SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vudungcom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào hướng dẫn mình lấy kernel từ rom cái nhể. Đang cần up kernel từ một rom này sang một rom khác.
Thanks
satthutd2
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới dùng con này giờ chả biết rom nào ngon nữa, cách up rom cũng không thấy có @@
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@satthutd2 Rom rc4, cach up tren #1 rat nhiu do bac
satthutd2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy mình toàn thấy link rom chứ chưa đọc thấy có hd up cả 😔 tìm 7 8 trang rồi
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@satthutd2 Bác
Mới vào android lần đầu hay đã quen vs dòng khác rùi
#1 hướng dẫn root cài recovery và up rom
Mọi thứ bình thường mà, cần chi thì đều dẫn link hết lên #1 rùi
Còn nếu mà chưa hiểu các khái niệm mình vừa kể thì ngay đầu tiên #1 mình cũng bôi đậm thật to cẩm nang dành cho ng mới mà

Các bác đến sau, tinh hoa đc tích tụ trên #1 hết rùi chứ ngày xưa hồi đầu em phải lội mấy trăm trang, search tung google vs những lỗi còn hổng giống ai là thường bác ạ 😁

Bác cứ đọc thật kỹ #1 nhé,
Nhiều khi link trên đó bị mất liên kết, bác tiến lùi 1-2 page để tìm nhé, số page lộn xộn mà link lại dính theo page, page thay đổi là mất link :-|
satthutd2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy Em cũng dùng qua 1 vài đời android rồi :D nhưng trước họ toàn viết hd ra cả nên chỉ đọc là đc, còn giờ mới sang cũng lạ chắc dần rồi quen :D
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
[quote="minhtuandt7a, post: 39798636, member: 165801c ặc,kiểu này cho em nó ra đi sớm quá 😕[/quote]

Cach up rom tiet kiem pin moi bac tham khao #1 phan cuối ý
Mấy bác cho e hỏi bgio e muốn con a810s từ rom 4.1.2 về bản 4.0.4 thì vẫn làm như up rom bình thường đúng ko ạ
bạn ơi cho mình hỏi khi mình chạy cái recover trên pc nó báo reboot:many argument rồi bấm phím bất kì nó không chạy là sao vậy
bác cho e hỏi sao đổi seach thành camera dc zay , e dow 4 file ve rui bỏ vao keylayout rui sao nữa
hiếu dồ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mây Một Mình set permission rồi reboot máy
@hiếu dồ set permission ở chỗ nào zay bác , chỉ tỉ mỉ hơn cho e zới , e mới dùng ko rõ lắm
bác maxiqboy có facebook hay yahoo gi hum zậy , cho bik để e hỏi 1 xíu về dòng a810s ... e mới xài nên chả bik gì nhìu
ấy máy e là bản s mà e up thành bản k vào setting xem thì là k còn lập máy ra xem là bản s h làm sao đây bác vãi thật 😁
http://tekcafe.vn/topic/1107-kernel-team-tekcafe-phat-trien-cho-dong-may-sky-a810-sk/#entry11644

Kernel mới CM10 nhóm đã build và hỗ trợ các bạn dùng SKY VEGA nhé
kid1232
ĐẠI BÀNG
11 năm
@0dongphong0 vụ này có vẻ hay
vudungcom
ĐẠI BÀNG
11 năm
@0dongphong0 Bác 0dongphong0 này trước làm Min Mod bên vegaviet mà nhở, sao h tách riêng ra hả bác
Bác chỉ cho mình cách lấy kernel từ rom này đè sang rom khác đc ko (rom dạng zip)?
Hi giờ tách ra làm 1 cái đi sâu về Android bác chép đè bằng Winrar nhé bác
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@0dongphong0 Thần thánh hiển linh cho bà con 810s đây sao?
Em xin cung kính Dập đầu khấn tạ ạ 😁
vudungcom
ĐẠI BÀNG
11 năm
@0dongphong0 cái đó mình biết, cái mình cần là lấy kernel từ một rom zip bất kỳ cơ sau đó chèn vào rom lhacs
Sent from my IM-A810S using Tapatalk 2
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@0dongphong0 em cũng muốn đi sâu vào android, các bác cho em theo với :rolleyes:

Muốn hỗ trợ anh em 810s mà sức người có hạn mà biển học mênh mông cao thủ ẩn tích
@maxiqboy
bác cho e nick fb hay yahoo de e hoi 1 so cach su dung dc ko ạ
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Mây Một Mình Facebook.com/thinhnguyen105 bác nha 😁 nhớ inbox em kẻo em ko nhận ra người tinhte nhà mình
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm

Up phụ cho các bác mới :

ROM CM10 RC1 ( có tiếng Việt) : http://www.mediafire.com/download/l1nmqlv88qhl2fc/CM10+RC1.zip

ROM CM10 RC4 ( ko có tiếng Việt ) là bản tạm coi là CM ổn định nhất dành cho 810sk :
http://up.4share.vn/f/291b1e1c1f1d191d/cm-10-20130107-UNOFFICIAL-ef40s

Bác nào thích gói các app của google ( google play các loại ... ) thì up thêm cái nỳ :

http://goo.im/gapps/gapps-jb-20121011-signed.zip

chúc các bác vui vẻ, em đi test kernel đây

vui quá

vui quá

[/quote]
bác giúp e 2 cái vụ recover với up nhầm rom phía trên với :d
@Dark_Prince_95 bác giúp e 2 cái vụ recover với up nhầm rom phía trên với :d[/quote]

tình trạng máy bây giờ sao bác
@0dongphong0 tình trạng máy bây giờ sao bác[/quote]
máy e vẫn dùng bình thuờng chỉ bị không có sóng 3g còn setting báo kiểu là 810k e lật máy xem là s bác ợ @@ ak lúc e cắm máy vào pc để vào recover thì trên pc báo actice decide rồi mấy dòng dưới báo nul : no file gì gì ấy dòng khác là reboot: argument .. h làm sao giải quyết 2 vấn đề này đây ạ
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Dark_Prince_95 máy e vẫn dùng bình thuờng chỉ bị không có sóng 3g còn setting báo kiểu là 810k e lật máy xem là s bác ợ @@ ak lúc e cắm máy vào pc để vào recover thì trên pc báo actice decide rồi mấy dòng dưới báo nul : no file gì gì ấy dòng khác là reboot: argument .. h làm sao giải quyết 2 vấn đề này đây ạ[/quote]

xin cái ảnh đi bác
các bác cho e hỏi là con sky 810 của e có 2 phím có thể tắt được nguồn ở bên 2 cạnh của máy.cách khắc phục thế nào ạ
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@duyhbu up lại rom đi bác
orion3003
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy Bạn ơi!
Giúp mình chút được ko?
Máy mình ấn Power+vol +, Vol- là máy vào fastboot luôn, cắm vào PC không nhận.
Giúp mình với!
@maxiqboy a ơi con sky 810s của e h nó bị đơ2, máy hết pin bật nguồn lên thì nó cứ ở biểu tượng hình tròn cyanogenmod chạy mãi thôi máy chả lên ý :| e tháo pin ra khởi động lại 3 lần mà chả được, h sao đây anh, anh có biết chỗ nào sửa không chỉ e với, mang ra mấy hàng gần nhà toàn kêu chịu thôi a ạ e ở gia lâm hà nôi, a chỉ e hàng nào gần nhất nhé
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@orion3003 Power volume + vol - thì đúng là vào fastboot trắng xoá mà ?

bác mún vào cái chi ? recovery là power volume - và search bác ạ

còn cắm máy tính để root hay cài recovery thì nhớ cài driver android ( ko phải drvier sky đâu, đọc kỹ phần hướng dẫn trên #1 nhé, bác kid1232 đã chụp lại ảnh thao tác rất kỹ đó bác )

(- Cách vượt lỗi : Chuột phải My Computer ( PC ) chọn Properties >> Device Manager >> update Driver :" Android" ( dấu chấm than ) dẫn Chọn hàng thứ 2 ( Brower...) dẫn đến nơi chứa Folder Driver Android"
đó cứ làm theo cái nỳ thui bác
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@voz.xh

tức là bác bây giờ bật máy nó chỉ hiện cái vòng tròn chạy vô hạn ?

bác vào recovery wipe sạch sẽ 4 mục đi nhé, nếu chưa rõ cách làm thì bấm vào cái link đầu tiên trên #1 ý, bài cẩm nang tổng hợp ý

lỗi này nhẹ hều, đừng mang sửa cho phí tiền, tự vọc cho sướng bác ạ ;)

Nếu mà bác động chạm file hệ thống nhiều, wwipe vẫn bị bootloop thì up lại rom nhé
orion3003
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bác!
Máy của em a810K khi tắt nguồn, ấn power, vol+,vol- thì hiện màn hình fastboot trắng luôn thì sửa thế nào à?

Các bác ghé qua đây để cứu em với!
http://vegaviet.com/threads/107983/#post-855038

"- Driver android:
Link: http://www.tinhte.vn/attachments/514497/
Dùng khi Root gặp lỗi Fast...mode :
Nếu đang Root máy hiện màng hình trắng Fast...mode ( do chưa cài Driver Android)
(- Cách vượt lỗi : Chuột phải My Computer ( PC ) chọn Properties >> Device Manager >> update Driver :" Android" ( dấu chấm than ) dẫn Chọn hàng thứ 2 ( Brower...) dẫn đến nơi chứa Folder Driver Android"
uppppppppppppp
Các bác cho hỏi add tweak là gì ợ?add tweak có phải là chỉnh built.prop ko?Làm sao để biết room mình đang dùng đã add và chỉnh built.prop chưa?Và cuối cùng là rom nào cũng add giống nhau ợ?hay mỗi rom có cách chỉnh built.prop ,add tweak rieng?Em mò hoài mà ko ra 2 cái đó trong diễn đàn.Em đang dùng CM9 4.0.4 của bác tony 😃
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtuandt7a
mấy cái tweak ném vào init.d, chỉnh built.prop cũng đc nhưng ko liên quan đến vụ kia

mấy tweak trên #1 chỉ hợp cho CM10 thui bác ạ
@maxiqboy Vây chỉnh built.prop thì Rom nào cũng làm được hả bác?cho em vài cái add vô cho đỡ tốn pin đi...
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtuandt7a mình viết rất nhiều và link hết trên #1 đó bác
trong setting do up bản k nên thành như thế 😁 còn cái tool kia bác xử lí giúp e sao bấm bất kì phím nào rồi mà không vào cwm thế cứ như không luôn 😔
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Dark_Prince_95 bác cop file recovery vào máy điện thoại chưa ?

bác có biết cách dùng fastboot ko ? nếu biết thì có đường cài vòng recovery qua fastboot, em viết trên #1 đó
@maxiqboy Đk rồi thank bác e up đúng về bản ics 2.15 810s đúng với máy là lại bình thường rồi
kid1232
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác mần new kernel thế nào r
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@kid1232 em up vào RC4 và đang xài đây ạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế