Bài dự thi trải nghiệm điện thoại HTC: " Những smartphone đi cùng năm tháng"

ducmanh_gha
3/8/2012 19:0Phản hồi: 8
HTC những smartphone đi cùng năm tháng:
Lần đầu tiên sở hữu một chiếc HTC là vào năm 2007; có lẽ khái niệm smartphone ngày đó chưa đầy đủ và hoàn thiện như bây giờ
HTC S620:

Lần đầu tiên sử dụng chiếc HTC S620 mình thực sự ấn tượng; màn hình đẹp, sắc nét, phần mềm phục vụ cho công việc từ mail; văn phòng đều hoàn toàn đáp ứng tốt nhu cầu của mình, có thể nói nó gần như một chiếc máy tính mà mình có thể bỏ vào túi được. Nhớ hồi đó hay liên lạc với thầy giáo chủ nhiệm và các ban trong lớp( sinh viên nhé), và thật tuyệt vời với những gì chiếc HTC này mang lại cho mình khi mail đến gần như ngay tức khắc máy báo " bạn có 1 email mơi",. Từ những file word đến excel nó đều đọc được ngon lành, tất nhiên là không thể thay thế được 1 chiếc máy tính, nhưng những gì nó mang lại cũng đáp ứng được một phần nào. Hay như những cuốn sách, tiểu thuyết đều được nhét vào trong đó,, lúc nào mình cũng có thể lôi ra đọc, khoái nhất vụ này vì mình là người nghiền sách.
Tự dưng nhớ ra, hồi nhỏ chắc tầm tuổi mình ai cũng khoái chơi nấm lùn mario, contra 4 nút, những phần mềm giả lặp làm rất tốt điều này, mình lại được nhớ về thời thơ ấu nhịn ăn sáng buổi trưa trốn ngủ đi chơi điện tử. 😁
Rồi cũng từ đó mình tham gia vào diễn đàn tinh tế, tìm phần mềm, thảo luận cùng an em trên này về phần mềm, phần cứng để biết thêm nhiều về em nó. Sau khi tham ra mình mày mò up rom, cài phần mềm, để trải nghiệm những game, phần mềm phục vụ cuộc sống cũng như trong công việc. Vọc vạch máy nhiều đến nỗi trong một lần up rom mình phải mua một chiếc HTC khác để cứu em nó
HTC P3452:

Sau chiếc HTC này là chiếc HTC P3452; Mình mua để trải nghiệm cảm ứng đồng thời cũng là để cứu em HTC S620; thật tuyêt vời, sau khi tìm hiểu về cách up rom qua thẻ nhớ mình cũng cứu được em nó sau bao ngày tiếc nuối;Cảm giác 1 con máy chết vứt trong xó tủ mà mình tự tayhồi sinh được nó, nó sống dậy, chạy ngon lành thật không bút nào tả xiết được niềm vui
Chỉ tiếc là sau này mảng windown mobine không còn được phát triển nữa ; một hệ điều hành có thể nói là thong minh và rất tiện lợi; đãnh ngậm ngùi chia tay hai em này để cưới em HTC HD2 về. Và lại một cảm giác thật tuyệt nữa:

HTC HD2 có thể nói là một ông hoàng trong thế giới Smartphone về khoản tương thích với các hệ điều hành, Mình mua HTC HD2 để chạy android, cảm giác ngạc nhiên, thích thú xen lẫn niềm đam mê khám phá, chiếc HTC HD2 cho mình những trải nhiệm không ngờ trên hệ điều hành android, và cho đến bây giờ, mặc dù đang sử dung HD7 mình vẫn giữ lại chiếc HD2 này để vọc vạch và thỉnh thoảng bỏ ra dùng.

Lại nói về điện thoại HTC, mình cảm giác thật sự ấn tượng với phong cách thiết kế của hang này, có thể các bạn cảm thấy các điện thoại của HTC sản xuất ra rất nhiều đời máy giống nhau từ phong cách thiết kế cho đến giao diện, nhưng khi cân nhắc lựa chọn cho mình một chiếc HTC, bãn sẽ không bao giờ hối tiếc
Ps: Mình là người không chuyên, mình không viết được những đánh giá chi tiết về media, máy ảnh, thiết kế. Mình chỉ viết những trải nghiệm của mình sau một thời gian dài sử dụng HTC :D
Những chiếc smartphone đi cùng năm tháng
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rock191
ĐẠI BÀNG
12 năm
that la khong de dang de lam nen nhu bai viet nhu the nay. goodluck nhe ban
ducmanh_gha
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank's bạn