nhờ ae cao thủ up rom

vophong89
28/7/2012 12:6Phản hồi: 46
tình hình là hôm nay mua 1 em 8820.phát hiện em ý rom 4.2.😔
về nhà e up rom lên 4.5 thì không lên được.từ đó trở đi em nó cứ nháy đèn đỏ.lắp pin vào cũng nháy đèn đỏ và ghi lỗi 310.
Giờ e cắm cáp vào vẫn nhận PIN,nhưng đến khi click Next để up ROM lại không nhận.giờ hoang mang quá.:(
up lại 4.2 cũng không được do lỗi trê.
em thử dùng vnbbUtils rồi cũng không nhận luôn.:(

các bác giúp em vs
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác up lại từ đầu như bình thường đi, nó nhận Pin là vẫn oke, ko sao đâu. Trc em bị dính trưởng vì chân sạc của máy chập chờn, lắp pin vào chỉ nháy đèn đỏ ngoài ra k còn gì khác. Khuyến cáo bác 1 là đổi cáp, 2 là thay chân sạc khác xem sao!
@sh_hh_kid_93 chân sạc vẫn bt:lý do là mình tháo pin ra cắm cáp--->hiện màn có qur pin gạch chéo--->cáp.chân sạc ok.
nó nhận PIN nhưng mà đến bước ấn "Next" để UP ROM ấy.nó lại mất.😔
Bác dơn bản rom khác về thử chưa?
Pin lại ngon chứ.😔.để từ sáng đến chiều(lúc up ROM gần như không thay đổi).:(
tháo pin cắm cáp mới hiện lên như thế mà.:(
đã up 3 bản # nhau.lần đâu 4.5 lần sau 4.2(2 bản 4.2)
@vophong89 Cài lại win pc k đc nữa thì em bó chân, nhưng bác cứ từ từ, vẫn nhận pin em nghĩ lỗi này ko nguy hiểm đến tính mạng đâu!
@sh_hh_kid_93 cài lại win máy tính ah bác?😔
ko phải,theo ý kiến của mình thì lỗi chân USB,mình có em 8830 tình trạng y như vậy,cắm sạc vẫn ok,chỉ có điều khi up rom đến đoạn nhận mã pin là mất thôi. Ý kiến là vậy ,các bác đừng ném đá nhé
@vhthach lỗi chân usb như vậy ah bác?có cách nào cài ROM lại không?
tại lúc đầu mua về 4.2 sau đó up lên 4.5 gần xong rồi bắt đầu giở chứng ---> nếu lỗi chân usb như bác nói thì quá trình trước làm sa0 làm nổi?😔
@vophong89 Lỗi thế chỉ còn cách thay chân sạc bác ạ. :(
@sh_hh_kid_93 thay xong rồi liệu có lên 4.5 được không?quá tội.:(
@vophong89 Cái này bác phải hỏi chúa thui :(
ko phải,theo ý kiến của mình thì lỗi chân USB,mình có em 8830 tình trạng y như vậy,cắm sạc vẫn ok,chỉ có điều khi up rom đến đoạn nhận mã pin là mất thôi. Ý kiến là vậy ,các bác đừng ném đá nhé
Baonam92
ĐẠI BÀNG
12 năm
HÀNG YẾU FLASH RỒI'
@Baonam92 Bác đừng làm bác ý sợ chứ! Yêu em bb nào lâu rùi mà nghe đến chữ liên quan đên flash là sởn gai ốc 😕
Baonam92
ĐẠI BÀNG
12 năm
VÌ DÂY KHÔNG VẤN ĐỀ GÌT THÌ CHỈ CÓ LỖI PHẦN CỨNG THÔI...KO UP LÊN ĐƯỢC 4.5 THÌ ĐÓ LÀ NGUYÊN NHÂN THƯỜNG GẶP NHẤT MÀ
vừa mua xong mới đau chứ.😔
eragontk
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh,mấy cái này em gặp mãi rồi. bác chủ làm thế này nhé. bác xóa hết mọi thứ liên quan đến bb ra khỏi máy tính cho em (bbdm,vnbb,rom,...) nhớ là xóa hết toàn bộ nhé rồi vào C:\Program Files\Common Files xóa file Research In Motion đi (để gỡ bỏ triệt để những gì liên quan đến bb trên máy) sau đó bác down bản rom về rồi cài vào up rom lại nhé chúc em yêu của bác sống lại
@eragontk thử liền xem thế nào.😁
mountain90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc nó mất báo mã pin ấy, bác tháo cáp ra rồi cắm lại vào. Nên nhớ là trong máy chỉ có 1 bản Rom 4.2 thôi nhé, ngoài ra ko còn bản nào khác...
Ps: đây là lỗi yếu Flash, hôm trước e cũng bán 1 em 300k, hôm kia thấy bác mua của e rao bán lại 300k. Nếu bác mua ở khu Quốc Gia thì vớ vẩn con máy đấy lại là của em đấy 😁
mountain90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vophong89 Ờ.... 😁
Mình up rom 4.2 được mà. Cố lên 😃
@mountain90 con này lên 4.5 được không bác?
eragontk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vophong89 lên dc. bác cứ làm theo cách em vừa chỉ đi. đảm bảo là ok
dùng vn bbuntils mà up /có vấn đề gì cứ hỏi em 😁
datque
TÍCH CỰC
12 năm
mấy ông nội súi bậy cài lại win làm gì. ghost máy đc rồi....
bạn nên đọc đi đọc lại quy trình up rom tháo pin nhá.
nếu máy nhận mã pin thì ko sao đâu...
mình up cả trăm lần rồi. máy khõe như trâu...
eragontk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@datque cần gì phải cài win hay ghost,xóa bỏ những thứ liên quan đến bb ra(xóa hoàn toàn) cái này lỗi khi up rom là lỗi ở cái đó, cài win lại hay ghost lại chính là xóa bỏ cái này cài lại từ đầu ấy, nhớ là phải xóa hoàn toàn triệt để k giữ lại cái gì ấy
datque _chuẩn 🆒
datque
TÍCH CỰC
12 năm
ý mình là nếu mấy bác súi cài win thì ghost máy có nhanh hơn ko...
mệt nhất là cài win.
nếu bác ấy ko bik xóa cái gì thì nên làm thế
nhokpin76
ĐẠI BÀNG
12 năm
lúc đang úp rom tới lúc máy nhận file .cod có váo lỗi thì rút cap ra rùi gắn lại..rùi nhấp ok
nhokpin76 đúng là trẻ con sui dại_
nhokpin76
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Marina Russia cần làm cho thấy k mà xúi dại...hwa cũng đang làm tới .cod thì mấy báo lỗi..rút cáp ngắn lại..máy chạy bt
Máy yếu flash thì bác cố cũng vô ích thôi. Trc e có 1 con 7100 suốt ngày bị reset, ức chế uprom xong nó die luôn vì giữa chừng nó tự ngắt, cứ nháy đèn đỏ. Từ đó về sau cố uprom cũng ko đc vì nó cứ kết nối rồi ngắt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019