N-Desk v2.7.18 VH – ỨNG DỤNG GIAO DIỆN ĐẸP - TIỆN DỤNG - ĐỘC ĐÁO

J_Tuan
30/7/2012 10:37Phản hồi: 107
N-Desk v2.7.18 VH – ỨNG DỤNG GIAO DIỆN ĐẸP - TIỆN DỤNG - ĐỘC ĐÁO
N-Desk – ỨNG DỤNG GIAO DIỆN ĐẸP - TIỆN DỤNG - ĐỘC ĐÁO (bonus 203 skins )
Chào cả nhà 😃, hôm nay mình xin đóng góp một app khá hay với anh em, mong nó sẽ đem lại những trải nghiệm mới mẻ, tiện ích và thú vị cho người dùng
App này thực ra đã có từ khá lâu, được hoàn thiện dần qua mỗi phiên bản và xuất hiện nhiều trên các diễn đàn về đt symbian. Tuy nhiên, mình khá ngạc nhiên là khá ít bạn dùng app này, hoặc biết tới nó. Trong khi đó, đối với mình thì app này và i-sm , quicklock là 3 app cần cài đầu tiên sau khi flash máy .Có lẽ cần một bài giới thiệu chi tiết hơn, đầy đủ hơn dành cho một app hay như này ^^
*******************************************************************************​
N-Desk hay N-Desktop for Symbian là một phần mềm của một tác giả người Trung Quốc. Bạn có thể vào các trang như http://n-desk.5d6d.com/ ; http://www.n-desk.net/ ...để tìm skin cũng như nhiều thông tin hữu ích về app. Vậy app này có chức năng và những đặc điểm gì ???
***​
1. Đưa đến cho bạn một menu hoàn toàn mới, với điều hướng ngang kiểu iphone, android kèm theo thanh công cụ bốn icon tùy bạn lựa chọn, sắp xếp. bác nào cài themes iphone nữa sẽ cảm nhận được hết độ đẹp của nó.
Cá nhân mình thấy điều hướng ngang như này tiện hơn điều hướng dòng kiểu Symbian. Nhất là khi phần mềm cung cấp cho ta 4 vị trí thanh công cụ phía dưới để sắp xếp những ứng dụng hay dùng (Mình hay sắp xếp 1.Danh bạ ; 2. I-sms ; 3. Ứng dụng nút nguồn (nhấn vào có thể out ra homescreen mà ko cần dùng phím cứng) 4. Qick lock )
2. Bạn lo lắng phần mềm sẽ hao pin, rối hơn khi có 2 cái menu - một cái mặc định - một cái của N-desk ? Đừng lo gì cả vì N-Desk chạy nền, tốn pin rất ít, mình luôn dùng được hơn 2 ngày pin.
Hơn nữa, khi chạy N-Desk, phần mềm sẽ đè lên menu cũ. Từ đây, mỗi lần bạn nhấn phím giữa, sẽ hiện ra menu mới đẹp, tiện dùng - Menu của N-Desk (Riêng icon menu ngoài homescreen thì vẫn là vào menu mặc định, do đó bạn nên tạo một shortcut N-Desk ngoài hsc và đặt tên nó là MENU, nếu ko thích icon N-Desk hãy dùng p.m icon changer 😃

Tuy nhiên điều làm mình thích nhất ở N-Desk nằm ở cả phần 3 này

3. N-Desk mang đến cho bạn một kiểu mở khóa mới trong mỗi skin. bạn hãy thử lựa chọn từng skin một. mỗi một kiểu mở khóa sẽ đem lại cho bạn nhiều bất ngờ. Đôi lúc là phong cách Slide to Unlock chuyên nghiệp như Iphone, có khi là kiểu mở khóa vuốt lên trên của HTC, hoặc nếu thích android, bạn sẽ có kiểu mở khóa của Android 2.3 hay thậm chí 4.0...

Nói chung giao diện mở khóa đẹp, sáng tạo, nhiều tùy biến đã là điểm mình kết nhất ở phần mềm này. Và đến thời điểm hiện tại, N-desk đã có gần 200 skin đa dạng và vẫn đang được các cao thủ design chế biến thêm skin. Nhưng N-Desk còn có một chức năng khác mới xuất hiện, đảm bảo sẽ có ích với các bạn thích chơi theme. Đó là lí do mình cần dài dòng thêm tí tẹo nữa ở phần 4.

4. Bạn nào hay cài themes chắc hay đâu đầu vì vấn đề icon không đồng bộ. Đôi lúc cài theme cái tròn, cái vuông, cái thay đổi icon, cái icon...trở về mặc định, trông rất lộn xộn, mất mĩ quan. N-Desk cung cấp cho bạn một nền icon ở phía đằng sau mỗi icon, tất nhiên là chỉ những skin nào có nền icon đi kèm mới làm được điều này (còn gọi là ultra skin). Bạn chưa hiểu lắm thì hãy thử xem ảnh mình chụp. Có 4 nền icon được gắn với 4 ultraskin mà mình đã thay đổi. Rõ ràng trông chúng đồng bộ, gọn gàng và đẹp mắt hơn rất nhiều. DƯỚI HÌNH LÀ MENU KHI CHƯA SỬ DỤNG ULTRASKIN (hình 1) - CÁC HÌNH SAU LÀ NỀN ICON THAY ĐỔI THEO SKIn ^^

LƯU Ý NHỎ 😁

Phần mềm còn rất nhiều chức năng hay chờ bạn khám phá như khóa máy - mở máy bằng cảm biến (nhạy hơn nhiều p.m khóa máy khác. Tuy nhiêu, nếu máy bạn có cảm biến đặt ở góc trái hoặc ở giữa như 603 của mình, mình khuyên bạn nên tắt chức năng này đi), thay đổi hình nền cho giao diện khóa máy, giao diện meu (menu mặc định ko thể thay đổi hình nền)

Dài dòng như thế là đủ rồi và mình xin tặng mọi người bộ sưu tập skin của mình từ năm 2011 đến h. Đây là bộ skin đầy đủ nhất, bao gồm những skin mới nhất, đẹp nhất, độc đáo nhất. Mọi người down về và vào thư mục system của ổ cài (nên cài lên thẻ nhớ nhé :D), sẽ thấy thư mục ndesk_skin. các bạn cop skin vô đó và vào phần mềm chọn skin theo ý thích thôi. Mình sẽ liên tục cập nhật skin mới cũng như giải đáp thắc mắc cho các bạn.​
LINK ỨNG DUNG N-DESK
N-Desk v2.7.18 s60v3v5^3 Tiếng việt bởi Dragon459 - Yu4wlegend.inc
(nguon : pdaviet.net)
hoặc
LINK SKIN

Quảng cáo

107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
Tặng các bác thêm bản I-sms 1.20 Việt hoá, chạy ổn định, repack sang ổ E nhé ^^

Phần mềm này rất hay, có thể nói là phần mềm nằm trong số những p.m hay nhất dành cho symbian.
- Nó có thể chạy trên v3 tới v5 và vẫn mượt mà trên Belle.
- Thêm nữa khi tin nhắn đến nó sẽ hiện đầy đủ nội dung - khá giống iphone .
- Có các công cụ rất hay như hẹn giờ gửi tin, fake tin nhắn, sao lưu... đỡ phải cài thêm mấy pm hẹn giờ gửi tin....

Mình dùng cái này từ hồi còn ở v5, h lên Belle vẫn dùng, bỏ luôn trình mặc định (xấu mà ít tùy biến quá). Tặng các bác bộ cài i-sms ngon lành nhé.
http://www.mediafire.com/?c39gw2e7jetapn3

Hướng dẫn :
Giải nén file rar vừa down dc 3 thưc mục

1. Bác nào chưa có tài khoản thì cài i-sms 1.10 để đăng kí 1 tài khoản (đây là bản đk tk dễ nhất em tìm thấy). Đk dc tài khoản xong thì xóa đi cài bản 1.20

Bác nào có tài khoản rồi thì nhảy vô thư mục ISMS 1.20 cài i-sms 1.20 luôn. bản này đã được mod chuyển dữ liệu sang ổ E (là thẻ nhớ trên v5 và bộ nhớ trong ở Belle) do đó tiết kiệm được ổ C

2. Coppy skin theo đường dẫn trong file text gửi kèm. E: \ Data \ Freeisms \ skins \ Em thu thập qua bao năm cũng dc kha khá skin, đảm bảo gần như ko thiếu cái nào trên mạng

Cài xong các bác tự thiết lập cài đặt cho nó nhé. Em hay để chọn "soạn tin nhắn mới với i-sms và chế độ là linh hoạt ). Các bác mò thêm nhé. PM này có rất nhiều cái để khám phá
@tuchantinh Của bác đây: https://www.box.com/s/fbf36bbcbc8322489003
@J_Tuan chủ toppic và mọi ng cho m hỏi, m dùng IMS1.20 nhắn tin , nhưng mà khi cần add ." thêm người nhận " hoặc " chèn số điện thoại " vào tin nhắn thì bị out lun ISM là sao , dường như nó không liên két đc với danh bạ . mà bạn cài đặt ; "Em hay để chọn "soạn tin nhắn mới với i-sms và chế độ là linh hoạt " , laf sao m không hiu
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@tuchantinh Bản mình post lên Việt hóa r bạn ơi :|
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@anhcuong8490 Mình nghĩ do bạn dùng bản firmware cũ quá r. Update lên đê. Mình hồi dùng 1404 cũng bị lỗi này, up lên 1406 là hết luôn. H dùng trên ft1 ổn định lắm ^^. Bạn qua box nâng cấp thay đổi fw xem hướng dẫn nhé
Tks bạn nhiều nha.
HPtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy chủ thớt giới thiệu hấp dẫn quá, thanks
30p ngồi vọc thì đúng là tuyệt trên cả tuyệt :X thanks bạn
thank 4 share!
bản này cũ rồi.
bản mới nhất là v2.7.28.58
@vutaikt @"@ bác tài đũng là đi trc thời đại
@vutaikt SHARE SHARE SHARE ĐI^^
@vutaikt Bác tài chia sẽ link mới VH đi . Tks bác nhiều.;)
Mr.K_No1
ĐẠI BÀNG
12 năm
N-desk này muốn sắp xếp lại icon trong menu thì làm sao nhỉ thớt?
@Mr.K_No1 bạn nhấn giữ icon trong 1-2s , icon rung lên thì bạn có thể di chuyển😃
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@Mr.K_No1 Bạn giữ icon vài giây, di chuyển đến vị trí icon cần thay thế. 2 cái sẽ tự đổi chỗ cho nhau. P.m này cũng có tiện ích rất hay là khi bạn giữ icon vài giây, trên đầu trên sẽ hiện ra icon thùng rác. Bạn lôi icon vào đó là nó sẽ hỏi bạn có muốn xóa phần mềm đó ko. Tuy nhiên mình chỉ thấy hiệu quả với các phần mềm dạng .sis. còn java, wgz thì k có tác dụng
nghe giới thiệu hấp dẫn nên test thử xem sao 😃 tks
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
Thực ra em có bản mới của bác vutaikt Retail và cũng đang dùng bản đó. Mỗi tội hình như chưa có bản Việt hóa nên em post bản này để ai mới dùng đỡ ngại và đỡ bỡ ngỡ thôi ạ ^^. bản em post với bản bác ài cũng gần nhau nên ko có thay đổi gì đáng kể lắm 😃. Mọi người tùy ý lựa chọn nhé :x
@J_Tuan
Bác lấy file ngôn ngữ bản này ném vào bản của bác tài là được
Ngon ngon...........xơi ......xơi thôi!:p😁:D
Thanks pro!😃;)
Pm thì nhiều mà ngồi sắp xếp lại chỗ icon này thì đến mệt @@ đag sn xem có nên down về chém thử chủ thread ko 😆 =)) để tý rồi thử xem sao 😃)
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@duc.1992 Bạn có lấy file backup phần sắp xếp icon của mình mình up lên cho. Coppy vô ổ E/system rồi vào N-desk chọn phần khôi phục nhé 😃)
http://www.mediafire.com/?l7iu784hxuwr9ky

Ah quên, nhớ backup lại khi sắp xếp xong nhé, vô tình có flash lại máy hay lỗi thì khôi phục lại là icon lại về như cũ ngay ^^
@J_Tuan chết rồi mình chém nhầm 😁 mà là sắp xếp lại PM cho thuận tiện dùng mà PM ở máy thì n mà ngồi hàng tiếng đồng hồ cũng ko sắp xếp xog @@ :D sr nhé.chém nhầm từ :D
heneysy
ĐẠI BÀNG
12 năm
co ai dow skil ve cho minh xin skil iphone va may skil dep voi minh dung dt ko dow het ve dc . Thanks
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@heneysy Bạn dùng máy tính mà down về. Nhiều skin đẹp hơn nhiều. :|
bổ sung cho J_Tuan 1mod ndesk
http://www.tinhte.vn/threads/1292916/
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@hevipway Mình cũng thử rồi nhưng chưa thấy bản mod nào đặc biệt cả, vẫn là chức năng của n-desk thôi😃 . Cungx ngại dùng bản mod, hay lỗi 😃
Sao mình không thấy có thư mục ndesk trong thẻ nhớ nhỉ? Down xong skin rồi mà ko biết vứt vào đâu, hix.
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@huukhang8787 Bác tìm trong thư mục system ý, em nói phần cuối bài viết đó
paj dùng xplore mở mới thấy,trog mục system
mà ứng dụng nút nguồn bác share lên luôn cho anh em đi, hj
tuannhi
TÍCH CỰC
12 năm
@huukhang8787 mình cũng đang cần , share lên luôn đi bạn
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@tuannhi ứng dụng nút nguồn bác Vutai từng share đó. Hồi còn ở bản 1406 nó dùng ngon lành, để chạm vào hiện ra menu tương ứng khi chạm vô nút nguồn. Nhưng lên ft1 thì nó mất hết tác dụng. bạn chạm vào nó trong menu, nó sẽ tự out ra hsc. Tự dưng mình lại thích nó ntn hơn 😆

http://www.mediafire.com/?6kobzg5rkb31zhz
Minh cai N-Desk vao the nho sao kg thay thu muc system vay pro
@lehuuloc82 Phải dùng x-plore mới thấy
trong gói 190 skin ,
có cái skin :
_Tree [3] Crystal
_skin Music girl crystal
_magicByQF
_lake flower anna

đẹp đó ^^

đang mò skin tiếp

nếu thay âm Kéo Khoá = âm thanh mở khoá của iphone thì giống y
@huukhang8787 sao bác tham thế 😆 =)) có 1 cáh cực đơn giản,đó là bán tậu 1 e về mà chén 😃) =))
@duc.1992 Trên mạng có up mà. Mỗi cái mình ngại đăng ký thành viên của mấy trang up đó nên mới lên đây xin mọi người. cái ndesk này, tiếng mở máy và khóa máy đều như nhau, không phân ra làm 2 loại,, hêhê
@huukhang8787 độ lười lên cao 😆
cố gắng chăm chỉ đăng ký vào bạn àh 😃)
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@huukhang8787 bạn down link mình mới fix ở bài một, có thêm khoảng chục skin đó. (203 skin) . Link cũ là 190 skins. Trong đó có skin real iphone by chanhkho là giống nhất 😃
Dùng cái này mình cũng thấy hay lắm. Chỉ ko thích một cái là icon sắp xếp không theo trật tự, hix
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@huukhang8787 bạn chỉ cần sắp xếp 1 lần theo ý bạn rồi backup (Sao lưu lại) - coppy thư mục đó vào máy tính. Cho dù cài lại p.m hay flash lại chỉ cần cop lại vào ổ E - system r vào khôi phục thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019