Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cac bac cao thu cho em hoi sao em cu cai len Miui v5, Sense 5CM10 6/6 thi conecting được wifi ma không vo internet được, xin cac bac chi giao em voi, ma cu cai lai CM9 thi vo internet bằng wifi binh thường
bac t0nyluv cho em sdt e hoi truc tiep ve con a810s nay được ko bac,e dang buc xuc qua, cai ca dem hom qua ma ko vao wifi duoc.em dag cai CM10 ma chang cai nao vo internet bang wifi duoc, chi dung 3g vo internet duoc thoi
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm

vừa mới ra beta 1 đã bỏ cuộc rùi, hơi bùn, dạo trước ông ý cũng bỏ một time dài dài, tự nhiên quay lại, rùi lại bỏ tiếp là sao 😔 chán quá vì cao thủ máy này chỉ có 1 giờ thành 0

thui đợi 5.0 ông ý khỏe rùi lại quay lại ý mà 😁
@maxiqboy uh nghe thông tin đó thấy hơi buồn..nên thôi BIG Z cũng ví cộng đồng mình lâu rồi mà.. bác ý vận gửi lại vài cao thủ để hỗ trợ tiếp..hy vọng có tin vui
còn 5.0 thì chuối lâu quá..:p
Chán nhỉ, 810 ít khách quá 😔

Sent from my IM-A810 using Tinhte.vn
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác thử về rom gốc xem có bị lỗi wifi ko hoặc ra quán cafe để thử lại wifi cho chắc nếu vẫn ko vào đc thì có thế bộ phận thu nhận wifi của máy bác hỏng rồi đem cho thợ sửa thôi chứ mình cũng ko sửa về phần cứng đc.

của bác đây http://bbs.anzhi.com/thread-7161039-1-1.html
@t0nyluv haiz... 10.1 tan tành///chắc an phận MIUI thôi
@t0nyluv minh ve CM9 hoac rom 2.15 thi vo internet bang wifi ko viec gi ca, ma cu cai rom CM10 la ko vo internet bang wifi duoc, minh ko biet thu tu cai CM10 co can ve rom goc roi moi cai ko nua,minh thu ve rom 1.38 roi 4wipe ko format sau do cai CM10 ma van bi tih trag tren.Bac t0nyluv co cach nao jup minh voi
đọc giống như BIG Z chán nản vậy đó..
help! máy em bây giờ nó k thèm nhận thẻ nhớ nữa thì phải làm ntn
@ryuu_chan kiểm tra lai thử thẻ nhớ còn hoạt động k bác
Sao ko có cao thủ nào thử port rom a820 sang bên a810 nhỉ, máy mình với a820 cùng cấu hình mà, mà bên đó lại cho 4.2.2 nghe đồn là rất trâu bò, cao thủ huy thử xem

Gửi từ IM-A810S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jiki_star Rom 4.2 lỗi vẫn tele lắm bác ak, đến pro zaocheng còn chưa fix đc cho e 810 mình, bên 820 vẫn bị blutooth thì phải vs mấy lỗi vặt khác
Bac nào test bản này xem
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vịt Vui Vẻ đấy đâu phải rom mà test hả bác, đấy là source code a zaocheng để lại cho các ai làm rom tiếp để nó nghỉ mà. Nghe đồn là a ý chán nản và lên đời máy chíp 4 nhân ram 2Gb =))
@t0nyluv Thôi để dành tiền chờ wp 8.2 ra hốt, từ giờ đến lúc đó chắc chán android đến tận cổ rồi

@t0nyluv :eek::eek: buồn quá.
Bác nghiên cứu vụ cm10.1 đi :p😃

chi.tim
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới hóng được bản sense5 mới, mời các bác test thử
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=1477465018&uk=3557822887
cuong511989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chi.tim đã test bản này...vẫn thiếu rất nhiều thứ, nhiều phần mềm Tàu Khựa không biết là cái gì luôn, được cái mượt. thôi quay về Miui dùng vậy ^^
cuong511989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thephuong90 bác cho cái linh Miui 16.6 luôn để em test luôn đi bác...dùng 1.6 thấy cũng khá phê, chắc 16.6 còn phê hơn nhỉ
@cuong511989 http://pan.baidu.com/share/link?shareid=1670351272&uk=3825622663
cuong511989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thephuong90 thank bác để test luôn....
mà bác cho vài cảm nhận ban đầu đc không bác? tò mò quá
Vegaviet sắp có rom mới các bác 😁

@Vịt Vui Vẻ rom trên nền nào vậy bác..rom của bác labatrung cho K đó ha
Minh di mua con nay o didongviet giá 3m1 ôn. Ko các bac 😔
@cuong511989 Thế thì e xuc lun nha bac ợ 😁
ma e nghe noi khoan pin nó kem lam bac xai rồi tư vắn e tí :D
@BackRealTime tham khảo các rom ít hao pin ở trang 1 , còn nếu xài rom gốc thì xóa các app Hàn không cần thiết + cài các phần mềm tiết kiệm pin , mua thêm sạc và pin dự phòng nữa thì khỏi phải nghĩ
@Vô Danh 81 Ok thanks bác nhé..😃 mà bác có kinh nghiệm nào để biết máy bung rồi ko ạ 😁
E thấy hàng sky này ko có tem ở mấy con ốc 😔
cuong511989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BackRealTime pin cũng được bá ạ....bác sạc đầy pin buổi tối, 6h sáng rút ra dùng ít thì đến tầm 9 - 10h đêm em nó mới đòi ăn, bác dùng bình thường nhạc nhẽo thì tầm 5h chiều là phải sạc. Còn bác dùng nhiều thì tùy vào mức sử dụng của bác, nói cũng em này pin tốt hơn LG LU 6200 nhiều. thậm chí S2 của Samsung cũng chưa chắc bằng pin em này đâu. (Ngon - Bổ - Rẻ) =))
bebi1250
TÍCH CỰC
11 năm
May hom nay voc mai cai vu mat song khi up rom cm10 met vai.cac bac cho e hoi la e up rom k ko co sog up baseban s vao co thi may e la ban s phaj ko

Sent from my IM-A810K using Tinhte.vn
ec. của mình
chỗ đó lại k bật được, haizzz, chỉ có mỗi 3 chế độ thôi 😔:( View attachment 1195244
@Rose Love dễ mà bạn..bạn tìm ở page 1 tinhte này hoặc qua vegaviet có mấy bản rom ngon..down file zip về trong sd card..rồi vô recovery..úp thôi..nhanh chưa tới 5p hi :p
@thephuong90 ặc, tớ chưa up bh nên k giám làm liều😁 lỡ đâu nó thế nào thì chẳng bjs chữa ở đâu, chỗ tớ mấy quán đt chắc ngta cũng k bjs về cái này í
cuong511989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Rose Love không chết đc đâu em ơi, chết anh qua anh up lại miễn phí cho, cứ vọc thoải mái đi =)))
nhớ làm theo đúng từng bước hướng dẫn trang 1 nhé, dễ mà
@cuong511989 ặc, a up cho nhưng vấn đề là xa. :p
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
các bác mới vào hỏi link rom mới vào đây nè :

http://translate.google.com.vn/translate?sl=auto&tl=en&js=n&prev=_t&hl=vi&ie=UTF-8&u=http://bbs.anzhi.com/thread-7161039-1-1.html
ơ mà em để tiếng Anh vì thấy nó dịch đỡ ngu hơn tiếng Việt :p
cuong511989
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không hiểu sao Rom Miui mình không tài nào dùng ROOT đc...mặc dù đã root thành công, bác nào biết cách dùng chỉ mình với....mày mò cả đêm không được bực quá
@cuong511989 bác úp file zip root o #1 cho MIUI chưa.. rồi vô menu..tìm app PERMISSIONS..c\vô đó có mục ROOT MANAGER..actives thôi..
cuong511989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thephuong90 thank bác....bác cho em cái link file zip root đó được không ạ?
Thanks bác..nhưg giá
Thanks bác ma e tham khảo mấy cửa hàng kia rồi cũng tầm gia đó mà hàng used chỉ có sac vs cáp 😔
Có nên mua ko bác mà mua thi mua ở đâu là an tâm ạ 😃
Lúc truớc mình mua trên didongmango, chỗ ấy thấy làm ăn cũng uy tín, ko biết giờ giá cả sao

poorstudent
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho mình hỏi,điện thoại đang lướt opera tự nhiên chớp tắt màn hình,rồi tắt màn hình luôn,...điện thoại vào thì máy vẫn báo chuông vẫn rung,nhưng màn hình vẫn k lên,tháo pin ra,để lâu một chút,lắp vào thì hiện lên Sky.,... rồi tắt lun,điện thoại vào vẫn rung vẫn chuông,....tháo pin gắn sạc,...để nóng thì gắn vào thì nó hiện lên lâu hơn chút,rồi cũng tắt màn hình luôn (tắt ở đây là nó không hiển thị gì chỉ một màu sáng mờ,không phải trắng mờ mà là đen mờ nhé ) có ai phán nó bệnh gì không, giúp mình với
@poorstudent Để máy về chế độ úp rom gốc xem, nếu được thì up lại rom gốc xem sao, nếu ko được thì e nó bệnh nặng đó, cần tiền mua thuốc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019