[Official] BlackBerry Bold 9930 OS 7.1.0.649 từ China Telecom

thanhdtnd
24/7/2012 2:35Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nmduc073
TÍCH CỰC
12 năm
Lỗi boot gì vậy bạn?
ninhmos
TÍCH CỰC
12 năm
Rom này có đăng ký bis đươck không bác ơi
Dogmatix
TÍCH CỰC
12 năm
@ninhmos Nếu bác ngại đọc thì cứ thử đi sẽ biết bác ạ
minhomc
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi nào active dc BIS cho 9930, pls thông báo cho ae với nhé, hì hục mãi ko làm dc
Có bạn nào đã thử
Download: Official: OS v7.1.0.580 cho Bold 9930 từ Verizon
và kích hoạt bis thành công chưa/.
@korac Mình đã thử nhiều lần nhưng vẫn không thể active bis với bản OS này, phải quay về 355
@danhchan1999 Mình đã làm được rồi đó. Chạy bis như ăn cướp lun. Các bạn chú ý nhé: Ko biết máy khác thì thế nào. đối với máy của mình khi đang up rom đến công đoạn intall thì máy khởi động lại. Lúc này thì ko thể nào conect đc với máy tính. Mình phải rút ra và cắm vào lại thì nó cài toàn bô application vào và done
@korac Mình chạy được nó từ khĩ biết có phiên bản này. Cài đặt và chạy thui. Ban đâu ngu ngơ chơi gói 40K mà ko làm ăn gì được. Đóng tiếp 30K tiền ngu cho bis 7 ngày. Giờ thì chơi gói 99k.30 ngày thấy ổn. TYuy nhiên mạng chạy chậm như con rùa và ko bật kết nối hospot
Nghĩa là sao bạn.
Mình atv trên rom 267 ngon lành. Reset lại máy vẫn thấy BIS ầm ầm mà. Sao mỗi ngày bạn phải update lại bis?
Nghịch mà. Xem BIS cho 580 có good ko?
Kết luận là ROM nào cũng BIS được. Nhưng không biết mạng nào song sánh tốt nhất để đăng ký BIS thôi. Giờ đang chạy bản 267 thấy hao pin hơn 580. Chiều cài thử thằng 355 xem sao.
@toanthang1975 Bạn có thể chụp lại các thông số trong sceen của bạn cho mọi người nghiên cứu được không?
Mới dùng BIS cho 9930 sáng nay. Bản rom 267 chạy rất ngon.
Reboot, đổi 2G-3G thoải mái không mất BIS.
Tốc độ cũng ổn định.
Có mỗi khoản pin là kém 😔
mình đã thử hết các bản rom, rom nào cũng tự nhận bis ko cần fai active gì
@vuphuc88 Bạn dùng mạng Mobifone đúng không.
@vuphuc88 Mình cũng mobi đây nhưng ở HN, vẫn chỉ bản 355 là active được. Chưa bao giờ tự load servicebook cả
Uh, mình dùng mobi, bản rom nào cũng tự nhận bis. Trước dùng viettel thì fải lắp vào dt khác đk rồi active bis, mobi thì ko cần.
@vuphuc88 Bạn ở TP.HCM?
@danhchan1999 uh, Sài gòn 😃
Bản này bis chạy tốt. Mai sẽ up ảnh cho các bạn
@toanthang1975 Đây là hình ảnh BIS bản 649. Chạy thấy mượt và nhanh hơn 580. Tuy nhiên việc active ko phải dễ đâu. Cần kiên nhẫn mới active dc.

IMG_20120913_125008.jpg IMG_20120913_125024.jpg IMG_20120913_125024.jpg
@toanthang1975 Ôi bí quyết ah. Thế bán cái bí quyết ấy bao nhiêu thế Bác

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
@tranminhthanh009
@toanthang1975 Mạng nào cũng BIS được ah Bác. Hôm nọ 2 lần thấy mũi tên 2 chiều nháy liên tục, cứ tưởng BIS đổ về, ai dè không thấy đâu. 267 thì chỉ 3 lần là BIS ào ào
BIS cho Viettel có vẻ khó khăn hơn,mỗi lần up lại mất công active cũng chán,rom nào thấy thế thôi.
BIS của nhà mạng nào vậy bạn,Mobifone có vẻ dễ hơn Viettel.
Bác hướng dẫn ae active đi, e up rồi active nhưng chả bao h thấy EDGE =)), nản toàn tập
Active khoảng 20 lần như vậy may ra có 1 lần thành công. Đó là bí quyết của mình. thế thôi. Trước khi active thi vào TCP IP bỏ chọn trong đó. Khởi động lại rồi mới active.
Để mình thử lại xem nào. Mà bạn toanthang1975 bỏ chọn toàn bộ phần TCP IP ah? Bạn có để endcode là 7bit ko?
Hôm qua đã có lúc mình bấm liên tục lệnh PS attach thấy mũi tên báo hai chiều chạy liên tục, nhưng khi thoát ra vẫn không thấy mail báo của Blackberry Register
Thôi đừng ham lên làm gì,thật sự khi up rom lên không có gì cải thiện nhiều lắm,đang tạm hài lòng với rom 267 chán cảnh up rồi không biết active lại được không,cài đặt đống phần mềm.;)
@raulgonzalez203 em cũng như bác úp ko active dc lại tốn cả h về rom cũ
Chắc chỉ có mobi thôi,Viettel thì tạm thời bó tay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019