SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhhoa36
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có thấy lunk đâu bác ơi

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
Copy lại các file vào thẻ là có thôi

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
@loivira các file nào bác ơi....?
@quochanh84 giờ cắm máy vào chỉ vào CMW và fast boot được,ko nhận được thẻ,đi được 95% còn 5% đứng im chỗ này,pó tay...
mjnh lên tân 840 rôi nhưng lô đề đưa đẩy thôi, =((
830 thiết kế xấu mà giá cao( giá í mua đc SII)
810 cua bạn chạy ICS hay 2.3.5 mà 2-3p 1% bạn.
mjnh chj qtam pin dùng thôi. pin chờ ko ăn thua
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhson_lomo piin dùng thì máy nào cũng như nhau thui, tầm đó, mình thì thường dùng 4.1 JB CM10 rùi ^^

mà mình tưởng 830 hơn SII chứ ? SII chỉ đc cái mác thương hiệu lớn thui chứ chưa rõ hiệu năng thế nào 😁
@maxiqboy s2 dung ôn đinh vs đẹp hon 830 la cạ chac
mạnh yêu thi chua test
ah mà bác cho em hỏi là em xài cái CPU governors em chọn chế độ là smartassv2 theo bác thì nên chỉnh cái max và min là bao nhiu là ổn😃
vudungcom
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honhat0990 Min thì min nhất có thể
Max thì tầm 800=>1000MHZ tùy nếu bác thấy lag khi dùng thì tăng lên,
mọi rom mình dùng vẫn chỉ để 864
@vudungcom min nhất có thể là sao bác, của em min là 192, vậy chọn 192 có ổn ko bác @@
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@honhat0990 mình tưởng mình nói rùi chứ nhỉ, cứ để 192 thui, cho tiết kiệm, còn max thì tùy bác, nếu bác chỉ online làm việc nhẹ thì tầm 800 - 1000 là quá đủ dùng, nếu bác chơi game thì tăng thêm ^^
Ai có link của CM10 RC2 không cho em xin với ! đang cần ngôn ngữ tiếng nhật mà không bít bản RC2 có không các bác nhỉ? link khựa #1 die rùi
@Kenlove86 link RC2 đây bạn
https://www.box.com/s/9gwuh9vasx3vh03up3rd
@vuquocanatd7 link nay down cham kinh! du sao cung thanks ban.hjhj cam sac down ca dem vay.hj

Sent from OPIPHONE.TK using Tapatalk !
Đang up online mà treo %,tính thế nào các bác ơi!!
@HoangPigg Cái tên nghe quen quen, mod bên vegaviet sao lại lạc qua bên đây thế này
@Voldemort 103 Mod nhưng nhiều cái cũng ko biết chứ 😁
Giờ ngon lành rồi!!!
@HoangPigg Cố gắng hỗ trợ ae 810 nha mod, mà mod và ae vegaviet làm bản V2 là bản zip xịn nha, backup thì ae box này xài quá nhiều rồi.
@HoangPigg Và nếu các bác làm như nhóm cyanogen ý, thông tin rom ghi trong build.prop đc rồi, đằng này bạ đâu ghi đấy, nhìn hơi phản cảm
xóa apps đỏ, cài Build.prop, fix sms stock 2.15, cài power saver mỗi h ngốn 5%...chế độ chờ 😕test 2h ngốn 10%. hôm qua trc khi ngủ 75 sáng dậy còn 50. cứ tưởng nhớ lộn. đã tắt data, wifi
kotozin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng bản rom http://www.tinhte.vn/threads/1421720/page-215#post-29207075 này nhưng mà google calendar của mình không đồng bộ được.Có bác nào có cách fix xin giúp mình với ạ
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@kotozin bác vào xóa cache và data của GG calendar xem sao ?
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
mình vừa up online thành công, haiz 😔 cài offline ko thể được, cài online đổi tên file binx cũng ko thể đc :(
tải qua IDM file 215 thì 10kb/s
tải cả chiều mới đc :(

may mà đến lúc copy vào thư mục temp nó chịu nhận,

một vài kinh nghiệm nhỏ UP online :

+ Nếu gặp trường hợp nó cứ quay tròn, ko hiện mũi tên : web đang tải driver USB về nên bạn chờ chút sẽ ok, lần sau ko phải tải nữa.

+ sau khi hiện phím mũi tên, các bạn cắm đt vào (ko cần SW mode mà để bt cũng đc, web tự nhận), các bạn cứ để nó tải file binx tầm vài %, sau đó là bấm vào cái nút bên duới thanh tiến trình, nó sẽ dừng lại, và hiện nút có hình mũi tên để up rom,
các bạn copy file binx vào thư mục Temp, sau đó ấn nút hình mũi tên là rom chạy ầm ầm, mình thử đủ mọi thủ thuật trên #1 nhưng mãi ko đc, mãi mới mò ra cách này ( theo google ^^ )

+ gặp trường hợp thanh tiến trình cứ chạy, chạy chạy và chạy mà ko thấy hiện % tải file binx ( hoặc qua đoạn này rùi nhưng nó cứ chạy % mãi ko dừng) : đt chưa đc nhận, các bạn rút USB ra, cắm lại là ok !

+ mọi người nên dùng recovery format sạch sẽ đt ( tất nhiên coi chừng cái sdcard thì đừng có bấm nhầm vào - như mình :( ) để bản rom sau khi up được sạch sẽ.

chúc mọi ng thành công
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
haiz, uponline rùi mà máy vẫn lỗi như cũ 😔 chán

lại dính lỗi camera, chết dở, giờ sao bjo, đã bác nào 810 dính lỗi camera chưa :(
@maxiqboy Sao mình và bác quangdt2008 cũng vọc ac!d mà ko sao, có mỗi mình bác bị nhỉ, máy S kém máy K rồi hé hé
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
mà sao hóng anh em 800s thấy qua đêm 8tiếng toàn 1% @@ gì mà khiếp quá vậy 😔

bác cao thủ nào sang đó học hỏi lĩnh giáo đi 😁
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
em bị chết cam rùi 😔 hix :( vô phương cứu chữa, cả đêm ngồi lục mấy trăm page ở các thread khác mà có lẽ ko có cách nào :(

giờ rom ổn rùi, k dở dở uơng ương nữa nhưng mà đi con cam rùi :((((((

tại lúc format thẻ, em cuống quá nên tháo pin ra ~~> đi luôn 2 con camera trước và sau :(
vudungcom
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy Bác up lại rom khác xem, máy của mình thì cam bản 4.04 bật một lúc mới lên, 2.3thì lên ngay

Sent from my IM-A810K using Tapatalk 2
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@vudungcom em đi hẳn rùi bác ạ, lỗi unable to open rùi,

mà cái kiểu lỗi liên quan đến camera ảo lắm bác ạ, có thể là lỗi software thui nhưng format ko bao giờ hết, up rom thì nó toàn file trùng nhau nó ko ghi đè 😔 đâm ra lỗi cứ lây từ đời nọ sang đời kia :(

máy thì ngon lành giờ lại đi camera :(
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy Chia buồn vs bác, chắc bác là ng đầu tiên chết cam 810. Nghe đồn chỉ có 800 mới hay bị chết cam thôi, Bác thử down cái camera 4.2 này về flash qua recovery xem đc ko
https://www.dropbox.com/s/6thbizu14fpokn4/4.2Camera_t04.zip
Ae chỉ m cách khắc phục lỗi quay Video của con A810s với. Lúc đầu thì quay đc, giờ chỉ chụp đc thôi, khi bấm nút quay video thì nó lại dừng hình luôn là sao nhỉ? trong mục cài đặt nó hiển thị khoảng thời gian mặc định từ 1s đến 10s thôi.
Máy m chưa sờ mó j hết, vẫn nguyên bản 4.1.2
mình ở HP
Mình đang dùng bả n RC4 thấy wifi với sóng gió chập chờn quá. Bật wifi mà ko hiển thị kết nối, sóng thì cứ có 1 - 2 vạch có khi mất tiêu ko thấy ngọn sóng nào :d
bác thử format hết ngay cả sdcard lun rồi up lại bản zip xong lên lại ics xem sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019