Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung đã bán được 10 triệu máy Galaxy SIII sau gần hai tháng ra mắt

Duy Luân
23/7/2012 0:58Phản hồi: 758
Samsung đã bán được 10 triệu máy Galaxy SIII sau gần hai tháng ra mắt
Theo nhật báo Yonhap của Hàn Quốc, Samsung đã đạt mục tiêu bán được 10 triệu chiếc Galaxy SIII vào tháng 7 sau khoảng hai tháng ra mắt. Thông tin này được trưởng bộ phận công nghệ thông tin và truyền thông di động của Samsung là ông Shin Jong-kyun xác nhận với các phóng viên. Mặc dù vậy, Jong-kyun không đưa ra con số chính xác nhưng có thể ước tính rằng khoảng 190.000 chiếc Galaxy SIII được giao đến tay người dùng mỗi ngày. Đây có thể xem là một thành công của Samsung khi so sánh với người tiền nhiệm Galaxy SII vì thiết bị này cần đến năm tháng để đạt mốc 10 triệu đơn vị bán ra. Yonhap nói rằng Galaxy SIII sẽ vẫn bán tốt trong quý này và đến cuối năm, doanh số mẫu smartphone cao cấp nhất của Samsung có thể sẽ cán mốc 40 triệu chiếc, trở thành một trong những dòng smartphone thành công nhất của nhà sản xuất Hàn Quốc.

758 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ninhk48
TÍCH CỰC
12 năm
Con số này nói lên 1 thông điệp " Apple- Cứ cẩn thận" 😃! Chúc mừng samsung
@ninhk48 Mỗi người một vẻ.
@ninhk48 cứ như thế này chả war, 1 con còn cách xa lại đem đi thằng to gấp 10 lần bảo sắp đuổi kịp =))
@ninhk48 Theo mình thì cũng chưa thể khẳng định được vì Iphone giữ giá còn Samsung giá down liên tục
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pophgg Ip ít sản phẩm, còn ss có nhiều mà. Chính vì vậy sản phẩm cũ down giá nhường cho sp mới cũng là bt mà bạn. Tuy nhiên với người tiêu dùng thì hơi cực vì cứ phải chạy theo công nghệ của samsung.
@pophgg Để giải thích vấn đề này theo mình do SS ra nhiều mẫu còn Apple mỗi năm có 1 cái. Hai đời liên tiếp thêm chữ S sau mã sản phẩm thì thiết kế giống nhau, phần cứng không khác nhau là mấy, dow giá thì sao sp sau bán được. Ý kiến cá nhân nhé.
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
Trong đó có 1 cái của mình.hehe

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Chúc mừng samsung.

Samsung là một kẻ rất thức thời. Thành công của họ ko hề đáng ngạc nhiên. Ko biết trong tương lai chiến thuật của họ có còn thành công?
@Góc nhìn kẻ thức thời là trang tuấn kiệt 😁
thecall
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nhận em SIII trông hấp dẫn thật. Mỗi tội em chưa có xiền để cưới em nó
Thật đúng là bá đạo quá đó mà! @@
làm ăn phát đạt quá
hlinh85
TÍCH CỰC
12 năm
S3 trông đẹp, nếu bán được nhiều cũng không có gì ngạc nhiên.
Chúc mừng SS nhá. Có vị thế rồi nên doanh số chắc chắn sẽ khả quan. 😁. 10tr cũng là con số rất lớn rồi. Có lẽ nhiều bạn nên thay đổi cách nghĩ về SS. Có rất nhiều ý tưởng mới trên SIII khiến ng dùng hài lòng.
nhanh lẹ, thị trường nào tiêu thụ nhiều nhất vậy nhỉ. Với việc GLX S3 là điện thoại chính thức của olimpic london 2012 thì số lượng tiêu thụ sẽ còn tăng nhiều
@longphamvan09 anh hàng xóm mình chứ ai hả bác. Trên trên ấy
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
cá nhân mình thấy bên ngoài nó không đẹp nhưng bên trong thì good nhất rùi.
Ôi dào.! Bằng sao đc 4s. 3tr máy cho ngay đầu tiên. Chưa kể đơn đặt hàng sẵn. K bjo qua đc iphone!
@giananh A xài MIU ah, nhưng lướt web thoải mái là ok mà, tiền nào của này, tham khảo google đi e
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@impressive2000 đăng kí gói 40 chậm lắm em dk gó 10k 30mb xài hết đăng kí típ tốc độ wed lun ở mức cao nhất
N.D.A
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khanhduyt38 Nhưng hình như 4S mất nhiều thời gian hơn để đạt được 10tr thì phải :rolleyes: (em chỉ nhơ nhớ zậy thui). Dù sao bác có vẻ fan Apple cũng đừng khinh người thế. 10tr/55 ngày thì Tim Cook ko nói ra miệng, cũng thấy bị đe dọa ấy dù có vẻ ống rất tự tin vào IP5 khủng bố, hứa hẹn >20tr/ 2 tháng. Em fan SS, chỉ mong năm nay doanh số S3+Note2 xấp xỉ IP5 là ok lắm ùi 😁
À quên, ps bác, cứ cho là S3 chưa bằng IP nhưng thành công của nó đã đuổi gần gần kịp ùi và đã là rất lớn để ngoài IP ra tất cả đt khác phải lag mắt 🆒
@hennaotoko ok, thế tần suất sử dụng điểm nổi trội đó của bạn như thế nào?
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
Khiếp thế!
Màn hình to xem jav là chính =))
@Lies Chắc ý bạn ấy nói là rỗ hơn 😃
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@Lies note 233 ,s3 xấp xỉ 300...
Em vẫn thích s3 hơn :D
Lies
TÍCH CỰC
12 năm
@fessy1102 Oầy, Note là 285 còn SIII là 306 bạn :D ko kém nhiều lắm đâu :D
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@Lies để em tính lại đã,hix lâu k nhớ ^^.
đẳng cấp đã đc khẳng định !~
Kinh tế đang khủng hoàng mà cũng không ảnh hưởng gì được tới S3. Đúng là cờ tới tay rồi thì cứ phất thôi.

chuẩn bị s3, s2 ,note lên 4.1 thì chạy nữa
nhìn vậy mà bán ghê . mình ko thích kiủ dáng lắm
@TeenPro mình chỉ thấy phím home của nó không ăn nhập cho lăm, em note vẫn đẹp hơn, nhưng mà viền em note dày hơn em s3
mình góp 2 cái trong đó 1 của bà xã 1 của bản thân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019