên để cho các mem mới thực hiện, tránh tình trạng như box em có rất nhiều bài hay nhưng ko biết ở trang nào mà tìm, thành ra 1 số các bác mới dùng hỏi đi hỏi lại.
các bác ơi.OneS màn có đẹp k ạ?con này k fai màn HD nên cũng hơi nản
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@truongiangvn Màn hình thì đúng là k đẹp nhưng cũng k đến nỗi tệ, nói chung màu sắc theo mình cảm nhận là hơi dư 1 chút 😁
Quan điểm cá nhân, màn hình là 1 điểm trừ của OneS...nhưng tổng quan về thiết kế, giao diện, chip S4...thì OneS đáng để xem xét ít nhất từ giờ đến cuối năm :D
@lmcuong4u vâg.e cũng muốn mua quá nhưng chưa đủ xiền.chắc đợi tết r mua:Dnhập hội vs ae
@truongiangvn man` khong the dep duoc so voi HD dau ban a. nhung bu` lai duoc nhieu cai khac. muon man ngon thi` cu one X ma dung thoi. khac hoan toan luon.
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@mrtung16884 Mình đã dùng qua OneX rồi bán sau 2 tuần..Màn hình thỉ đẹp hơn thật (nhưng so với Xperia S của thằng bạn thì chỉ khoảng 7-10 thôi), nhưng hơi to, bỏ túi quần k thoải mái như One S. One X nóng hơn và camera dễ trầy hơn nữa..
Tóm lại là đồng ý với bác rằng One S cũng có những ưu điểm của nó bù lại cái màn hình k được tốt lắm 😃
@truongiangvn One s màn super amoled nhìn nịnh mắt nhưng hơi rỗ , nói chung ko sướng bằng màn slcd
HTC one s T-mobile, chip S4 cua minh dung dc, may mat, pin khoe, nghe gioi ok, ===>>> ok ưng nhất từ trước
@nguyenthekientp Bác mua ở đâu vậy? giá bao nhiêu hả bác? hàng T mobile xài thế nào? em ở SG.
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@chipngogia T-mobile unlock xong xài bình thường, 3G chạy ầm ầm..Mà nó toàn hiện biểu tượng 4G, hôm bữa mua máy test thử tốc độ 3G mà giật cả mình.;)
nhokcoi708
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lmcuong4u Sao của e bật 3g cái nó mất sóng sim lun,bật được tí là mất sóng,làm sao vậy?
phụ kiên, htc one s t mobile mỗi sạc.hết
Đế nghị chủ toppic post 1 bài cụ thể. Cach unlock bot, root...:
Và các loại room ở paper 1 nhé

lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Hì hì, ép bác chủ thế 😃...Mình nghĩ bác nào post thì anh em cũng đều ủng hộ mà
@lmcuong4u Quan trong up ở trang đầu thì bài đấy mới ko bị trôi, mem mới vào mới đọc được, giống như các box X10, Note, SII, DHD...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019