Hướng dẫn sử dụng phần mềm Titanium Backup

hcuongkct
25/7/2012 8:6Phản hồi: 67
Nhận thấy hội s3 có nhiều ae chưa biết cách backup -restore apps nên mình muốn viết 1 bài nhỏ giúp ae nhanh chóng cài lại apps + data thuận tiện nhất sau mỗi lần up room full wipe 😁

Phần 1 : Phần mềm cần chuẩn bị
1 . Titanium Backup Pro (http://appstore.vn/android/home/app/270)
2 . Lucky Patcher (http://appstore.vn/android/home/app/4308)
Các bạn có tạo acc để đown hoặc down trực tiếp từ S3 mà không cần đăng ký

Phần 2 : Cài đặt
1 . Cài Titanium Backup Pro , lưu ý không mở lên

2 . Cài Lucky Patcher , mở lên . Nhấn nút menu chọn update
3 . Sau khi update xong bạn mở Lucky Patcher . Bạn phải cho phép quyền root cho phần mềm ( chọn grant )
4 . Đợi 1 chút máy sẽ load một số app lucky patcher sẽ can thiệp được
5 . Bạn nhấp vào Titanium Backup chọn dòng đầu tiên custom patch . Đợi khoảng 5s là xong.Done

Phần 3 : Hướng dẫn sử dụng Titanium Backup
1 . Mở Titanium Backup lên . Máy sẽ lại hỏi quyền root . Chọn grant
2 . Phần mềm sẽ báo 1 chút về thông tin vvv bạn click back ra nền chính của ứng dụng
3 . Nhấp vào mục cao nhất bên tay phải ( bên cạnh dấu search )
4 . Sẽ có rất nhiều thẻ trong đó có 2 phần chúng ta quan tâm nhiều nhất là Back up và Restore
5 . Các bạn nhấn vào run ở mục " Backup all user apps "
6 . Tick vào các app bạn muốn backup lại( Mặc định sẽ là tất cả các apps mà bạn đã cài trên máy )
7 . Nhấn vào dấu V màu xanh ở trên cùng bên phải. Done
Sau khi up 1 bản room full wipe thì tất cả các user apps sẽ mất hết nên nhiều bạn không biết sử dụng sẽ rất mất công + thời gian để cài lại :D . Nhưng chỉ cần 2 phút là các bạn đã có lại toàn bộ ứng dụng nhờ phần mềm . Mình sẽ hướng dẫn các bước như sau
1 . Làm lại như phần 2 ở trên
2 . Mở app , chọn đến mục Restore all apps with data ( chọn run )

Quảng cáo

3 . Chọn những app muốn hồi phục ( Mặc định sẽ là tất cả các apps được lưu )
4 . Nhấn vào dấu V màu xanh ở trên cùng bên phải . Các bạn đợi cho nó restore xong là ok . Done

Chúc Ae thành công :D
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

còn mấy cái system data thì sao bạn, ko backup thì hải chỉnh tay lại hả bạn
@thanh_satria Nếu bạn muốn thì backup cũng được mà 😁 , mình thì chưa thử , để mình thử rồi recommend lại sau !
@hcuongkct Ok thử xem sau bạn.mình mới vô nghề nên ko dám vọc nhiều
Bạn hướng dẫn sơ sài quá. Những cái này thì dễ mà, newbie mò mẫm tí cũng ra thôi, bạn hướng dẫn những cái nâng cao chút được không, mình muốn dùng những công cụ nâng cao của nó mà không mò đc
Mới vào nghề học từ từ vậy.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
ơ thế full wipe xong cũng mất titanium mà cài lại có đc k ạ
kaka012
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẩn ko hiểu..sao update lucky... ko dc nhỉ
kaka012
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình làm mà ko dc bày cho mình với dang bức xúc quá...cài cái luky ấy thì máy báo là ko có bản úp,rồi ko tìm dc cái chử "chọn grant" đâu cả...giúp với
bạn phải root máy thì mới có "grant" chứ
Hiện Lucky Patcher v2.2.3 vẫn chưa khắc phục được "lỗi" với TB v5.5.1
Mọi người có thể kiểm tra update Lucky Patcher tự động hoặc tại đây:
http://chelpus.defcon5.biz/
Các bạn giúp mình với:
Trước khi up rom mình đã Backup toàn bộ User App, nhưng sau khi up rom thì vào Titanium thì k thể chọn được những App đã Back up để Restore
Mình chọn Restore mà k thấy ứng dụng nào hết.
@aibiet14807 Bạn thử kiểm tra trong mục Titanium backup trong thẻ nhớ hoặc bộ nhớ trong có các dữ liệu ko !
@hcuongkct Vẫn đầy đủ bạn ah. mình còn copy bản dự phòng nữa, mà bỏ vào nó k nhận. thôi thì cài lại vậy.hehe
Một bài viết khá quan trọng với những ai dùng HDH Android, nhưng hướng dẫn ở đây lại quá sơ xài không thể thực hiện được,ít ra thì cũng nên có những hình ảnh kèm theo để minh họa.Cảm ơn.
Bạn ơi, bản Pro có gì hơn bản Free ko bạn
@eck.chelsea Bản pro thì có thêm chức năng restore app không cần phải nhấp chọn cài lại từng ứng dụng !
Bác ơi giúp mình với, máy mình dùng titanium ko restore dc, tắc ở o% 😔(
ngoluoc1212
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bạn, nhưng thêm hình ảnh cụ thể sẽ tốt hơn, vì nhiều người mới sẽ khó thực hiện. 😕
Các pro ơi cho mình hỏi.
Mình cài phần mềm karaoke pro về máy samsung galaxy s2 nó đòi hỏi phải có aodobe flash player và mình đã cài thành công.
với các video ở các trang web minh xem được. Còn riêng phần karaoke pro thì kô làm sao để hiển thị lời bài hát được.
Mong các pro hướng dẫn
Cảm ơn các bác nhiều
Titanium Backup Pro v5.6 mới nhất, cài vào là có bản pro k cần lucky patcher

http://www.mediafire.com/?v8s6w0t3p0db7eu
ban oi khi mih fullwipe thi mat cai titanium rui !! sao restore lai dc?? mih k hiu lam !!
Bạn cài lại như bước 1 nhé

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
chủ top cho mình hỏi là sau khi up rom thì TB cũng mất theo luôn mà, cài đặt mới rồi phục hồi hay sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019