[Thi Infographic] Chiến tranh Việt Nam qua cách tiếp cận từ infographic

ducamhong
23/7/2012 20:59Phản hồi: 247
[Thi Infographic] Chiến tranh Việt Nam qua cách tiếp cận từ infographic

Trong quá khứ, Việt Nam đã trải qua rất nhiều cuộc chiến tranh và gần đây nhất trong lịch sử là cuộc chiến với đế quốc Mỹ để bảo vệ nước nhà. Mặc dù thua thiệt về quân số, trang thiết bị và khí tài quân sự, Việt Nam sau cuộc chiến chịu tổn thất rất nhiều về mặt con người và cơ sở vật chất nhưng cuối cùng đã giành được chiến thắng.
[prebreak][/prebreak]
Có thể đây không phải là bài hay nhất, nhưng mình tự hào về những gì mình đã làm. :p Vì hình khá lớn nên lúc attach bị trim lại rùi, mọi người có thể vào đây download về xem nhé.

https://sites.google.com/site/ducamhong/vietnamwar.jpg?attredirects=0&d=1

247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thông tin có vẻ ít quá bác ạ
Hết hạn rồi mà 😔
@FVS Hic, trong cái thông báo thể lệ sao lại k ghi ngày giờ mà để tận trong comment trang 16 vậy?! Làm thức khuya cả đêm o_O
Mình nghĩ là bài tốt thì các mod cũng sẽ du di thôi ^^
một phần là vì k có thông báo chính thức ở bài 1 như bạn nói :p
@GragonV Như bạn nói, deadline đã đc dời lại. 😁
@GragonV Bác GragonV có thòi gian sang ngó nghiêng cho ý kiến bài mới của em để tối về em lại chỉnh sửa cái đi bác 😁
"cảm hứng từ HTC ONE S" =))))) bác chỉ được cái nói đúng, em rất chi là ưng 😆))
Hự, thế hom nay chỉnh sửa thêm 😔(
Phù hiệu của Việt Nam DCCH không hợp lý đâu bạn vì đó là của Liên Xô. Nội dung hơi ngắn, không cụ thể được. Dù sao có một cách tiếp cận chiến tranh Việt Nam qua Infographic của bạn khá hay và độc đáo 😃
minoan
CAO CẤP
12 năm
rất hay, hoan nghênh những cái như thế này
bài này có ý nghĩa lắm bác, CHIẾN TRANH THẬT SỰ VÔ NGHĨA nó chỉ đem đến đau thương cho cả 2 bên
Kỳ công thật nhưng chưa chi tiết lắm 😃
Ko thích đề tài này
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không có con số cụ thể nhưng lực lượng quân Bắc Việt chính quy và cả Mặt trận dân tộc miền nam chỉ là 240.000 và 280.000 thì quá ảo. Còn nữa, chiến dịch mậu thân 68 thì không thể xếp vào "chiến thắng tiêu biểu" được, thực chất mình đã thua nó, nên chỉ xếp nó vào những cột mốc chính thôi.
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dongtan195 quân dân và lực lượng dự bị, không phải là con người à, không phải là cha ông chúng ta à. Các Vị Linh Thiêng xin hãy tha thứ cho bạn này.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
dongtan195
ĐẠI BÀNG
12 năm
@johnlee1089 dân quân (ko phải quân dân) và lực lượng dự bị thường được tuyển và huấn luyện rất nhanh, ít khi thống kê được, nên không có số liệu chính thức chứ mình nói gì mà cần phải tha thứ
RIP bạn 😆
iphoner13
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vutoanltvp Thật ra trận này nói thắng thua khó lắm bác. Xét về con số thương vong thiệt hại thì mình tổn thất nhiều thật nhưng về đòn tâm lý nó thay đổi cách suy nghĩ của rất nhiều người về chiến tranh Việt Nam. (Nhất là đối với người dân Mỹ). Nhờ có trận Tết Mậu Thân mà mọi thứ thay đổi rất nhiều đó bác.
vitquay02
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất nhiều số liệu và thông tin chưa chuẩn.

Tôi phản đối đề tài chiến tranh. Khơi gợi nó lên chỉ gợi lên nỗi đau, mất mát. Lịch sử qua trang sách lịch sử chỉ phản ánh được một phần đau thương.

Tôi càng phản đối việc đưa nó lên trang nhất như vậy.
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Thắng đậm nhất là tq: sau cuộc chiến thân với mỹ chống VN và LX. Làm ăn sớm với mỹ và phương tây để cải cách vực dậy đất nc, thoát kjori cái bóng lx, chiếm đc Hoàng sa mà không bị phản đối.
Mỹ thì thua trận nhưng chia rẽ đc tq với lx. Đánh bại lx trên phạm vi thế giới.
@galabuon muốn vào nhà đá hay sao bạn?
@ngaythu6-lamuor bác ấy nói có sai tẹo nào đâu....bây giờ tụt hậu sau Thái Lan cả 100 năm, đàn ông đàn bà thì đi làm công rẻ mạt ở các nước láng giềng...có chút nhan sắc thì đi làm điếm cho lân bang, cởi truồng đứng xếp hàng cho Hàn, Tàu lựa chọn như thứ hàng hoá rẻ mạt....dân chúng ra đánh cá thì bị Tàu cộng đánh đập, bắt bỏ tù, đòi tiền chuộc, đảng quang vinh muôn năm thì câm như hến, thậm chí còn 0 dám nói thẳng tên bọn côn đồ vào nhà bắt dân mình......0 ôm nhục là gì, bộ đáng tự hào lắm hay sao vậy.
@IMINLOVE2012 dạ,e nào dám nói gì đâu,chỉ nhắc nhở bác ấy thôi mà.hôm nay có trà mình uống trà,có rượu mình uống rựu.quốc gia đại sự nào tới phiên mình...nói tào lao có phải mang hoạ vô thân ko?hazi
travis_t
ĐẠI BÀNG
12 năm
@BLACKBERRY__7290 1 phần lớn thành công hiện nay của TQ là chuyển sang kinh tế thị trường từ rất sớm, trong khi nước ta còn mù quáng thực hiện nền kinh tế quan liêu bao cấp hơn chục năm
chiến tranh thật khủng khiếp, hy vọng đừng xảy ra nữa
jackyzac87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@BQDuong khủng khiếp về mạng người thôi,chứ tiền bạc thì thêm vài vụ vinashin hay vinalines nữa là bằng thiệt hại của Chiến tranh VN chứ mấy
thegianvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất hay,nhưng thông tin hơi ít.làm cái này cho học sinh học cho dễ nhớ nè.suốt ngày học thuộc lòng rồi cũng quên sạch
Nói chung là mấy vấn đề này còn nhiều tranh cãi,không nên đăng lên trang nhất,bè lũ phản động vào kích động nhân dân.Chúng ta không quên đi quá khứ nhưng cũng phải biết hướng về tương lai.Mỹ bây giờ bình thường hóa quan hệ rồi.Mối lo bây giờ là Trung Quốc thôi
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
Hoan hô,đây là cái mới nè.Nhiều người còn chưa biết lắm à nghen.
Gần đây nhất không phải là cuộc chiến với Mỹ, mà là cuộc chiến tranh biên giới phía Bắc với Trung Quốc đó các bạn à.
http://vi.wikipedia.org/wiki/Chiến_tranh_biên_giới_Việt-Trung,_1979
jackyzac87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daniel.chivas Đừng nhắc đến Trung quốc,bị đánh bây giờ....
@jackyzac87 Nếu sợ nhắc tới Trung Quốc thì dân Việt Nam chết hết rồi 😁
jackyzac87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daniel.chivas bạn ko thấy người biểu tình chống Trung quốc đều bị đánh tơi tả đó sao???
DirtDevil
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao quân Vn chết đến 1tr1 trong khi quân mĩ chết có ~58000 thế@@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019