Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm

đây ko phải là 820l mà phải fix 3g nhé, ổn định nhất trong 3 dòng 800 810 và 820 đó các bác ^^ ( cái này em nghe 1 bác dùng cả 3 lại là dân vọc phát biểu nhé, ko tự bợ đít nâng bi máy mình )

còn vụ tin nhắn, các cao thủ đã fix hết rùi đó, các bác theo dõi có thể thấy !

còn bác nào băn khoăn thì cầm 1 em sam sung ace cùng tầm giá tiền lên rùi tự cảm nhận nhé, em vừa cầm 1 con hôm nọ, thiếu điều quay mặt đi vì quá chán 😁

anh em ý kiến hầu hết toàn các bạn mới, lười đọc nên hay hỏi, than vãn loạn xạ, em ngày xưa cũng thế thui, dùng quen rùi thì máy chạy chiến lắm :D không có gì phàn nàn cả

nói chung là ngon bổ rẻ, yêu cầu các bác bỏ công sức ra làm vốn, đầu tư chút thời gian tìm hiểu, đọc các tài liệu của các cao thủ đi trước trong post này, up rom chỉnh sửa cho em nó tý chút thì cứ gọi là hết ý ^^
@maxiqboy bác nói đúng .fai chịu khó đọc nghiên cứu .cứ hỏi loan xạ .theo bác con 810 này so sánh với s3 thế nào
@dinhtuyen14125 s3 hơn rồi....😆 so làm gì nữa...nhưng vs em thì nó cũng không hơn nhiều 😃)

Sent from OPIPHONE.TK using Tapatalk !
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhtuyen14125 eo, nếu em ko nhầm thì dòng sky 830 840 hoặc cao hơn nữa mới đem ra cân đong với s3 được chứ 😁

còn 810s mình chỉ dám so sơ sơ với s2 thui, trước cũng có nhiều bác tranh luận rùi đó :p, có thể so cấu hình từng ly từng tý thì chỉ xấp xỉ gần bằng s2 thui nhưng về hiệu năng sử dụng và giá cả thì quân ta có phần trội hơn :D

tóm lại, mọi so sánh đều khập khiễng ý mà bác, miễn là em nó giá cả phải chăng, đáp ứng tốt nhu cầu của anh em, vậy là đáng quý rùi :p
máy mình đang dùng 810s, lỗi mất 3g, phải mồi bằng map lúc đc lúc ko, thử như các bạn trên đây nhưng ko ăn thua
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@bomvukhi lỗi rom rùi bạn, format sạch up lại update1.38 đi, chi tiết lên #, kéo xuống dưới có đó, máy mình cài CM10 tự động cập nhật APN lun, vào mạng trước cả khi mình vào màn hình khởi động rom mới @@
còn rom stock thì phải cài bằng tay

lâu lâu up nhiều rom bị lỗi thì bạn phải làm thủ thuật ở trên đó, trước mình cũng bị mất 3g kiểu thế
@maxiqboy mình wipe 4 và fomat 3 rùi mới up 1.38 rùi lại up cm10 mà vẫn bị mới đau chứ
Mọi người ơi, chỉ mình với. Mình từ CM10 RC3 up lại rom 2.15 bây giờ không kết nối được Wifi. Ai biết xin giúp mình với.
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@phuongbarcax bác ơi, nó báo như này,
File Not Found

The file you were looking for could not be found, sorry for any inconvenience.
Possible causes of this error could be:
The file expired
The file was deleted by its owner
The file was deleted, didn't comply with Terms of Service

mà đó là cái gì đó bác ? bác cho em ít thông tin đi 😁
@maxiqboy cái này là cho cm10 nha bạn
mình up từ beta 3
rất hay nó giúp mình tuỳ biến với khả năng cao nhất về cài và gỡ bỏ các app google và giao diện
@maxiqboy http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1960483
Đang hài lòng với bản beta 4, pin trâu còn mỗi wifi thỉnh thoảng phải set lại vs màn hình giật giật nếu ko vào setting tick vào HW gì đó.
Cho mình hỏi câu hơi gà là bản BETA vs RC khác nhau ở điểm gì ạ?
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cách nào để thay đổi các mục ở phần mở khoá màn hình ko các bác?(ko cài phần mềm)
Ở đó có mỗi mục "music" là dùng..còn mấy cái kia ko dùng(gỡ ra rồi)..
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm

nếu thích tiếng Việt bạn kenwind164 có thể up RC1,

bản RC được tối ưu từ mã nguồn CM10 mới nhất, pin vẫn trâu như cũ, nói chung là những cải tiến nhỏ, có khác biệt lớn nhất là RC ko phải chỉnh HW như beta4 nữa 2 bạn nhé ^^

tks bác nhiều 😁
kenwind164
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy e cài thử RC1 rồi,sao lỗi lặt vặt nhiều quá. Àh cho em hỏi beta4 với RC1 chỉ khác cái HW thôi phải ko anh ?
có ai biết cách dùng chức năng NFC của sky a810 ko nhỉ ? sao mình để hai cái điện thoại s810 quay lưng lại với nhau thì nó rung rồi phát ra tiếng, nhưng ko biết cách nào để truyền / nhận dữ liệu cả 😁
Mình đã up link down Stock rom 1.30 dạng zip cho A810K bên box 810K rồi;)
@machbe1984 vậy hả bác! để em qua xem. thanks bác

Sent from OPIPHONE.TK using Tapatalk !
pro nào có bản backup của 810s - 1.38 ko cho em xin với! Thanks
@anhdaoforever #1 có bản 1.38.zip đấy bạn
@phuongbarcax mình xin bản của room gốc, bản đấy là room cook rồi,
Bà con nào biết con này có dùng kính cường lục Gorilla glass vậy.
@Dupy làm gì có bác
các bác cho em hỏi khi xài CM10 có cần phải fix lại lỗi gửi tin nhắn 160 kt k à ? em up bản CM10 RC1 , xài go sms nhưng k gửi được khi viết tiếng việt quá 80kt, và tiếng k dấu là 160 kí tự. Nếu phải fix thì vẫn làm như mấy bản cũ hả các bác. 😃
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@rikimaru1 cái này bác phải hỏi các cao thủ như bác machbe1984 hoặc bác quangdt2008 :p
@rikimaru1 Muốn gửi > 160 kt bằng go sms thì phải vào trong phần seting check vào phần slit sms để nó tự chia làm 2 tin
Nhắn ký tự tiếng nó sẽ rút mất rất nhiều bit mã hóa nên chỉ cần nhắn tầm 3 chữ có dấu thôi là gần như hết 160 kt rồi, bạn cũng phải chọn trong gosms như trên nhé.
@maxiqboy Mình không phải cao thủ, bác đừng nói thế anh em lại hiểu nhầm, bác mabe kia mới là cao thủ kìa :rolleyes:
@quangdt2008 ACE cứ quá lời, mình chỉ là người dùng bình thường, thích vọc vạch và chia sẻ thôi, hihi, không phải cao thủ đâu;)
có bác nào biết thì cho mình hỏi chút .mình cài một úng dụng trên apptorevn nhưng không thích nó nũa và đã uninstart nó rồi . nhưng vẫn bị nó thỉnh thoảng thông báo và quảng cáo nó trên thanh thông báo .làm cách nào để gỡ triệt để nó
em làm hết mọi thứ nà không ROOT được máy của em! máy em mới mua là IM A810k Rom 4.0.4. anh giúp em Root em này với! cảm ơn anh nhiều!
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@tuananh.tr90 diễn đàn xưng em- các bác nghe cho thân mật đi bác 😁

root lỗi từ đoạn nào, chắc thiếu driver nó ko chạy nên mới ko root đc hả bác ?
@maxiqboy 😃! vậy bác có biết kiếm driver cho đt này không? chỉ em luôn đi ạ! em mới dùng android lần đầu nên chẳng biết cái mù tịt gì! 😃
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
trong khi chờ các cao thủ cook thì bác tham khảo cách up offline rùi tự up file binx 1.38 đi

Bác uninstall kiểu gì mà vẫn còn vậy @@ đừng nói với mình là bác xóa file apk tải về đó nha,

bác vào setting > apps > tìm và uninstall lại app đó đi
Các bản fix chỉ dựa trên tiếng anh nên nếu bạn dùng tv thì nó sẽ tự nhảy ký tự. Đơn giản là chưa có fix bằng tv đâu

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@machbe1984 Bác siêu thật, cook rom cứ sòn sòn :p thay mặt anh em, cảm ơn bác nhiều lắm ạ !
@maxiqboy Có cook kiếc gì đâu😃 chỉ là extract ra rồi lại zip nó lại thôi mà. Thỉnh thoảng rảnh rỗi, lại thấy có bạn cần nên up lên giúp thôi, lúc mình cần lại có người khác up cho, hihi
@machbe1984 bác cho hỏi làm sao Tải 4 part của bác về đây. Mình bấm vào thì báo là phải đăng nhập User và Pass
@johnny thai Mình thử thấy ok mà, bạn chụp cái hình lên coi nó báo thế nào, mình nghi đấy là cái captcha;)
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
www.theverge.com/2013/1/2/3827922/ubuntu-phone-os-announcement

các bác nghe tin chưa ạ ? hdh di động của ubuntu sẽ ra mắt vào năm sau, và họ tuyên bố là đoạn tuyệt hẳn với máy ảo java, đt sẽ không phải hao tốn tài nguyên để chống lag như android hiện nay nữa, mà sẽ mượt mà hơn và đỡ hao pin hơn nhiều.

Nghe hấp dẫn quá ^^ giá em 810s mình mà có bản mod của hdh đó nhỉ
có pro nào hảo tâm cho em xin rom .Zip 2.10 k nhỉ!
Lần trc em úp qua Sky-station nó fix đc full lỗi nhắn tin
@maxiqboy nt tổng đài ook chứ bro ^^~ Rc3 coó cần thê bộ Gapp hông a
@chihieudj Bạn dùng SIM gì, nhắn tin đến đầu số nào? Đã xoá my number chưa?
@chihieudj bấm ##7593# => SMS Prefer Mode => CS_Only (Roam) => ok và test thử cách này áp dụng kể cả khi bạn chưa fix sms vẫn có thể nt tổng đài được
@maxiqboy Hic cái avt là côn bạn :3
Em lên Rc3 rồi quản lí pin bọt sao đây bác ơi! Cần cài thêm gì cho em nó ôk hôk

-Gửi từ cục gạch 1202-
Bác cho em xin link 8 ở trên top 1 được không ạ?
Với lại em cài recovery mãi mà ko được.
Cứ đến bước khởi động lại là tắt máy luôn.
Không sao vào được recovery cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019