[Nexus 7] Hỏi đáp - Chia sẻ - Kinh nghiệm về N7

harrynghiem
27/7/2012 2:19Phản hồi: 12.817
12.817 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cac bac oi lam on review kha nang wifi va 3G cua em no duoc k a! Em muon mua xai nhung thay ipad wifi yeu nen cung lo ngai em nay! Thank cac pro
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Bắt dc sóng trong phạm vi 15m, ngon lành trong tầm 10m. Mình dùng mạng vnpt, modem tenda để tầng 1 nằm tầng 3 bắt sóng ổn ko đứt mạng. Download trung bình tầm 150-200kbs, hâm hâm thì hơn 300.

Mã lô sx, lô tháng 8. Giờ chắc còn ít lô này lắm. Lô này tất cả các may bị thiếu 2 ốc. Nếu màn hình có vấn đề đem lên asus bh miễn phí. Máy mình cũng c80 mà dùng ngon, à có vấn đề là loa hơi bé
Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
mrle01
TÍCH CỰC
11 năm
mình mới mua n7 nhưng úp rom cho em nó khổ sở quá.nhất là driver,mình ko biết nó có tổng cộng mấy cái driver nữa,nào là adb,fastboot... j j đó.mình muốn root 4.2.1 nhưng hình như thiếu driver nên chạy ko dc,mình cắm cable vô máy vẫn hận đc mà nhỉ,ko biết thiếu j,
NHÂN ĐÂY AI CÓ LÒNG LÀM ƠN TỔNG HỢP MẤY LINK DOWN DRIVER ,FASTBOOT.. CHO EM NÓ LUÔN
THANK NHIỀU
mrle01
TÍCH CỰC
11 năm
máy mình c70.ấn cạnh màn hình trái nó ọp ẹp.có vết giống như ấn vào màn hình laptop ấy.như thế có là lỗi ko.chỉ có như vậy thôi.hôm trước màn hình nhảy lung tung tuy ko đụng chạm ,khởi động vài lần mới hết.ngoài ra chưa có biểu hiện lâm sàng nào,'^^.h sao nhỉ
Sau 1 thời gian dùng 4.2,mình đã down về 4.1.2,cảm giác đã hơn,chả hiểu sao =)
àh với lại nghe có vụ dán lại serial trên hộp với warranty trong hộp ko trùng nhau đúng ko nhỉ, loanh quanh 1 hồi thấy DaoToan bán có vẻ ổn, các bác cho ý kiến với ạ
sao từ lúc 4.2 trở đi mình thấy pin báo cứ ảo ảo sao đó, lúc thấy nó tụt lẹ kinh hồn, lúc lại lâu vô cùng. Mà onsreen vẫn tầm gần 7h hết oát. nhìu lúc mún up lại Rom cũ nhưng lười backup mấy cái linh tinh wá... 😔
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
đầy đủ nhất thì dùng nexus 7 tool kit cài đặt nó có đủ hết các mục, driver, root, up room, chỉ việc chọn. Còn dùng dễ nhất thì theo mình là nexus root toolkit, nhưng mà cái này ko có cài driver.

Trước khi hỏi tìm link bạn cũng nên tham khảo chú ý mỗi box chứ, anh harrynghiem có lập cái topic tổng hợp link. Còn muốn tìm hiểu chi tiết mấy vấn đề kỹ thuật bạn phải sang box nâng cấp firmware chứ

Ấn thấy gợn sóng hả, nếu máy vẫn chắc chắn thì ko sao đâu. Còn vụ loạn cảm ứng mấy hôm trước hình như do trời nồm, mình mấy hôm đấy tay miết màn hình mà hơi ẩm ướt là y như rằng bị. Chẳng cần reboot, tắt màn hình lau khô là dc

Ko phải số serial, là 3 chữ số đầu tiên của số ssn

@sky_hp Ssn la gi b

C70 thì có lỗi j k các bác:rolleyes:

mtr1012
TÍCH CỰC
11 năm
Máy mình còn c60 😆 dùng vẫn ok . No problem
Cho mình hỏi máy nexus 7 4.2.1 đã root thì có còn được bảo hành ở ASUS ko? nhiều cửa hàng ko chịu bảo hành, lý do "máy đã root"
@interkaiser Vậy thì về stock rồi hả đi bảo hành 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@tieuthientuan Bác biết cách Stock chỉ mình với, mình mới xài android lần đầu a.
@interkaiser bạn down nexus root toolkit về. trên đó có mấy nút bấm thôi. cũng đơn giản lắm. bạn kiếm trên tinhte cũng có hướng dẫn đó
Cho mình hỏi chút, hiện tại mình vẫn dùng rom stock,máy chỉ root và unlock bootloader thôi (4.1.2). Mình muốn up kernel franco vì nghe nói tiết kiệm pin nhất. Mình đã vào XDA dow phiên bản kernel là boot-r25.img. Nhưng không biết cài ra sao, trên mạng toàn hướng dẫn cài file zip thôi.
@quoctuanprond vào recovery flash, ko thì cài app Kernel franco updater rùi flash, wá đơn giản.
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Mọi người có để automatic brighness ko, tại mình thấy để thiết lập đó màn hình tối mù, trông chán hẳn
ai giúp mình với n7 của mình room 4.2.1 . tình hình là máy mình kết nối wifi rất khó khăn và khi kết nối được thì rất khó vô wed hay lướt net ... t hậm chí không thể lướt net hay làm gì hết trong khi con lap mở cùng lúc thì lướt ào ào.
Mr.TnT
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm nọ mang ra ASUS thái hà bảo hành cái lỗi lỏng màn hình bên trái. Họ bắt để máy lại mấy hôm bảo để kiểm tra xem hỏng hóc linh kiện gì không, Mình viện cớ có việc gấp cầm về. H không biết ra nói thế nào họ làm nhanh cho đây. 😔
PS : em nhân viên xinh thật 🆒
Lô trên hop có ghi k anh

Mr.TnT
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tyffanyle E ký tự đầu trên số seri đấy bạn. Như của mình là C80
@Mr.TnT Cua e la 015d25xxxx009 .z k phai lô lỗi ha a

có cách nào để nexus7 dùng đc whatsapp k vậy bà con
máy mình bị hiện tượng kết nối wifi rồi nhưng không thể lướt wed ... dạng như sóng yếu ấy... ko thể làm gì được lâu lâu thì vô được xong bị tiếp trong khi con lap mình kết nối vù vù ( 2 lap va N7 cùng kết nối cùng lúc ).... mọi người biết chỉ dùm mình cách với ức chế quá....
Cho e hỏi sau khi up room cook không thấy cái google play đâu. Cài lại ntn các bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019