Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đập hộp Vua sky VGA s5 (a840), đỉnh của đỉnh (màn 5", ram 1G, camera 13mpx..)

trieuchitrungg
26/7/2012 7:49Phản hồi: 460
Đập hộp Vua sky VGA s5 (a840), đỉnh của đỉnh (màn 5", ram 1G, camera 13mpx..)
Sky Vega S5​

Thông số nổi bật của máy:
CPU: Qualcomm S4 Snapdragon MSM8960 WITH LTE 4G
GPU: 225
Ram: 1G
DISPLAY: 5” 720×1280 IPS LCD
DEMENSION: 69,8 x 134,8 x 9 mm
CAMERA: 13 megapixel lấy nét liên tục và độ trễ màn trập bằng gần như bằng 0

BATTERY: 2100 mAh (11h đàm thoại)
WLAN: Wifi a/b/g/n, Bluetooth 4.0, 4G LTE
WEIGT: 139,8 g

Cảm nhận đầu tiên khui hộp: sang trọng, nhỏ xinh 😁, Phụ kiện như các máy khác: 2 pin ,đốc sạc, sạc cáp tai nghe, miếng dán màn hình và sách đĩa. Đôi chút nhận xét về siêu phẩm như sau:

I. Về thiết kế:
- Phải nói chưa bao giờ mình được cầm một cái máy nào thiết kế tuyệt vời như sky s5. trước đấy ấn tượng nhất vẫn là s3, nhưng giờ hãy quên s3 đi
- Với công nghệ Zero Bezel, viền máy siêu mỏng (mỏng nhất thế giới luôn) :D, màn 5" chiếm trọn mặt trước. Đây là máy điện thoại màn 5" có kích thước nhỏ nhất thế giới.

Quảng cáo

Đứng cạnh đàn anh - huyền thoại a820

- Mặt trước ko có 1 phím cứng nào, rất tiện khi cầm chơi game, sang trọng và sáng loán,
- Viền máy kim loại bo quanh máy rất đẹp (khá giống với captivate), cạnh trái là phím tắt màn, thiết kế gần giữa bấm rất tiện tay, ko phải với lên đỉnh. Cạnh phải là 2 phím volume. Toàn bộ 3 phím cứng đều bằng kim loại, to dài rất sướng.
- Lắp sau thì đúng là kệt tác: lắp vân sần, mỏng như lắp s3, nhưng khít và kín hơn, cảm giác như máy nguyên khối :D

Quảng cáo

II. Sử dụng
- Camera: chụp đêm hay ngày đều siêu nét, chụp micro đẹp vô đối
- Màn hình IPS: cảm nhận đẹp hơn a830 nhiều, nét hơn s3
- Phần mềm: Khá nuột, độ trễ không đáng kể (chip s4 chạy rất mát máy)
- Giao diện: giao diện mình rất thích, đẹp và phong cách, cảm nhận đẹp hơn samsung, giao diện samsung hơi nhạt
- Pin: quá ấn tượng, trâu nhất trong các dòng điện thoại, nghe gọi 2-3 ngày
- Xem thêm cấu hình tại: http://www.vuasky.com/
- Rom tiếng việt sky a840 và fix sms đây: http://www.vuasky.com/sky-a840-rom-viet-hoa-rom-goc-cm10-miui-sua-loi-tin-nhan/a183786.html
460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Của Tàu hả bạn ?
@prince_sai Trách nào bác Trung kêu
hóa ra chú lại làm câu chán tiệt luôn
ae buồn thay cho bác Trung
@prince_sai ông này chắc mới nhầm thuốc
123loli
TÍCH CỰC
11 năm
@prince_sai Hắc hắc./ Phán 1 câu xanh rờn
@prince_sai Được cmt đầu mà kém hiểu biết quá, con này đình đám đấy bác ạ, đừng lộn sang Skyphone nhé.
À, nhầm.. chữ HQ to đùng thế kia ...hị hị
Dạo này mình cảnh giác bọn Tàu khựa hơi quá trớn :">
Ngó qua thấy S5 trong khi Samsung có S3 (vì bọn Tàu có IP5 và 6 rồi mà 😃 )
SlayerX
TÍCH CỰC
12 năm
Rồi chết bác Trung, tối về đi qua khủng bố 🆒
@SlayerX Haha, con này thiết kế đẹp ko phải nghĩ luôn
to thế này ko cẩn thận lại đi vào dĩ vãng giống "dép lào" ngày xưa nếu như ko có đc những tính năng nổi trội như Note
SlayerX
TÍCH CỰC
12 năm
@ngocduchhbg Giờ 4.7-4.8 là bình thường mà bác, với cả con này màn 5" nhưng nhỏ mà, con sky của em màn 4.8" chiều ngang chỉ bằng con HTC HD7 màn 4.3" thôi
máy này mà Tàu làm đc thì giỏi cả tổ cả tông nó rồi...
chẹp, đẹp quá 😁
nhin phe that. ro ra the nao day bac trung
Đẹp w, cấu hình cũng khủng bố nữa
Hàng khủng🆒
con này bao nhiêu củ các bác
bác lúc nào nghịch xong thi trả lời cho e với nha:
cảm ứng thế nào?
điểm đánh giá dung soft nhé?
bác mua ở đâu? $ bao nhiêu?
tại e cũng kết lắm rồi,phải mua mới được hihihi
a quen cai anten o duoi may co rut ra dc ko?
anh chup tu camera may the nao (bac up luon anh chup truc tiep tu may na)
e hoi get cai nay(giong may trung quoc xem dc tivi qua)
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu25031990 Máy này sếp Trung đặt hàng brandnew bên korea nhé bạn, giá của e nó là 13tr3, bé này tuy 5inchs nhưng kích thước lại tương đương s3 nhờ công nghệ viền "siêu mỏng cánh" của Pantech nhé, nhắc lại câu của sếp Trung " điện thoại màn 5 inchs nhỏ nhất thế giới" , bác đã sướng chưa nèo

P/s: Nếu bác quan tâm đến e nó thì vô trang bán hàng của sếp Trung nhé, mới về 5 bé brandnew tha hồ lựa chọn: http://www.tinhte.vn/threads/1270927/
Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
@hoangtu25031990 Máy em xách tay về, giá là 13t ạ
ảnh cực đẹp, chiều nay em sẽ up ảnh 😁
butsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mitu_pham Ông này là nhân viên của Sếp Trung thì phải (Trungjapan nay đổi thành TrungSky).
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@butsinh Rất tiếc bạn đã nhầm, mình bên LoanTrungMobile nhé bạn, ko liên quan đến Trungjapan hay trungsky gì đâu 😁
Huraman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giống LG Optimus 4X nhỉ..
oe the thi mua s3 korea cho roi,tuong re ti ai ngo cao that day?
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu25031990 Mới ra mà bác, lại brandnew nữa 😁

h.hung
CAO CẤP
12 năm
@hoangtu25031990 Đó là niềm đam mê mà bác 😁

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Nhiều anh em quan tâm+đặt máy thì giá còn hạ 😁

connguab
TÍCH CỰC
12 năm
ngon we nhj
mong chờ 1 bài rì viu hoành tá tràng of pálk Trung lun
jonidontcry
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, sieu phẩm...ko biết giá cả thế nào? Có phải fix lỗi sms ko ta?

Sent from my GT-P7300 using Tinhte.vn
@cybershot Chịu, Ng` quen thân bảo sao nói lại vậy(nó dùng SKY 830L), còn haiaune lúc trước từng fix con LG LU6200 sau đó chuyển sang SKY830 và bảo đã fix đc. Và k hiểu bác nói gì về chuyện money, ghét thái độ...... :rolleyes:
@jonidontcry Lõi sms ko cài go sms là nhắn thoải mái ạ
Pin rất tốt. Chiều nay sẽ up về phần cứng sau 3 ngày test ạ
@nguyenthi0602
Gửi từ ST25i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@jonidontcry Mua con này về chắc chỉ để nghe gọi. cài game và một vài thứ vớ vẩn. S3 còn vọc rom riếc tùy biến đủ trò. Android mà không vọc mua làm khỉ gì nhể. Nản đời XDA hỗ trợ samsung ngon lành còn Sky thì lu mờ. Giá thành tương đương. Nếu em này ngon lành thì S3 chắc sẽ lu mờ... Đơn giản chất lượng được thể hiện ở sự biểu hiện của người dùng. Sky... Ôccj ôccj . Hờ hờ...
jonidontcry
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có ảnh chụp từ con S5 này chưa?
Giá em nó khoảng nhiêu vậy ta. Tính lên đời cho dế mà kô biết đã root và có rom chưa vậy anh.

Sent from my W700 using Tinhte.vn
mình cũng đang quan tâm mấy em sky này
đang chờ bài có video của bác, xem test có video thích hơn
k biết em sky này dùng lâu có bền ko nhỉ, bỏ ra 1 đống tiền chỉ sợ hỏng vặt
mà ít room là ntn thế bác, em mới chuyên từ ip sang android và không biết những sản phẩm này so sánh với galaxy s2 thì ntn hả bác, với nhưng máy sky cùng tầm tiền với máy cũ s2 ấyvava
@tinhtinh86 Scorpion và Cortex A8 là kiến trúc khác nhau, nhưng hiệu năng của Scorpion ở các dòng S2 với S3 chỉ nhỉnh hon Cortex A8 một chút nếu cùng xung nhịp ( một trong những tiêu chí là có DMIPS/Mhz là 2.1 so với 2.0 của Cortex A8. Còn mấy dòng S1 có hiệu năng thấp hơn.
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hung2900 khác do Qualcomm chỉnh sửa lại chút thôi, bạn viết tắt dòng S2-S3 các bạn ấy lại hiểu nhầm thành Galaxy S2 với Galaxy S3 đấy 😃
@tinhtinh86 Chẳng phải là "chỉnh sửa một chút" đâu bạn ạ, vì như cortex A8 chỉ clock tiêu chuẩn cao nhất là 1Ghz, do chỉ có single issue port nên không dual-core được, còn Scorpion có thể chạy ổn định ở 1.5-1.7 Ghz và lõi kép được. Nói chung Scorpion không phải là Cortex A8, chỉ là có ISA (Instruction set architechture) là ARMv7 (nhân krait cũng vậy, không phải Cortex A9 hay A15 gì hết) và có hiệu năng trung bình trên xung nhịp (DMIPS/Mhz) tương đương với Cortex A8 thôi (2.1 so với 2.0).
@mitu_pham Mình cũng đã dùng S2 từ khi nó mới ra nhưng do mất nên đã mua e a760s.Về tổng quan thì S2 vẫn trội hơn khá nhiều,nhưng cơ bản với mức giá này thì Sky là vô đối,màn hình đẹp,cảm ứng tốt.Đặc biệt mình quá ấn tượng với tốc độ web của nó,khi mới mua về xem clip bằng 3G nó load rất nhanh,tua đến đâu xem đến đó,đến nỗi tụi bạn dùng ip4s,htc phải ngạc nhiên cứ đòi đổi vì nó nhanh hơn 4s rất nhiều,hơn cả S2 .Tất nhiên với dk mạng lúc đó khỏe,còn mb khuyến mãi,từ đó cảm nhận về Sky khác hoàn toàn,tuy nhiên thiết kế ko đẹp lắm,ko toát lên dc vẻ sang trọng,chỉ có e S5 mới ra còn dc chút,nhưng với giá trên 13tr thì ko thể cạnh tranh với S3 dc vì tới thời điểm này S3 vẫn có sức hút quá lớn,lu mờ cả iphone lẫn One X

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019