Dùng đầu đọc Smart Card của Elite Book đọc thẻ sim

bondpham
31/7/2012 2:20Phản hồi: 14
Trên các loại máy Elite Book đều có khe đọc thẻ smart card dùng cho bảo mật, nhưng mình vừa khám phá ra nó còn có thể đọc thẻ sim. các bạn tải file dưới chạy phần mềm và sử dụng nhé, nếu có ích thì cho mình cái thanks nhé.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chauepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks
😃
Hi! Bondpham
mình cũng dùng elite book mà không biết cái khe SC nhỏ nằm bên cạnh ổ đĩa DVD là gì.
bạn có thể chia sẻ thêm về chức năng của khe này được k?
Thanks về phầm mềm.
bondpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khe SC là 1 dạng bảo mật, khi bạn đút thẻ vào nhận diện đúng thẻ thì sẽ login win. Bạn cũng có thể dùng khe đó đọc thẻ sim điện thoại, khi dùng phần mềm trên, để copy, edit danh bạ. khi bạn mua sim nên giữ lại cái card sau khi bạn bẻ thẻ sim ra, vì phải có cái card bạn mới đút được sim vô khe SC, thủ thuật này cúng rất có ích cho bác nào sử dụng Magic Sim
@bondpham Bác có video về sử dụng thẻ SC này không ạ? Em muốn xem sử dụng nó thế nao ? Thank bác!
ngocml2
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay quá, thanks bác nhé
bác hướng dẫn bằng hình ảnh đi ạ,
E thì dùng wwan và nhét sim vào sau pin như bình thường, còn cái khe đấy thì E ko biết nằm ở vị trí nào, hình như bên phải máy phải ko ạ
E vừa nhìn một vòng quanh máy thì chỉ có khe SD chứ ko có SC
bài viết hay
link đâu bác
link đâu bác
cái link của bận đâu
không thấy cai link đâu , hay quá mà tim không thấy .... hơi buồn
Thanks bạn nhé!
Bạn nào dùng hàng Elitebook thì 100% có nhé. Còn các dòng máy khác thì 1 số dòng mới có.
Ảnh: 04 Ổ Smart Card (SC)
Con HP 830 G5 có khe thẻ sim, mình đút sim vô nó chẳng có tác dụng gì, có lẽ cần phần mềm đọc. Bạn nào dùng rồi hướng dẫn mình với, xin cám ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019