Hướng dẫn sử dung Go Launcher

Nốt Sầu
31/7/2012 11:6Phản hồi: 8
Hướng dẫn sử dung Go Launcher
Hướng dẫn sử dụng GO Launcher:
Với Launcher nào cũng vậy. Đẹp hay xấu cá tính hay không là phải xem khả năng tùy biến của từng người.
Hôm nay, mình sẽ hướng dẫn các bạn cách tận dụng một Launcher khả phổ biến GO Launcher để tự vẽ nên phong cách của mình trên màn hình bé Android đáng yêu.
Bước 1: Hướng dẫn thay đổi Icon các App của bạn
Các bạn có thể tìm và tải trên Internet về hoặc tai Bộ sưu tập ICon của mình về và bỏ vào thẻ SD.
Trước tiên các bạn nhấn vào app muốn đổi Icon và chờ vài giây sẽ hiện ra bảng lựa chọn như hình dưới
Các bạn chọn Replace
Các bạn chọn biểu tượng kế chữ Đây Nếu các bạn cài nhiều trình quản lý hình ảnh nó sẽ đưa ra cho các bạn lựa chọn trình quản lý mà bạn muốn dùng. Chọn cái nào cũng được. --> Sau đó các bạn dẫn đến đường dẫn các hình *.ico mà các bạn để trong thẻ SD. Chọn hình mà các bạn muốn thay.
Với các hình *.ico thì không cần phải chỉnh sửa gì nữa chọn No Crop
Vậy là các biểu tượng nhàm chán đã biến thành hình hoa sen sinh động tuyệt đẹp. Bước 2: Hướng dẫn chỉnh số lượng các Shortcut trên màn hình: Các bạn nhấn vào màn hình và chờ vài giây nó sẽ hiện ra bảng lựa chon dưới đây
Chọn Prefecences
Chọn Screen settings, chọn tiếp Grid size

Ở đây có vài sự lựa chọn, nếu bạn muốn tùy chỉnh theo ý mình thì chọn Custom grids
Bạn muốn một dòng/một cột có thể chứa bao nhiêu ứng dụng thì chọn.
Ví dụ: Mình chọn 7x7 thì số ứng dụng tối đa trên một dòng là 7 và ứng dụng từ trên xuống cũng là 7. Các bạn xem hình chắc sẽ dễ hiểu hơn:
Sau khi mình chỉnh số ứng dụng có thể chứa trên màn hình nhiều hơn khi mình chưa chỉnh, do vậy không gian trên màn hình trông có vẻ rộng ra nhiều.
Để hoàn hảo hơn, vẫn đang trong mục Screen Settings các bạn chọn App Icon Labels
Chọn Hide labels --> ẨN tên ứng dụng.
Tương tự, App drawer settings giúp bạn tùy chỉnh số lượng Icon app bạn nhì thấy trong menu.
Phần, Effects settings giúp bạn tùy chỉnh hiệu ứng chuyển cảnh,
Mình thì chọn Random (sử dụng tất cả các hiệu ứng một cách ngẫu nhiên) hết.
Gesture Settings cho phép bạn tùy chọn lệnh thực thi khi: nhấn phím cứng Home, quẹt lên, quẹt xuống màn hình.
Sau khi, tùy chỉnh xong các bạn nên Backup lại.
Bước 3: Tạo bảng vẽ đi đến ứng dụng
Go Launcher cho phép bạn mở nhanh ứng dụng chỉ bằng cách vẽ lại những hình ảnh mà bạn đã thiết lập trước đó:
Bạn nhấp 2 cái liên tục vào màn hình sẽ hiện ra một bảng để cho bạn vẽ.
Bạn chọn dấu cộng phía trên để thêm vẽ dấu hiệu mới
Bạn vẽ bất cứ dấu hiệu gì bạn muốn vào đây, chữ "S" chẵn hạn
Khi bạn vẽ đúng dấu hiệu đó Go Launcher sẽ thực thi lệnh gì tùy bạn chọn.
Đây là danh sách lệnh của mình:
Khi nhấp đúp vào màn hình và vẽ chữ C nó sẽ khởi chạy ứng dụng comic ..... cho mình,...
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá ak, thanks nhìu
Ừa ram có 256 ổn ko mấy bác? Mà mình del mất ch play ai có cho mình xin với...
2.3.6 ảnoi
mình xài thử rồi, tốn ram=>full ram woài nên mình cho nó biến rồi.
thuykai
TÍCH CỰC
11 năm
cái này mà cho nó có nhiều icon, nhiều effect thì nó có bị lag không bạn ? (đối với máy Ram 256, CPU 1Ghz nha)
Đã từng xài......các em nào mà ram 256 thì đứng ngó đi (nếu muốn cài full - CPU dual 1GHZ, ram 512 đây mà còn chịu ko nổi nhiệt nữa là), ngốn ram vs pin khủng khiếp....sút em nó đi rồi....đc mỗi cái đẹp :p:p:p:p:p, nếu em nào ram 1g, pin > 2000mAh thì chơi đc....😁:D:D

Sent from my Lenovo S560 using Tinhte.vn
cả nhà cho mình hỏi làm sao để hẹn giờ mở tắt nguồn cho điện thoại Q S12.... mình mò mãi ra được cái hẹn tắt mở,... nhưng mà chỉ hẹn được tắt,còn nó lại không khởi động lại... ko biết là bị lỗi gì... nếu như các bác muốn mò đến tính năng đó thì các bác cài ''Launcher Pro'' là sẽ hiện được nó ra... giúp mình với nhé..
linhmoitote
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm thế nào đưa được các icon trong Setting ra ngoài màn hình được hả các bác?
Bạn cài laucher pro nhé, lấy được hết icon trong setting mọi thứ kể cả những thứ mắt thường ko nhìn thấy... chúc bạn thành công.. laucher pro vừa nhẹ mà lại đẹp..hay tiện dụng nữa,..

Sent from my Coolpad 7019A using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019