Playbook 4G LTE sẽ ra mắt vào ngày 9/8; tải bản nâng cấp Playbook OS 2.0.1.668 ngay hôm nay

Blaze1st
2/8/2012 13:51Phản hồi: 179
Playbook 4G LTE sẽ ra mắt vào ngày 9/8; tải bản nâng cấp Playbook OS 2.0.1.668 ngay hôm nay

Cuối cùng điều gì đến rồi cũng phải đến, RIM hôm qua đã chính thức xác nhận chiếc máy tính bảng Blackberry Playbook 4G LTE của họ sẽ ra mắt vào ngày 9/8 tới đây. Theo đó, phiên bản Playbook 4G này sẽ được bán ra đầu tiên tại thị trường Canada thông qua 3 nhà mạng là Rogers, Bell và Telus. Hiện vẫn chưa có bất kỳ thông tin nào về giá của sản phẩm này, có lẽ chúng ta sẽ sớm được biết tại sự kiện sắp tới do RIM tổ chức. Dưới đây là một vài đặc điểm về phần cứng của máy:
  • CPU 1,5Ghz;
  • Màn hình 7 inch, độ phân giải 1024x600;
  • RAM 1GB;
  • Bộ nhớ trong 32GB;
  • Camera trước 3MP, sau 5MP, hỗ trợ quay phim 1080p;
  • WiFi 802.11 a/b/g/n;
  • Hỗ trợ kết nối mạng 4G LTE.
Liên quan đến hệ điều hành được cài sẵn, N4BB tiết lộ Playbook 4G sẽ chạy Playbook OS 2.0.1.668. Nguồn tin cũng cho biết người dùng các thiết bị Playbook hiện tại sẽ được nâng cấp lên thông qua giao thức OTA. Hy vọng Tinhte sẽ sớm có trên tay bản Playbook 4G LTE này.

Cập nhật: Như vậy là RIM cũng đã cho người dùng Playbook tải về bản nâng cấp Playbook OS 2.0.1.668 ngay trong hôm nay. Các bạn nhớ bật Playbook lên, vào phần Software Updates và tiến hành kiểm tra cập nhật hệ điều hành nhé.

Theo TheVerge, N4BB
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hunterisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá bnhiu đây
Đợi con này lâu rồi, hy vọng giá tốt. Hic. Love BlackBerry
@nguyendangminhn Ngồi đấy mà đợi giá tốt nhé, thằng RIM này vẫn tư tưởng nó là ông lớn nên chả có chuyện giá tốt đâu.... kiểu gì con này giá cũng giống con trước lúc mới ra mà thôi... Mình không tin RIM đã rút kinh nghiệm từ con PB trước
Thêm một sự lựa chọn cho người dùng Tablet. Cuộc chiến máy tính bảng mới chỉ bắt đầu.
duongtver
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá, chỉ còn chờ giá rẻ rẻ chút là ok, chứ mà 500-600$ thì chắc ko độ được ipad rồi.
Hy vọng giá tốt, vẫn yêu BB
giá bao nhiu nhỉ mà ít ứng dụng quá.
Titalas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế bao giờ mới có ở VN nhỉ?
250$ nhé............
lotme
ĐẠI BÀNG
12 năm
@catljnh™ ok 😁
hidronak
TÍCH CỰC
12 năm
@catljnh™ me too, giá đó là đẹp.
eric155
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hidronak vừa đọc bên bbvn bảo 550$ 😔
hoangha_f
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng chất nhưng giá trên trời là phong cách BB 😃
@hoangha_f Chất hay không thì chưa biết chứ con PB là 1 thảm hoạ, mình đồng tình với bạn ở câu giá trên trời
giá tốt thì hốt, sau đó là chờ BB10 và cài cho em nó 😁
prin77
CAO CẤP
12 năm
@thandan.it Mơ mà giá tốt...=)))
@prin77 nghe đồn Telus bán 550$ 😕
MXI
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng nhanh đó chứ, 9/8 là có rồi

Sent from my LG-P999 using Tinhte.vn
c.bony
TÍCH CỰC
12 năm
Có 4g là ngon rồi :x
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
có 4G thì ko có 3G hả các bác :| ?

ở VN chờ 4G thì ...
@zippi Bác này hỏi lạ bn điện thoại ở VN bh vẫn hỗ trợ 4g đấy thôi. Đâu phải có 4g là chỉ sử dụng được 4g:p
davuong
TÍCH CỰC
12 năm
@anhemcaoxanh ý bác trên đấy là có 4g thì k có 3g, làm sao dùng đc ở vn vì ở vn chỉ có 3g

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
@anhemcaoxanh cho e hỏi ngu là VN chưa có mạng 4G thì xài kiểu gì ?

Nếu chỉ chỉnh wa 2G thì mua dt 4G làm gì ?
@zippi 4g thì vẫn sử dụng 3g được nhé bác!
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
@zippi Bác hỏi câu hài thật .... Có 4G thì đồng nghĩa với chắc chắn có 3G bác à .. Đâu fai có 4G thì không có 3G..haizz
c.pioneer
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã cập nhật....2.0.1.668
kozo_89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@c.pioneer sao mình vao software ko thấy gì bạn nhỉ
Phải chờ review từ các bác trong làng rùi! Thảo nào tối qua mở pb ra nó đòi update lun ! Hít
@luvzp Sao phải chờ bác. Bác có điều kiện update thì cứ up lên đi vì còn nhiều anh em đang chờ Review của bác đó. Sao phải lăn tăn thế làm gì chứ!
@thanatox1 cơ bản là ko có tiền bác ợ, chờ em í xuống giá thì mới đủ tiền mua bác ạ 😔 hic
Rim chỉ có thể cạnh tranh bằng giá, giá bằng hoặc cao hơn ipad thì sẽ lại thất bại thêm lần nữa
Nghe đồn con này giá khoảng 500 usd gì đó. Hơi bị đắt trong khi hệ sinh thái của Rim đang bị co lại.
@mr.ttthanh Hy vọng rằng RIM sẽ công bố chính thức điều này cho dân tình yên tâm.
@vnstockguru Tin đồn này mà là sự thực 😔 thì thôi: tình ơi xin ngủ yên! :((
@anh_cun Tính tế update trên trang chủ rồi đấy. 550 usd (cao hơn 10% mà em nghe đồn). Quy ra VND là 11,5 triệu, về Vn chắc đắt bằng iPad và cao hơn vài dòng SS Galaxy.
@vnstockguru E cũng vừa đọc cập nhật xong. E ngu yên thật rồi bác ạ. Hài lòng với PB1 thôi.
Ngưỡng an toàn phải từ $400 đổ về thui!
justar1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Telus đang bán với giá 550$ không kèm hợp đồng nhé.
http://mobilesyrup.com/2012/08/02/telus-will-release-the-4g-lte-blackberry-playbook-for-549-99-outright/
''We are launching the 4G LTE Playbook next week. It will be available online and through our dealers. We are pricing it at $549.99."

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019