Situations v1.00(3) Belle Retailed by vutaikt- Tự động xử lý mọi tình huống, làm ĐT thông minh hơn

vutaikt
1/8/2012 14:44Phản hồi: 55
Situations v1.00(3) Belle Retailed by vutaikt- Tự động xử lý mọi tình huống, làm ĐT thông minh hơn
Pastilli Labs Situations v1.00(3) Belle &FP1 UnSigned Retailed by vutaikt- Tự động xử lý mọi tình huống- Giúp tối ưu hóa, làm điện thoại thông minh hơn [1/8/2012]

Smartphone là gì? Tất nhiên là điện thoại thông minh rồi :p
Vậy như thế nào thì được gọi là thông minh? Cài được nhiều trò chơi, ứng dụng, đa nhiệm và đa tính năng,..etc.. Nhưng lúc nào cũng phải để người dùng tự ra lệnh bằng tay, (có thể bằng mồm... 😁) thì nó mới chạy, xử lý hay mới hoạt động thì có nên gọi là thông minh không nhỉ?

Bạn có muốn chiếc điện thoại của bạn tự động xử lý khi bạn đang ở trong mọi tình huống không?
ví dụ như tự động bật/tắt bluetooth hoặc bật/tắt chế độ tiết kiệm Pin khi bạn đang ngủ, tự chuyển sang cấu hình Hội họp khi bạn đang có 1 cuộc họp với SẾP, tự động gửi tin nhắn báo khi có 1 cuộc gọi nhỡ hay tự động cập nhật dự báo thời tiết khi bạn đang thức dậy vào buổi sáng hoặc tự động check in khi bạn đang muốn đến 1 địa điểm...vv.v?

Điện thoại của bạn có tự làm được tất cả các điều đó 1 cách tự động hóa không? Nếu không thì vutaikt sẽ nói rằng điện thoại của bạn còn kém thông minh (Non và xanh lắm :p). Hãy đọc hết bài mà vutaikt giới thiệu nhé. Sau đó vutaikt chắc chắc rằng cấp độ thông minh của điện thoại của bạn đã tăng lên rồi đó :D:D:D

Pastilli Labs giới thiệu ứng dụng Situations giúp điện thoại bạn đáp ứng được với cuộc sống thường ngày của bạn, trong mọi tình huống mà bạn cần có nó hay theo cách mà bạn muốn.
Bạn có thể xác định các tình huống như: "im lặng khi bạn đang ngủ", "không làm phiền bạn khi bạn có một cuộc hẹn", "có dự báo thời tiết sẵn sàng cho bạn vào buổi sáng", hoặc có một ứng dụng kiểm tra check in trong tầm tay khi bạn đang ở điểm hẹn yêu thích.

Quan hệ xử lý tình huống của bạn với Situations vào cuộc sống bằng cách cảm nhận tình huống mà bạn đã thiết lập. Nó thích nghi với các tình huống dựa trên thời gian, sự kiện trong lịch, kết nối hoặc địa điểm.

Bây giờ bạn thực sự đã có chức năng thông minh trong điện thoại smartphone của bạn. Với mọi tình huống điện thoại sẽ trở thành bạn đồng hành xử lý những hành động hàng ngày cho bạn.

Situations- Cách dùng và sử lý như thế nào?

Bắt đầu với giao diện chính ứng dụng

Quảng cáo

Thông qua mục này, bạn có thể thêm các tình huống mới hoặc loại bỏ những tình huống mà bạn không cần nữa. Bạn cũng có thể truy cập để sửa các cài đặt của bất kỳ tình huống nào chỉ bằng cách ấn vào tên.

Trong trường hợp bạn muốn sử dụng tình huống nhất định tạm thời, bạn có thể dễ dàng dùng các nút radio để kích hoạt các tình huống. Tự động hóa sẽ được dùng một lần nữa khi cài đặt của bạn phù hợp.
Ngoài ra còn có khả năng tắt tự động hóa trong trường hợp bạn muốn kiểm soát toàn bộ mọi tính năng của điện thoại.

Khả năng Thích ứng với các tình huống

Để cho phép các thiết bị thích ứng với mọi tình huống của bạn, bạn có thể định nghĩa:
+ Thời gian và ngày trong tuần
+ Lịch, sự kiện (cũng với từ khóa tìm kiếm)

Quảng cáo

+ Kết nối (WiFi và Bluetooth)
+ Vị trí (dựa trên bản đồ, có hoặc không có GPS)

Bạn có thể xác định chỉ có một mục hoặc xác định tất cả. Ngoài ra, bạn có thể có nhiều mục (ví dụ như các mạng WiFi khác nhau).
Và đơn giản như là điện thoại bây giờ đang cảm nhận mọi tình huống của bạn.

Khả năng xử lý mọi hành vi trong tất cả tình huống của Situations

Bây giờ smartphone sẽ biết các trường hợp, tình huống của bạn, bạn có thể xác định nó sẽ tự xử lý như thế nào:
+ Thay đổi cấu hình Profiles cho bạn
+ Thay đổi Nhạc chuông, làm cho điện thoại im lặng hoặc chuông to hơn, tắt mở rung, và tất cả các thiết lập cấu hình khác.
+ Chuyển đổi dữ liệu di động, WiFi
+ kích hoạt chế độ Tiết kiệm điện năng (Pin). Bạn không sử dụng điện thoại một lúc, như khi đang ngủ? Bluetooth Tắt/Bật hoặc để thay đổi điện thoại của bạn sang chế độ tiết kiệm điện hoàn toàn.
+ Trả lời các cuộc gọi nhỡ bằng tin nhắn SMS. Đặc biệt là khi bạn đặt điện thoại của bạn ở chế độ im lặng, bạn cũng có thể làm cho nó trả lời cuộc gọi nhỡ, từ địa chỉ liên lạc trong danh bạ của bạn, với một tin nhắn SMS được xác định trước.
+ Tự Khởi động ứng dụng hoặc các đánh dấu các trang web đang mở
Bạn muốn xem dự báo thời tiết trong ngày khi bạn thức dậy? Nhìn vào lịch là điều đầu tiên? Hoặc mở trang thảo luận chương trình truyền hình yêu thích của bạn tại thời gian hiển thị? Hoặc có thể thay đổi các thiết bị chế độ khi làm việc?

Từ cài đặt bạn có thể thay đổi tên của tình huống và tự động bật/tắt (ví dụ như tình hình làm việc có thể tắt trong các ngày nghỉ).
Bạn cần phải chọn các mục bạn muốn, để sửa đổi. Nếu không được chọn sẽ được loại bỏ.

Bây giờ bạn sẽ có tất cả các thiết lập, cài đặt!

ứng dụng sẽ được chạy ẩn trong nền nên hoàn toàn không tốn Pin khi sử dụng. Nếu bạn khởi động lại thiết bị, ứng dụng sẽ tự bắt đầu chạy và không cần bạn phải dùng tay để bật.

Thiết bị hỗ trợ :

+ Nokia Belle Feature Pack 1 (Chẳng hạn như PureView Nokia 808, 701, 700, 603)
+ Symbian Belle (chẳng hạn như Nokia N8-00, E7-00, C7-00, 500...)
(Kiểm tra phiên bản phần mềm firmware bằng cách gõ * #0000# trong trình quay số)
+ Ngôn ngữ có sẵn: tiếng Anh và Phần Lan.
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hix gõ bài này trên N9 đau hết ngón tay cái rùi 😔(
@vutaikt 😃 bài hay = công sức nhiều :rolleyes:
tks bác tài

mà bác tài ơi giúp em cái vụ chạy nền html này với :( em bó tay cái vụ trong suốt http://www.mediafire.com/?i1yhabe2a22uspf
@vutaikt Cái app này có tự động bật nguồn khi sáng thức dậy,và tắt nguồn khi máy rơi xuống nước không bác Vú Tái ^!^
@tran tuan kiet hỏi 1 câu ngớ ngẫn
@chishiki186 hoi dua cho vui thoi ban ak. chu lam gi co cai app nao cho dt nokia thong minh dc nhu the. kaka
vip^^
à thì ra cái này tùy biến profjle nhưng sâu hơn ngon và tjnhte hơn nhiều
ặc, lên ipad gõ có phải êm hơ n ko!
@hoangduykt7990 có fải dân chơi nào cũng có ipad như bạn đâu @@ bạn nói thế làm n ng tổn thương đó @@!
@duc.1992 Bác tài trùng giải thương trên tinhte dc cái Ipad, cái vụ bài viết top đó bác
@hoangduykt7990 àh chết 😆 mình qên 😁 sr - Bảo Thy nhé 😃) =))
cái này sao mà thâm thút quá cài vô rồi mò 1 thời gian mới đuọc thanks
hungducngo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc xong mà mát cã ruột, có ai dùng chưa cho ý kiên lại zới
@hungducngo chưa test tý tắt lap đi rồi mới nằm test các PM đã thu đc ngày hnay 😁
thì đôi lúc cũng nhầm mà, ko tin nhìn tiêu đề mà xem, vả lại cũng ngại sửa lại bài, chia sẻ là chính mà
ipad đổi lâu rồi.. kok còn
@vutaikt đổi lấy j thế bác tài 😁
đổi lấy ng iu chăng ^^
bài này bác viết công phu quá mọi ng báo cáo với xếp tổng cho lên trang nhất báo tinhte đi 😁
sr chủ thớt,em trâu quá nên không hiểu gì hết ráo,bác có thể chỉ em xài như thế nào ko?toàn tiếng anh ko em mò ko ra gì hết
@lamgiaanh1986 cố gắng thức mà mò đi bác 😆 chứ k tự mò thì bh mới tiến bộ mà theo thời đại đc ;))
làm sao để nó(
Thay đổi cấu hình Profiles)
làm sao để nó(
Thay đổi Nhạc chuông)
làm sao để nó(
Trả lời các cuộc gọi nhỡ bằng tin nhắn SMS)VVV...EM TRÂU ĐỪNG CHỬI EM NHA
Pm hay nhất đến h, symbian pro quá
Bác tẩn mẩn ghê!
AE tinhte cho bác Tài 1 chàng pháo tay nào................;)😃😁:p
thj em noi gjon choi cho zui,chu em dau co y gi dau. Hic. Sr bac vutaikt va m0j nguoj neu em gay mat zui .hjc
@nino279 đấy là chém thế cho vui 😁 k có j đâu.bác tài ơi.bác VH cho ae đi.đúng là n chỗ khó hiểu thật @@
ko có gì mà nino279
😁
LyNguyenHuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn vì liên tục có những phần mềm cần thiết cho diễn đàn. Hy vọng bạn sớm Việt hóa phần mềm này nhé.
hàng ng0n wa mà có 250kb , đúng là ng0n bổ rẻ 😁 thanks chủ t0pjc
tui cũng onl = n9 đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019