SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

beokk6789
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngày mai 2-4 e có ra hà nội. bác nào bít up rom cho con sky 810k của e thì giúp e up cai rom nào fix đc lỗi *101# và lỗi tin nhắn. pm inbox hoặc pm cho e 01632674666 . e xin cám ơn và sẽ có hậu tạ đầy đủ cho bác nào giúp e. ở đâu hn thì các pác cứ pm e qua
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@beokk6789 bác cao thủ 810k nào giúp bạn ấy kìa, chỗ anh em giao lưu cùng Topic với nhau chắc khoản hậu tạ hậu tiếc ko quá quan trọng đâu mà 😁
beokk6789
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy bác nao giúp e với
😃

Sent from my IM-A810K using Tinhte.vn
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
CM9 vừa mắc 1 lỗi tự động khởi động lại máy và thi thoảng reset là mất sóng
E chạy rom gốc cho lành 😃, có điều la k ktra dc tkhoan. Vuốt menu, màn hình thấy hơi giật (chắc do rom gốc nó thế) nhưng máy chạy vẫn ầm ầm

[mr]chicken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vịt Vui Vẻ bạn đang dùng bản 2.3.5 rồi. update lên 4.0.4 stock mà dùng cho mượt nhé !
@[mr]chicken Nghe nói 4.0.4 ngốn pin hơn, với cả e sợ lên 4.0.4 lại k nhắn tin dc, e đi mua máy thử 4 con thì con thứ 4 mới nhắn tin dc, mấy con kia gửi tin nhắn toàn báo k gửi dc

thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vịt Vui Vẻ bạn cứ quay về bản 1.38 gốc cho sạch sẽ. Nếu biết up rom offline qua mạng thì tốt. Sau đó RCW lên các bản cao hơn, nhớ wipe và format sạch sẽ lên cho đỡ lỗi. Trước khi làm các bước này máy phải phân quyền root và làm recovery rồi mới chén được. Lên xong bảo đảm nhắn tin vô tư, check ussd được luôn. Bản K thì sóng sánh mình thấy không ổn bàng bản S nhưng vẫn được. Hiện tại mình đang sài CM9 máy K
@thuongnb Khó hiểu quá, thui e chấp nhận dùng 2.3.5 cung dc 😔

haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào tối nay rảnh temviewer cho em cái được không ?
các pro cho e hỏi xíu e dùng A810S chay rom stock 4.0.4 của vegaviet tất cả đều ngon lành, chết mỗi cái là bị chết WIFI các bác chỉ e cách fix với
thank all
Anh em ơi! cho mình hỏi chút, làm sao để bỏ những khoảng màu đen của màn hình khi có người gọi đến, nó che hết cả ảnh của người gọi đến, hiii
và làm thế nào cho thanh status bar trong suốt anh em nhỉ ???????
anh em xem ảnh rồi giúp mình nha.
cảm ơn nhiều.
beokk6789
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e hỏi giờ bản rom nào cho 810k ít lỗi nhất. e ra quán up vậy. 2.3.5 cũg đc ko thì 4.0
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@beokk6789 Tớ đang sài bản CM9 thấy cũng tạm ổn ổn
beokk6789
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuongnb bác cho r xin link với ak
mọi người cho mình hỏi, sky 810s sử dụng liên tục thì được bao lâu?
Với 3g thì đc 4h, wifi được 6h, chỉ nghe gọi ko thì đc 2 ngày

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
@loivira 3g xem phim liên tục làm gì tới 4h, 3h đã thấy hơi khó rồi

Sent from my IM-A810S using Tapatalk 2
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
THỦ THUẬT PHÒNG CHỐNG KẺ HÚT TRỘM PIN CỦA BẠN
Hì giật tít cho có vẻ to tát chứ mình hôm nay muốn chia sẻ với các bác và các bạn mới thủ thuật để giữ cho điện thoại 810s nhà mình luôn ổn định, pin chờ tốt.

t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đinh làm 1 bản Stock Rom mọi thứ ổn nhưng Ko fix đc tin nhắn, chỉ nhắn đc 147kt , chán đành reject cái vụ này.
hiếu dồ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t0nyluv bác cho e bản stock đấy đi. e k qtrong cái đấy. cài p.mem vào là xong mà
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiếu dồ Mình hủy vụ stock rồi, nói chúng máy mình ko hợp vs stock cái khoẳn tn nên ko làm nữa
beokk6789
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào giúp e với.e up rom cho con 810k của e.bản rom cm9 của tonnyluv .e up xong bị lỗi k gọi đc đi và gửi tin nhắn đi đc.mặc dù vẫn nhận đc tin nhắn đến và cuộc gọi đến.bác nào biết fix giúp e với.k cho e xin bản rom stock dạg zip để e up lại vậy.sang mấy trang trung quốc k dow về đc
saker_ls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@beokk6789 sang vegaviet cos mà bạn. . tớ dùng cm9 có sao đâu. về gốc rồi hãy lên cho đỡ lỗi nhé
các bác cho em hỏi. sao máy của em ko kết nối 3g được ah. em bật data lên nhưng ko hiện biểu tượng của 3g bên cạnh cột sóng. bỏ sim khác vào nhưng cũng ko đc. có bác nào biết chỉ em với
Mấy bản backup ở trên là cho máy k hay s thế các bác
Bác nào cho e xin bản backup 4.0.4 hoặc file zip cho 810k với 😔, e tìm mãi k có
link_ke
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom Su30 SKy a810s
Linkdownload:
Part1: Download
Part2: Download
Part3: Download
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@link_ke rất cảm ơn bạn chia sẻ rom cho anh em, nhưng mà phiền bạn cho xin thông tin hay link giới thiệu review về bản rom này đc không ?
Xin backup or file zip stock 4.0.4 sky a810k mong các bác giúp

haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
chiều thứ 7 ai rảnh thì teamviewer cho em cái . up lại rom online cho em cái . sdt của em nè 01692122324 , nếu xong em sẽ hậu tạ một thẻ 50k ạ 😃
Có ai dùng sky A810s mà không sử dụng được cảm biến chuyển động không ạ ??
@haihaihk98 Em mới 4.0 mà 😔
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Goofy thế thì có cái hình bàn tay đó . em bật lên là được mà
@haihaihk98 Bật r` ạ , phẩy hoài nó chả dịch đi tí nào ..
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Goofy dịch gần trước mặt nhé . đừng phẩy quá nhanh . vì cái này là dùng camera trước nhận diện chuyển động , nếu ở trong tối thì có đập máy cũng chả chuyển tí nào đâu :p
Mọi người giúp em với! Em dùng sky 810k đang ở rom ics, em up offline về rom gốc 4.0.4 được rồi nhưng em up về rom gốc 2.3.5 thì khi up xong máy khởi động lên chỉ hiện hàng trên cùng là hàng báo pin, sóng, giờ thôi, màn hình ở dưới đen thui, không thao tác gì được, ấn nút power thì màn hình tắt nhưng ấn tiếp thì không lên! vào recovery thì không được! Em thử up rom 4.0.4 thì lại được bình thường!!! có ai biết up về rom 2.5.3 thì chỉ em với ạ!!!!!!!!!!!!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019