SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào thạo mảng GG play đỏng đảnh giúp bạn này với, mình ko dùng nên ko bit, mà hình như trên #1 có bài gần tương tự về GGplay bạn tham khảo xem sao ?

cách tốt nhất là cứ xóa cache của app ggplay là đc thui mà, mình nghĩ thế

đây cập nhật cho bác :

@maxiqboy thôi xong rồi bác ơi, dù lờikhuyên không hữu íchlắm nhưng mình chỉnh đc rồi 😆 mình cài thêm cái gói gapps vào là đc luôn 😁 dù saocũng thanks bác ;)
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm nhận 3 ngày dùng CM 9 có 3 lỗi nhỏ sau:
- Sóng báo nhiều lúc rất ảo, lúc đầy lúc thì chả có luôn.
- Vào phần mềm và mạng vẫn gặp trường hợp đơ đơ nhưng ýt hơn hẳn so với BlackBean-
- Pin chế độ Sleep không tốt bằng BackBean
Nhìn chung bản này gần ổn, nếu khắc phục được 3 lỗi nhỏ trên thì vote nhiệt tình cho e nó luôn
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuongnb OK thank bác đóng gớp ý kiến, mình sẽ cố gắng thử fix mấy lỗi đấy xem. Đúng là thỉnh thoảngthaatys đơ đơ thật
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t0nyluv Hnay mới thử test thêm khoản 3g, tại nhà có wifi nên ko thử. để 3g nó toàn hiện mỗi chữ E mới chết chứ
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình là thế này . lúc tối em có chỉnh phần usb sang mass Storage , ok .đã chỉnh được
xong đó em sang đến phần chỉnh nút seach thành camera . em đã dùng root explorer copy và làm theo hướng dẫn . xong em restart lại máy . không hiểu thế nào em bấm nguồn lên thì chỉ được mỗi nút nguồn . nút back . home . menu cảm ứng đều không sử dụng được ,trong khi đó thì bấm vào app trên màn hình chính không làm sao cả , màn hình cảm ứng không bị làm sao cả, chỉ không được cái 3 cái nút cảm ứng với nút seach và volume + . - . em hoảng quá tháo pin ra xong bấm tổ hợp 3 phím seach + volume - + nguồn thì vào phần recovery của rom cm10 . em đang dùng cm10 . thế đéo nào vào đó thì 3 cái nút phần dưới vẫn ok :| . xong em wipe lại một cái và bật nguồn lên thì nó vẫn die 3 nút cảm ứng . em tức quá formart lại system , sdcard , ... có 4 cái thì em formart cả 4 , đm . bấm lên thì không được nữa , ban đầu nó hiện mỗi chữ sky vega, đợi mãi , em tháo pin ra và bật lại thì nó bây h hiện SW uraging gì gì đấy . mong các bác chỉ cách fix . bài hơi dài 😔 giúp em với ạ
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
help help help 😔((((((((((((
tình hình là thế này . lúc tối em có chỉnh phần usb sang mass Storage , ok .đã chỉnh được
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
xong đó em sang đến phần chỉnh nút seach thành camera . em đã dùng root explorer copy và làm theo hướng dẫn . xong em restart lại máy . không hiểu thế nào em bấm nguồn lên thì chỉ được mỗi nút nguồn . nút back . home . menu cảm ứng đều không sử dụng được ,trong khi đó thì bấm vào app trên màn hình chính không làm sao cả , màn hình cảm ứng không bị làm sao cả, chỉ không được cái 3 cái nút cảm ứng với nút seach và volume + . - . em hoảng quá tháo pin ra xong bấm tổ hợp 3 phím seach + volume - + nguồn thì vào phần recovery của rom cm10 . em đang dùng cm10 . thế đéo nào vào đó thì 3 cái nút phần dưới vẫn ok :|
kid1232
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haihaihk98 gửi mấy file trong folder đó đây mình edit cho :p
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kid1232 bây h thì nó die mẹ rồi bác à . nó hiện cái logo sky xong ngỏm luôn 😔 bây h em phải làm sao bác
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haihaihk98 =)) nghik dại, sửa mấy file đấy mà treo đc cả logo sợ bác thiệt. Mấy file đấy hiền khô có sửa nhầm cũng ko đến mức treo logo đc, dự là bác làm sai thao tác j rồi. Mà treo thì chỉ cần vào recovery Wipe data factory reset là hết, tại khi sửa nó có lưu file cũ thành tên-file.bak. Bác thử wipe đi, Sky khó brick lắm chỉ bị ngáo thôi
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t0nyluv em chịu . bây h bấm 3 nút power + volume - + seach cũng không vô được recovery nữa . chắc dùng để chặt đá rồi 😔 mới mua chưa được 1 tháng
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
. xong em wipe lại một cái và bật nguồn lên thì nó vẫn die 3 nút cảm ứng . em tức quá formart lại system , sdcard , ... có 4 cái thì em formart cả 4 , đm . bấm lên thì không được nữa , ban đầu nó hiện mỗi chữ sky vega, đợi mãi , em tháo pin ra và bật lại thì nó bây h hiện SW uraging gì gì đấy . mong các bác chỉ cách fix . bài hơi dài 😔 giúp em với ạ
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
tinhte nó không cho post dài nên phải post từng đoạn . mong anh em thông cảm 😔
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
😔 máy em khi khởi động nó bị treo ở logo . có phải bị brick rồi không ạ ? chắc teo cmnr =.= bây h phải làm ntn đây ạ ?
em định mua 1 con sky a810s.cho em hỏi pin mà đọc truyện liên tục được bao nhiêu tiếng ah,vì em hay đọc báo,đọc truyện.
với lại nếu chơi game liên tục được bao nhiêu tiếng ah?
cho em hỏi luôn là máy bây giờ chạy hđh android mấy rồi ah
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
3G ầm ầm bác nhá, bác có dùng gói MIU hay gói Mimax ko, xem đã dùng hết 500Mb chưa . Hết 500Mb về E là đúng rồi,
Đầu tiên về chế độ 2G sau đó bác bật 3G rồi vào phone bấm *#*#4636#*#* rồi phone infomation- Chọn cái dòng trên cái nút [Turn off radio] là WCDMA only. rồi out ra xem 3G đã về làng chưa nhá. đây là cách hack 3G khi hết băng thông

Thế thì up lại rom gốc thôi bác ợ
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t0nyluv Có khả năng khu nhà mình bắt sóng 3G kém, trước mình cũng dùng gói MIMAX nhưng hết rồi, mai đi ra khỏi khu này test lại xem t nào
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t0nyluv up như thế nào đây ạ ? bác có thể chỉ từng cách thật chi tiết tỉ mỉ cho em được không ạ ? mấy ngày nay em như người mất hồn . đệt mợ . hoảng vờ lờ ra . nó hét 300 bảo bị brick . mà mình có làm cái đếch gì đâu mà hardbrick lận
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haihaihk98 Của bác đây: http://www.tinhte.vn/threads/sky-a810s-k-vega-lte-m-root-recovery-uprom-cm10-miui-r4-ics.1421720/page-354#post-32740647
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t0nyluv Lên bản V2 của bác, em bị lỗi chỉ nhận sạc không nhận bộ nhớ. Bác biết fix không nhỉ
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuongnb Qủa này không khắc phục được chắc lại quay về V1 dùng tạm vậy
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
up lại rom gốc rùi tính tiếp thui, ko thì dùng thủ thuật fastboot vào trực tiếp recovery xem có đc ko ?
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đang đọc truyện tranh bằng phần mềm Mobi Truyện giao diện đẹp
ở topic này :

http://www.tinhte.vn/threads/mobi-truyen-doc-truyen-tranh-tren-android.2025417/
nói chung là ổn, màn hình quá nét đọc rất thích mắt, thích hơn trên laptop nhiều,
pin nói chung máy nào mà sáng màn hình liên tục thì chả trụ đc lâu đâu, bác cứ xác định thế nhé, chịu khó pin, sạc liên tục thui, hdh lên đc 4.1 rùi nhé, đang đợi các cao thủ port 4.2

thế em hỏi nologry ở đường hồ tùng mậu ấy,nó bảo mới chạy 4.o
thế anh biết chỗ nào uy tín mua chỉ cho em cái.em mua loại likenew thôi,em kh có nhiều tiền,làm chỗ kh uy tín hàng tàu thì chết
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ngạo Thế Mình thì hay mua cho bạn bè đồng nghiệp ở số 10 Láng Hạ. Máy ở đây xách tay nhưng lấy chưa dính phốt e nào cả
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@thuongnb trước em ở trọ nhà ông cậu chỗ Toyota Láng Hạ :p
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Ngạo Thế sao bác ko làm con trên sky.avio.vn ? nghe có vẻ uy tín <3
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
@maxiqboy sky avio là máy tàu bác ui, ko phải HQ đâu
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@bachikho máy tàu là sao ? hàng dựng á ????? hay hàng nhái ????
thế mua ở đó giá bao nhiêu ah,chế độ bảo hành thế nào ah
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ngạo Thế Giờ chắc nó hạ nhiệt nhiều rồi, chứ trước tớ mua ở đấy là 4 củ. Giờ chắc tầm 3 củ 2 đến 3 củ 5. Bảo hành tuần đầu lỗi lầm cho đổi máy toẹt ga nhé
beokk6789
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngày mai 2-4 e có ra hà nội. bác nào bít up rom cho con sky 810k của e thì giúp e up cai rom nào fix đc lỗi *101# và lỗi tin nhắn. pm inbox hoặc pm cho e 01632674666 . e xin cám ơn và sẽ có hậu tạ đầy đủ cho bác nào giúp e. ở đâu hn thì các pác cứ pm e qua
@beokk6789 Qua 313 quan nhân gặp anh vinh

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
beokk6789
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loivira cho e địa chỉ hoặc sdt dc k ak?
anh em ơi mình nhờ anh em chút
mình dùng rom 4.1.2 CyanogenMod, màn hình cứ nháy nháy và phải tích vào mục vô hiệu hóa các lớp phủ HW trong tùy trọn nhà phát triển
cứ mỗi lần khởi động lại là phải vào đó tích,
anh em xem có cách nào hay hơn giúp mình với
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@duyhung84 bạn dùng CM bản RC1 trở đi thì làm gì có phải tích tiếc gì nữa đâu, dùng bản rc4 Ultimate mới nhất đi bạn, dùng mấy con CM cũ làm gì cho lag :p
@maxiqboy Ultimate gì thế bạn, cho mình xin cái link

Sent from my IM-A810S using Tapatalk 2
@maxiqboy bạn có link download không cho mình nha, và tiện thể cho mình luôn hướng dẫn cách up rom , cảm ơn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019