Apple thâu tóm hãng sản xuất chip cảm biến vân tay AuthenTec với giá 356 triệu Đô la Mỹ

tungnt1108
27/7/2012 17:21Phản hồi: 117
Apple thâu tóm hãng sản xuất chip cảm biến vân tay AuthenTec với giá 356 triệu Đô la Mỹ

Apple vừa xác nhận việc mua lại AuthenTec - Công ty chuyên sản xuất chip cảm biến vân tay với giá 356 triệu Đô la Mỹ, trong đó Apple sẽ phải trả 8 đô la Mỹ/cổ phiếu và 20 triệu đô la Mỹ để được quyền sử dụng công nghệ trên, kèm theo đó là 58% chi phí bảo hiểm của AuthenTec tại Melbourne, Florida. Ngoài ra họ còn phải trả 7,5 triệu Đô la Mỹ cho các dịch vụ kỹ thuật không định kỳ. Hợp đồng cũng bổ sung điều khoản cho phép Apple đồng sở hữu các bằng sáng chế của AuthenTec với mức giá 115 triệu đô la Mỹ.

Được biết AuthenTec hiện đang là đối tác của một loạt các ông lớn như Cisco, Fujitsu, HBO, HP, Lenovo, LG, Motorola, Nokia, Orange, Samsung, Sky, Texas Instruments, đồng thời họ cũng đang sở hữu khoảng 200 bằng sáng chế liên quan đến công nghệ cảm biến dấu vân tay sinh trắc học và thiết bị nhúng bảo mật. Bên cạnh đó AuthenTec còn sản xuất chip hỗ trợ giao tiếp tầm ngắn (NFC).

117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 thế la chất lượng cảm ứng sẽ cao hơn rùi và tốc độ có lẽ sẽ dc cải thiện nhiều hơn :p
@TaiSinh nói cái gì đó :D
@TaiSinh chi muon boc tem chu ko co doc bai viet. comment ko co Nao ah
@TaiSinh Hình như bác này ko biết phân biệt chip cảm biến vân tay với màn hình cảm ứng o_O
Đi đăng kí bản quyền mở khóa bằng vân tay luôn !
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@Nokfev cái đó mới gọi là bá đạo đấy bác ạ :D
@chanhthi Bác thiếu 1 ý quan trọng: Rồi nói mình sáng chế ra 😁
@Nokfev Chắc nó đang ký rồi nhưng đang đợi duyệt
@Nokfev Kinh thật, hơn năm sau Ứng Mịa nó rồi hay !!!
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bảo mật vân tay trên ip, cái này hay ;)
Apple chuẩn bị sẵn sàng cho ý đồ thôn tín thị trường Smartphone và Tablet thế giới !
@iphonespirit chán nhể
Chắc vài năm nữa lại ra Apple lại cho ra thêm các công nghệ tương tác như Iron Man đây
@kobebryant H em mới nhớ ra: iRon Man cũng bắt đầu bằng chữ i. có lí nào Apple sẽ sx k nhỉ? =))
apple mà nó mua rồi thì chỉ có độc quyền! chắc nó sẽ không cho mấy hãng khác xài nữa! 😁
@nguyenhuuthuc mình đang giả sử mà bạn!
@tranvantrongdf1 mình đang giả sử mà! vấn đề là đang hợp tác với thằng này mà đi kím thằng khác thì cũng tạo ra hó khăn nhất định!
@mrluuvn bạn nói chuyện lịch sự quá! Bạn không biết là có những bằng sáng chế mà có đem đi kiện toà án nó cũng yêu cầu cấp phép chứ nó không cho cấm xài à? Những công nghệ cơ bản thì không cấm được đâu! mà bạn cũng có chắc là thằng apple nò vẫn cho mấy thằng khác xài không? Chắc không?
ap và sự phát triển lớn và mạnh bằng việc mua để độc quyền các ứng dụng có tính sống còn của sản phẩm hiện tại và tương lai
việc làm nầy dễ dẫn đến tranh chấp kiện tụng đối với các phiên bản có "ảnh hưởng" của các hãng khác
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
Android bảo mật bằng khuôn mặt, giờ Apple bon chen bằng vân tay, haha
@yeusaigon unlock bằng khuôn mặt không có ý nghĩa về mặt mã hoá, dùng cái ảnh cũng có thể unlock được,....
@yeusaigon mặt có thể thay đổi, thậm chí biến sắc, vân tay thì ko, độc nhất vô nhị:p
Thôi rồi em ơi, mấy ẻm khác chuẩn bị hầu tòa.
cái quan trọng là chip NFC cũng do hãng này sản xuất kìa.
sắp có mở khóa bằng vân tay rồi😆
bữa nào samsung sẽ có phần mềm mở khoá = vân chân để không bị apple kiện =))
@MinhTi2012 Lúc đó vứt điện thoại ra đạp cho mấy phát nhặt lên nghe gọi tốt 😃 vì màn hình cả cong cả dẻo rồi củng nên
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@MinhTi2012 Chỉ có thể là app mới thúc đẩy các hãng khác đổi mới công nghệ độc và lạ hơn thui.😁
deep
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple thật bá đạo 😕
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
Có tật giật mình thế các bạn 😁
Các hãng như Nokia, SS, Moto cũng mua kia, vấn đề là mua về và ứng dụng ra sao, PR thế nào. Cái này chắc k ai làm tốt hơn Apple. :p

Mong chờ the new iphone 😁
vào đây đọc này mấy mem http://vietbao.vn/Vi-tinh-Vien-thong/WX310J-Dien-thoai-bao-mat-bang-van-tay/65041839/217/
@dinhmanhht86 Thanks bác, dù biết có trước nhưng em cũng không thay đổi quan điểm của mình, dựa vào "tinh thần chiến đấu không mệt mỏi" của Táo trong thời gian qua thì dù có đánh chjt em cũng không đổi quan điểm đâu, huhu 😃 đừng ép em
Chịu chơi quá ! 😃
mở khóa vân tay các hãng đem lên rồi, giờ apple mới lọ mọ
@doinho atrix 4g ra từ năm 2011 đang xài đây:rolleyes:. Và còn 1 số sp nữa. Nói chung cái này ko mới và thật ra cũng ko có gì hay ho cho lắm. Màu thêm được 1 ít để bạn bè chúng nó lóa mắt thôi 😁 Ko xài cái mở khóa vân tay từ lâu rồi. Càng ngày càng thấy Apple tụt lại phía sau nhỉ. 2 3 năm nữa ko biết thế nào đây
@zeus8410 Với ifan là sự đột phá, bác đừng đùa :p
@galabuon 😁 oh oh i'm sorry.
@doinho motorola atrix đó bạn .
minoan
CAO CẤP
12 năm
các hãng khác chuẩn bị hầu tòa nhé ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM