[GALAXY S2-T989- T-mobile] Hướng Dẫn Cập nhật ROM ICS 4.0.3 Gốc chính thức từ T-Mobile.

nguyenbao_t
29/7/2012 16:40Phản hồi: 44
[GALAXY S2-T989- T-mobile] Hướng Dẫn Cập nhật ROM ICS 4.0.3 Gốc chính thức từ T-Mobile.
Việc tìm ROM gốc ICS 4.0.3 cho S2-T989 là rất khó khăn, do đây là phiên bản sản xuất riêng cho nhà mạng T-mobile ở USA, không phồ biến như S2-I9100 ở VN. Mình tìm thấy một số ROM cook, mode lại từ một số trang Web của nước ngoài. Vẫn chưa ổn định, mắc một số lỗi, nên mình muốn tìm một ROM chính thức từ nhà mạng phân phối, hoặc là do SS phát hành. Và mình đã tìm được cách mang lại ICS 4.0.3 chính thức cho S2-T989. An toàn, tiện lợi, ổn định, Full chức năng và nhất là dễ dàng nâng cấp.

TỔNG QUÁT : Galaxy Samsung S ™ II(SGH-t989) từ T-Mobile.
Bản cập nhật này được thiết kế để áp dụng một cập nhật cho hệ thống hoạt động của thiết bị trong khi để lại một số loại dữ liệu của người sử dụng còn nguyên vẹn, bao gồm cả hình ảnh, video, và địa chỉ liên lạc.Cài đặt nhất định, chẳng hạn như tập hình nền và nhạc chuông, có thể được thiết lập lại để mặc định nhà máy.Để an toàn, tốt nhất bạn nên sao lưu tất cả dữ liệu và giả định rằng tất cả mọi thứ sẽ bị mất.Thẻ SIM của bạn và thẻ nhớ ngoài microSD ™ có thể vẫn còn được cài đặt trong khi cập nhật.
Sao lưu dữ liệu cá nhân từ điện thoại của bạn bằng Kies ( Kies: phần mềm quản lý thiết bị của SS)

Kiểm tra phiên bản hiện tại như thế nào:
Từ nhà bất kỳ màn hình cảm ứng
Menu > Settings > About Phone.
  1. Di chuyển xuống dưới và tìmVersion Baseband.Nó sẽ là một trong hai mã T989UVKL1hoặcT989UVLDEtrước khi cập nhật.Nó sẽ đượcT989UVLE1sau khi cập nhật.
Cập nhật này sẽ giải quyết như sau:

·Hệ điều hành nâng cấp Android 4.0 (Ice Cream Sandwich)
·Thiết bị ổn định cải tiến

HƯỚNG DẪN BẮT ĐẦU VIỆC NÂNG CẤP HĐH:
Bản cập nhật này có sẵn thông qua Windows và Mac máy tính sử dụngphần mềm ứng dụngSamsung Kies.Nhấp link để tảiKies Samsung. http://www.samsung.com/vn/support/usefulsoftware/KIES/JSP
Sau khi bạn tải về Kies cho nền tảng của bạn, trở lại bài viết này và làm theo các bước dưới đây.
I/CÀI ĐẶT VÀ CẬP NHẬT KIES (Trên PC):
Sau khi tải về hoàn tất, khởi động trình cài đặt và cho phép Kies để cài đặt trên hệ thống của bạn. Nếu bạn được nhắc nhở để khởi động lại hệ thống, làm như vậy trước khi tiếp tục.
Một khi Kies và chạy, bạn có thể thấy một cửa sổ pop-up nhắc nhở tương tự như dưới đây.

Phiên bản được hiển thị sẽ khác nhau.
Nhấp vào
Update

để cho phép Kies để cập nhật phiên bản mới nhất có sẵn.
Đọc và chấp nhận Hiệp định Giấy phép, Chọn
I Agree
kiểm tra hộp và cách nhấn vào
Next
.
.

Quảng cáo

Kies sẽ bắt đầu tải các tập tin thành phần. Điều này sẽ mất một vài phút tùy thuộc vào tốc độ kết nối Internet của bạn. Một khi Kies đã hoàn thành quá trình cập nhật của nó, nó sẽ đóng lại và khởi động lại. Bạn đã sẵn sàng để cập nhật Galaxy S ™ II .
II/ BẮT ĐẦU VIỆC CẬP NHẬT HĐH CHO S2-T989:
  1. Kết nối điện thoại với PC hoặc máy tính xách tay của bạn bằng cách sử dụng cáp USB cung cấp.
  2. Đảm bảo Kies công nhận thiết bị của bạn bằng cách tìm kiếm trong phần trên của menu điều hướng bên trái thanh.
  1. Một khi Kies nhận ra thiết bị bạn sẽ thấy cửa sổ pop-up tương tự dưới đây.
Phiên bản firmware được hiển thị sẽ khác nhau.
  1. Nhấp vào
    Update.
    .
  2. Đọc qua
    Caution
    pop-up, và nếu bạn đồng ý, chọn
    I have read all of the above information.
    .
  3. Đọc
    Allow saving of information
    báo cáo và chọn
    Allow saving
    hoặc
    Proceed without saving
    và sau đó nhấp vào
    Start upgrade.
    .
Kies sẽ beging tải về các thành phần nâng cấp firmware từ máy chủ của Samsung.Điều này sẽ mất một vài phút tùy thuộc vào tốc độ kết nối Internet của bạn.

Sau một vài phút, Kies sau đó sẽ bắt đầu chép phần cập nhật vào S2.

Quảng cáo

Trong thời gian này, bạn sẽ thấy điều này trênGalaxy S ™ II.
Và bạn sẽ thấy điều này trên Kies.

1. Khi quá trình cập nhật hoàn tất, bạn sẽ thấy cửa sổ pop-up sau đây.
Sau một vài giây, nâng cấp firmware sẽ được hoàn thành.
Phiên bản được hiển thị sẽ khác nhau.
Sau cùng là tận hưởng thành quả ICS 4.0.3 ngay trên S2-T989 của mình đi nhé.

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG. ( Lần đầu mình post bài nếu trùng hoặc có gì sai sót xin các bác chỉnh sửa thêm)
Nguồn: Sử dụng dữ liệu trang http://www.samsung.com/us/support/SupportOwnersFAQPopup.do?faq_id=FAQ00047277&fm_seq=50955
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình đã root thì làm sao cài vậy bạn. Cũng thanks bạn nhé bài viết rõ ràng và trình bày rất dễ hiểu 😁
@zeus8410 Tìm rom stock về úp wa recovery cũng được,làm như trên cũng đc.
Bài viết rất hay và bổ ích cho ai mún nâng cấp máyhoăc quay lại stock rom.thank bác chủ thớt đã nhiệt tình vì ae.nhưng còn cách nào nữa ko bác,như wa odin chẳng hạn.
@namrom110049 mình đang dùng cook rom 4.0.3 nếu về rom stock theo cách trên có bị brick ko bạn.
@zeus8410 Ko sao đâu bạn.cứ úp thoải mái.
Xin hỏi bạn là : máy mình là T-mobile dùng code unlock. vậy khi up room gốc chính thức ICS 4.0.3 xong có p mua code unlock lại máy ko? Sài Sim Mobifone có được ko ?
@raymond96 Ban wa topic này sẽ được hướng dẫn cụ thể,bảo đảm ok lun. [Galaxy S2 T-Mobile T989][ROM ICS Cook & Stock]Chia sẻ, trao đổihttp://www.tinhte.vn/threads/1257912/page-86#post-21595953
@namrom110049 tks bạn đã chỉ mình đọc qua đọc lại hoài mà vẫn ko hiểu rõ cho lém 😔 thế nên ko dám up rom gì cả.
@raymond96 Bạn đọc từ từ thôi, phân biệt cái nào là soft cài trên PC , cái nào là soft tải về bỏ vô S2. Các bước làm và công cụ đều có sẵn hết. Có gì không hiểu thì post lên a e giúp cho.
@AnhPhuongMobile ban mua code e t989 o dau vay?gia? minh o tp hcm
Ok bạn. Thank bạn rất nhiều
máy của mình có baseband version là T989UVKID thì có lên ICS được không banj ?
@se750 Bạn đang ở fw bao nhiêu? Chỉ cần là máy T989-T-Mobile thì up thoải mái vì đây là Rom chính thức do T-Mobile phát hành.
junky3
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình 2.3.6 mã T989UVKL1 chưa root mà kết nối kies nó báo your device does not support upgrading via kies
Máy mình 2.3.6 mã T989UVKL1 mà kết nối kies nó báo your device does not support upgrading via kies
(máy mình đã root) giờ làm sao được nhỉ? bạn chỉ giúp mình với. tks...
Bạn Reset lại hệ thống máy, thử gỡ bỏ Kies, tải bản mới nhất về rồi kết nối lại xem sao. Hoặc thử đổi sang máy khác. Nhớ sao lưu trước khi làm nha. Nó báo " Không hỗ trợ thiết bị nâng cấp qua Kies". Máy mình lúc trước cũng là T989UVKL1, mình nâng bình thường mà.
Haru_Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
CHo mình hỏi cài có kén win ko ? mình đang chạy win 7 64bit !
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cho hỏi máy mình unlock = soft vậy up qua ROM Côk có bị mất sóng không ????
pin sa`i nhu the nao` ha? bac"...!!
Unlock bằng soft thì mình chưa nghe. Cũng chưa thử bao giờ nên mình không dám chắc là có bị lock lại hay ko. Còn unlock bằng code thì vô tư.
Không kén Win, mình làm trên Win 7 32bit. Chỉ cần tải đúng phiên bản Kies cho máy tính mình là được...chúc bạn thành công.
tinh123456
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenbao_t làm sao phân biệt được máy này unlock bằng code hay phần mềm ạ
Pin có vẻ tốt hơn...mình xài tương đối nhiều cũng gần 2 ngày mới sạc. Còn tuỳ theo thói quen sử dụng của mỗi người nữa.
ilikegame
ĐẠI BÀNG
12 năm
may minh baseband version : T989UVKID ( da root roi ) dang chay phien ban 2.3.6(tieng viet) luc mua nguoi ta cai dum . gio minh lam y chang cach ban dc ko ? neu dc chieu nay minh len ics luon hihi

tks a em dien dan
ilikegame
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix , minh` giong ban. no' bao loi~ " Thiet Bi cua ban khong ho~ tro. nang^ cap' phan` mem` qua Kies "

Máy mình cũng báo lỗi như không cho update bằng Kies 😔, bạn có giải pháp nào không chỉ mình với hichic
hloc7108
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình cũng bị báo lỗi giống bạn ilikegame. baseband T989UVLDE (ko bít là root hay ko chưa. :eek: ) 2.3.6 tiếng việt 😔
minh nang cap roi nhung tieng Anh ko ha, co tieng viet ko za?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019