Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chủ tịch Sharp: lô hàng màn hình dành cho iPhone mới sẽ được vận chuyển trong tháng này

Blaze1st
2/8/2012 11:27Phản hồi: 158
Chủ tịch Sharp: lô hàng màn hình dành cho iPhone mới sẽ được vận chuyển trong tháng này

Hôm nay trong một buổi trả lời phỏng vấn với báo chí, chủ tịch của Sharp, Takashi Okuda, cho biết công ty đang sản xuất màn hình dành cho iPhone thế hệ mới. Bên cạnh đó, Okuda còn cho biết các lô hàng sẽ được vận chuyển đến những nhà máy lắp ráp ngay trong tháng 8 này, ngày tháng cụ thể vị chủ tịch này từ chối tiết lộ. Năm ngoái, Apple đã chọn Sharp cùng với hai công ty khác là LG và Japan Display sẽ là những nhà cung cấp màn hình chính trên iPhone thế hệ kế tiếp.

Cũng liên quan đến màn hình iPhone thế hệ mới, đã có rất nhiều tin đồn xuất hiện như màn hình có kích thước lớn hơn (4 inch), mỏng hơn, sử dụng công nghệ cảm ứng mới, độ phân giải cao. Dù vậy tất cả vẫn chỉ là dự đoán, tuy nhiên thông tin trên đã vô tình khiến cho tin đồn về việc Apple sẽ giới thiệu iPhone thế hệ thứ 6 vào ngày 12/9 tới đây sẽ trở nên đáng tin cậy hơn.

Xem thêm những tin đồn về màn hình iPhone mới:

http://www.tinhte.vn/threads/1275230/
http://www.tinhte.vn/threads/1386880/
http://www.tinhte.vn/threads/1263200/

158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Neu nhu hinh thi cung hok co gi khac lam' nhi. OMG to hon cai man hinh
Chuan bi lai thuc khuya nua roi.
Thích như hình trên, cả máy thì không dài ra nhưng màn hình to ra, size iPod,iPhone bây giờ là chuẩn rồi, đi đâu bỏ túi cũng được

Không thích máy dài ra theo màn hình 😁

Ý kiến cá nhân các bác đừng ném đá
@hoangnam98 Nhưng bác để ý cái nút home nó bé lại nhấn khó lắm bác, em kết có cái nút home IPhone ở chỗ rất hợp lý
Dạo này nhiều tin đồn iPhone mới quá, bây giờ chả thèm đọc, cứ chờ ra mắt rồi biết. Giống S3 lúc đầu đồn tới lui cuối cùng ra chả giống đồn gì cả
@ducpham2708 không thèm đọc chỉ cmt thôi chứ gì,ghê thật 😃
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@ducpham2708 không đọc mà cũng bay vô Cm.. bác giống minh kinh khủng
I_Like_IT
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phóng to ra nhìn kì kì. Nhìn ko có phù hợp j` hết
cũng vẫn chỉ là tin đồn thôi chẳng tin dc tin đồn nào 😃 chờ đợi là hạnh phúc mà ngày ra mắt thì mọi tin đồn mới dc chứng thực nhưng chắc iphone 5 ko đẹp bằng 4 cả 4s rùi 😔
Năm ngoái, Apple đã chọn Sharp cùng với hai công ty đến từ Nhật Bản khác là LG và Japan Display..........

LG là cty đến từ Nhật Bản. My God!:eek: Thảm họa tinhte.vn.
@Hallua Xin thưa với bạn, bây giờ mọi trang web đều chỉ biết tập trung vào đưa tin giật tít cho hoành tráng câu khách chứ không chú trọng đến chất lượng nội dung nữa đâu. Tinhte cũng không ngoại lệ, lỗi chính tả, lỗi thông tin... đủ các loại lỗi tùm lum, anh em thấy rõ nhắc nhở nhưng bây giờ chủ thớt post tin xong là đều chạy mất dép kệ anh em cmt chém thả phanh không thèm quan tâm nữa. Hết cái thời tin chất lượng rồi, phải chấp nhận thôi!😔
@Hallua ai ra đường mà quên kéo phẹt-ma-tuya mà gặp anh này thì ngày đó coi như xong..hihi
@Hallua really??? @.@
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
@Hallua TT ko có Ban biên tập nên bài viết rất nhiều sạn
Nhất là lỗi chính tả
Làm giảm uy tín TT rất nhiều
binhbhiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
sớm ra đi, để anh em nhặt con ip4 về nào, đợi mãi mà giá vẫn xương quá
màn hình lớn hơn, ip mới vô đối
" Apple đã chọn Sharp cùng với hai công ty đến từ Nhật Bản khác là LG và Japan Display" mà sao LG lại đến từ nhật vậy!??, LG là một tập đoàn lớn của Hàn Quốc (LG Group)
Hình ảnh là thật hay chỉ mang tính chất minh họa nhỉ 🤔
@The_Avengers_0410 Chỉ là minh hoạ thôi bạn ơi
@The_Avengers_0410 minh hoạ nhưng cũng rất giống thật, màn dài ra nhưng không thay đổi kick thước
@duc12atl Mình thì biết là minh họa rồi nhưng vẫn hỏi cho chắc thử xem chứ nhìn màn hình vừa thô vừa xấu thế ra thị trường người ta mua 4s xài cho rồi =="
Nút home nhỏ lại kìa.. Đùa 😁
màn hình Sharp thì khỏi bàn về chất lượng .
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@TomRyan8891 Hỏi mấy thằng SameFan coi phải vậy không, mình ứ tin 😁
nangngoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ mong bao giờ ios có thiết kế thêm 1 cái click vào là xóa hết các app chạy nền. Hic! Như hiện tại nhiều lúc cứ phải click troẹt troẹt mỏi cả tay ! Đơn giản thế mà ko trang bị như android nhỉ
TAKUMA
CAO CẤP
12 năm
@nangngoc Đụng vào tính năng đó là anh gâu gồ gâu gâu với quan tòa ngay 😃
@nangngoc Nếu IP đã JailBreak thì bạn cài Kill BackGround vào là xog. Hit một cái là xóa hết các app chạy nền y như bạn muốn. Chúc vui
hungghe
TÍCH CỰC
12 năm
@nangngoc Bác vào cydia Cai removebg Là xong Chu có gi đâu
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
@nangngoc Dùng activator nha ban 😃
@nangngoc activator + remove background là chỉ cần lắc ipad là xong .
Sao không phải là SS mà là Sharp vậy ta?
chucademo
TÍCH CỰC
12 năm
@doinho vì sharp là nguoi làm ra cong nghe màn hình mới này. samsung dc cái lòe loẹt.
@doinho Sam sung "cương" quá nên Apple chạy mặt rồi. Hì
@doinho vì Nhật thật hơn Hàn Quốc...hì hì

bác dùng đồ Nhật ko thấy khoái sao, chắc bền đẹp ....
@doinho Vì sharp chất lượng hơn nhiều.
dib
TÍCH CỰC
12 năm
Có cần tuyệt tình với Samesung vậy không Apple? 😁
@westlifeplaywar Sao không mua cái tablet mà đọc,dù sao đt vẫn là đt thôi muh
@phuongvic84 ui tablet nằm đọc cầm 1 tay mệt lắm . Xoay qua xoay lại cũng khó .
@westlifeplaywar Thì kiếm thêm cái dock nữa là khỏi cầm
@phuongvic84 trời đất nằm xoay qua xoay lại xài dock bằng răng
Nút home mà nhỉ lại kiểu kia thì bấm khó lắm
ui giời ơi thế là sắp được ngắm em ip mới rồi, tuy là không đủ tiề chơi với em nó nhưng vẫn thích được ngắm em nó thế nào
luan1567
ĐẠI BÀNG
12 năm
come on, baby, the next iPhone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019