Hướng dẫn Root Rom Mobiistar S01 hoàn chỉnh

Nốt Sầu
28/7/2012 8:2Phản hồi: 3.104
3.104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

root explorer là ứng dụng quản lý các file trên điện thoại cả file hệ thống và thẻ nhớ. Dùng đt chọn copy file kia,sau đó vào root explorer /system/app paste nó vào đấy
kaka012
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoang_duc89 dùng máy tính cop vào ko dc sao?
Bạn tanhieu2003 nhớ tổng hợp lại bản đã fix lỗi nhe chứ cứ copy từ file bỏ vào để fix lỗi ngán lắm. Thank vì tinh thần a e nhe!
@Trần Ngọc Tình đang up bản mới ^^
uh
không sao, bạn cứ làm xong đưa link cho mình
các bạn lỡ down bản 1.3 rồi thì làm theo cái này
coi bộ cộng đồng s01 mình tuy còn ít nhưng càng ngày càng phát triển và có vài thành viên mới nhỉ.
Bạn tanhieu2003 , rom MIUI này có thể sử dụng chung Theme của cộng đồng MIUI thế giới không vậy
Tks bác tanhieu2003 nhiều nhé, hy vọng sẽ có 1 bản ổn định.
P/S : mình vẫn ko đồng bộ contact với gamil đc,kỳ lạ ta. Hay cái gmail của mình cần thiết đặt lại nhỉ 😔
hix mình up lên sao không nhận sim nhỉ, loay hoay hoài ko bik làm sao đành up lại rom cũ. ak có bản rom ICS của Ktouch W650 một tên gọi khác của S01, các bạn bên forum mobiistar đã up thành công nhưng vẫn bị 3 lỗi, mong các bạn fix lỗi ko nhận Sim, lỗi camera, ko nhận cổng usb
http://www.mediafire.com/?g6a4uwsh4vmr49h mấy huynh pro fix dùm chúng em với ak thank rất nhiều...

Quote của một bạn bên forum mobiistar

@qw147 cái này có lâu rồi bạn, đang chờ bên forum xda fix lỗi đây 😃
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon rồi, các bạn cố lên nha.
mà có thông tin gì về ICS chưa các bác?
Không phải không nhận sim đâu bạn à , bạn vào phần setting , rồi chọn Muti sim, bạn vào dòng cuối cùng có chữ Sub sim 1 sim 2 gì đó rồi kích hoạt sim lên
bên đây đang giải quyết cái rom MIUI mà còn cái ICS đang đợi nhe a e cứ từ từ trước mắt lấy cái MIUI của bạn tanhieu2003 sài đi a e thấy rất ổn đó
tung120
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom mới update liên tục,chuẩn bị v1.5 nữa,ko biết up rom nhiều có anh hưởng j đến phần cứng máy ko,nhưng mà vẫn thích vọc,hehe
chuẩn bị vol 1.5 nữa ak cho mình hỏi cái 1.4 còn lỗi gì nữa không, lỗi mất sóng đã fix được hay chưa vậy
sao theme mình tải về cài thì lockscreen không vừa với màn hình vậy
cái lỗi hay mất sóng sao gòi a e mình up 1.3 vẫn bị đây này. Mà cho hỏi sao khi up rom xong nó đòi bật wifi để làm gì đó không biết nữa mà không có wifi đành bó tay, chẳng lẻ muốn up rom là phải có wifi mới được sao!
@Trần Ngọc Tình lỗi này ngộ à nha, 2 ngày nay mình up rom test cả chục lần chưa gặp @@
sau khi up bạn nên wipe data/ wipe cache lại 1 lần nữa nha 😃
@Trần Ngọc Tình lỗi của bạn mình không xác nhận nhé, mình khuyên bạn nên wipe data/ wipe cache sau khi úp (wipe truớc và sau) thì sẽ đảm bảo không bị lỗi, còn wifi thì hoàn toàn không có ai khác bị hết, kể cả mình up đi up lại cả chục lần rồi (test lỗi 😃 ) cũng k gặp lỗi này nhé 😃
Loi mat xong la tai dien thoai roi, rom nao cung the thoi
tung120
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng 1 sim thì sóng sánh ok hết,2 sim thì lỗi thôi,do thằng MBS no cui mía quá
Các lỗi vừa phát hiện :
- Lỗi ở màn hình khóa của các Theme tải về trong mục Theme
- Lồi widget đồng hồ không vừa màn hình (Đồng hồ số tải online về)
@nguyensinguyen mình cũng bị y như vậy.các mod fix và eng hoá 100% cho ace nha.thank
@nguyensinguyen cái này cũng tính là lỗi sao, cái này phải fix cái theme tải về mới đúng chớ @@
Mits LaZy
ĐẠI BÀNG
12 năm
chịu thôi lỗi kinh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019