SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
bạn mò đâu xa thế, vào setting có lun mà, ko phải phức tạp như hai cách các bác nói

setting > baked rom control > system setting > LCD Density > 320 > reboot

ps : ko hiểu mới dùng bản rom này, mọi thứ đều ổn, nhưng có điều thi thoảng các app hay bị treo đột ngột quá 😔
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy Đúng như vậy luôn, thi thoảng dùng các app bị đơ. Hôm trước để ko còn tự restart máy, ức chế về luôn rom 4.0.4
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Báo pin yếu Mình Mod này =)) tý sửa cái ảnh to ra 1 tẹo

@t0nyluv flash rom xong có cần 4wipe lại nữa ko bác hay reboot system now luôn?
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maimoilap Reset system luôn nhé mà wipe lại cũng ko sao cả

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào sành rom gốc cho hỏi chút cách tắt rung khi nhắn tin và tự động viết hoa chữ cái đầu. cảm ơn nhiều
Bộ nhớ trong ở đây là cái phân vùng chứa ROM ấy bạn à. K phải là internal sd card đâu. Còn free RAM dc 350MB là cao rùi đó.
À cái vụ k tương thích CH Play của cái ROM bác Tony các bạn dùng LCD Density Moder Pro để fix nhé. Mình đã fix và hết lỗi k tương thích rồi. Có j trưa đi làm về mình viết bài hướng dẫn cho bạn nào chưa biết nhé ^^
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
rom mới mọi thứ ổn định luôn mới chết chứ, đỡ đau đầu nhiều. Chỉ tội chưa việt hóa thôi
hiếu dồ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuongnb rom nào đấy bác
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiếu dồ Âý quên, bản rom gốc 2.15 không mới lắm, nhưng ổn định. Không có tình trạng đơ đơ gì cả, sóng sánh full luôn. Mình cũng sài máy K
hiếu dồ
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang dùng máy K. Mọi thứ đều tạm ổn. Nhưng sóng thì yếu kinh khủng. phải ra ngoài trời mới có 1 tí. Còn ở trong nhà thì tịt luôn. Em dùng rom Jelly bean v1 bên vega việt. Đây là lỗi của máy hay của rom các bác nhỉ
Các bác cho em hỏi driver của con sky A810s cho win 8 64 bit được không. em down driver trên kia về thì nó báo not support for OS
có pro nào chỉ em cách fix sms 160 kt trên rom gốc 2.15 ko ạ!!
em đọc trên #1 mak ko hiểu j hết!!
mong các pro giúp đỡ!!!
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Blackbean mà khắc phục lỗi bị đơ đột ngột thì rom này khá hay đây,kết nhất cái giao diện e nó. Tiếc thay....
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@thuongnb Bao gio em gioi thieu may theme khác đẹp hơn theme đó cho bác

Rom black bean này ng port ko chuyên nghiệp nên xung đột nhiều quá, chỉ có ông xaocheng j đó là siêu nhất thui, em về rc4 đây

Bác thích giao diện nó ko em giới thiệu vài theme long lanh khác cho
@maxiqboy Uhm mình cũng thấy vậy đó rc4 là ổn định nhất, cm9 cũng hay nhưng mình thấy máy nóng hơn so với dùng rc4. Ah cái file báo động pin còn 14% đó. Có thể tách riêng cho mình ko cảm ơn bạn nhiều

Sent from my IM-A810S using Tapatalk 2
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@jiki_star cái đó hỏi cao thủ là bác t0nyluv chứ em ko biết ạ
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy có thì tốt quá rồi, cho mình xin vài theme đi, bạn có cái thời tiết động nào đẹp đẹp không
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào giúp em với không ạ . máy em sao khi cắm cáp usb thì nó mặc định là MTP. không chuyển sang dạng USB mass storage được . em khi vào phần lưu lượng để pick vào phần USB mass storage thì khi out ra lại tự động kích về MTP . rất bất tiện . cho em hỏi đây là lỗi gì ạ . và cách khắc phục như thế nào . vì cái sky a820l của anh em mua về cái cắm vào là mặc định USBmass storage luôn , em buồn ghê 😔
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
vào tải rom RC4 (ultimate ver) thì lại thấy người up còn up bản CM mới hơn nên ham hố hám của lạ thử nghiệm lun:

cm-10-20130125-UNOFFICIAL-ef40s.zip
post link lên cho anh em nào thử :p
@maxiqboy Bản này ra lúc tháng cuối tháng 1 rồi mà, có phải mới ko đó bạn

muốn hài lòng về cái gì thì chỉ có thể tự mình làm lấy
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@jiki_star bản Cm mới nhất trên topic mình là bản 07 tháng 1, bản này là 25 tháng 1 nên mới hơn còn gì :p

cơ bản chả thấy ông Zangcheng cook rom đâu nữa, có CM10.1 mà chưa thấy ông ý làm gì cả, đừng nói là ông ta đổi máy rùi nha :-ss

mình ông đó dựng dậy cả team 810 luôn đó
@maxiqboy Thế bạn test gi chưa , mình đang tải có gì review xem

Cái này là do rom thôi, bạn chịu khó tí cũng ko phải cái gì quá khó chịu mà, đầu phải lúc nào cũng cắm vào máy tính

maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
có thể lỗi bản rom nó thế, bạn dùng rom gì đó ?

haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang dùng rom cm10 bác à
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@haihaihk98 bạn có biết up rom ko :-ss mem mới bjo mà nói thì cũng khó quá,

vào menu recovery rùi Wipe sạch sẽ trước khi up rom đó

hix, bao giờ thi xong em phải làm mấy tut hướng dẫn bằng hình ảnh chi tiết từng bước một cho các mem mới thui,
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy mình chỉ biết có cái reboot của rom cm10 là có cái recovery . vào đó rồi chả biết làm gì luôn :3
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@haihaihk98 bạn tải bản rom CM về, bản RC4 fixed ý, tải cả bản rom 1.38 nữa

rùi làm đúng theo hướng dẫn, là oke thui mà, dễ lắm

link trên #1 có đó bạn
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy máy mình cắm usb có nhận đâu bạn :3
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
bác thích cái đó ạ, cái đó chắc chỉ giao diện HTC sense là đẹp nhất thui, có gì để em search thử xem, vì em ko dùng nhiều nên chưa biết ạ
mà em đang định xem rom Black Beam có app apk gì hay thì trích riêng ra cho các bác dùng :p
hiếu dồ
ĐẠI BÀNG
11 năm
không gửi được tin nhắn là bệnh gì nhỉ
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiếu dồ bệnh hết tiền 😆
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiếu dồ Bản K rất hay dính lỗi này, bây giờ chỉ còn cách up về rom gốc 1.38 hoặc 2.15, wipe và fomat sạch sẽ. Chỉnh lại cấu hình sms khi đang ở rom gốc, câu lệnh: ##7593# rồi chọn cs only, rồi RCW zip lại bản rom cần up là được
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nhận trước dùng bản S có vẻ dễ dàng hơn trong việc up lên và xuống rom hơn bản K này, hix
Các bác giúp e với. Tình hình là con sky nhà e khi còn pin thì sạc được còn lúc hết pin tắt máy lun cấm sạc thì nó lại không vào..bác nào gặp tình trạng này chưa giúp e với
Mình đang dùng Rom CM10 RC4. Mới đầu dùng thì pin chờ rất là tốt. Dùng hơn 2 ngày mới phải sạc pin. Nhưng từ khi sạc đầy rồi thì máy mình lại hao pin rất nhanh. Dùng CPU spy để kiểm tra mức xung CPU thì thấy điện thoại không vào deep sleep mà CPU luôn chạy ở mức xung thấp nhất. Có ai bị như vậy và biết cách khắc phục không chỉ mình với. 😔
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
mình gặp suốt ( lười sạc, hay chat chit xuyên màn đêm với NY nên pin bị ảo)

Hết pin nhưng máy báo chưa hết, đến khi kiệt thì dính lỗi đó,
bạn vào giao diện SW nạp mồi cho lên một ít rùi bật máy sạc bình thường

bạn lên #1 có hướng dẫn chi tiết đoạn cuối đó,

sau đó bạn nên áp dụng thủ thuật pin chai pin ảo của mình, link cũng trên #1 luôn nhé
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Azumaki bạn bật SW kiểu gì đó, bật thì nó hiện lên 1 chiếc điện thoại và chữ SW mode, bạn cắm sạc khi đó pin sẽ nhận mà
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@jiki_star hicc rom này ko có smartassv2 sao 😔 vậy bạn chọn conservative cũng đc, có thể bản này ko động chạm vào kernel mà dùng kernel gốc nhà sản xuất
@maxiqboy Kernel moi 1 do ban 3.0.31 hoi trc la 3.0.8

Sent from my IM-A810S using Tapatalk 2
@maxiqboy thì e bật bằng phím cứng nó hiện SW rồi tắt xóng cấm sạc vào hiện màn hình sạc lên nhưng vẫn không được giờ thì lụm lun không thấy gì nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019