Bloomberg: Nokia sẽ giới thiệu thiết bị Windows Phone 8 tại Nokia World tháng 9 này

Duy Luân
6/8/2012 8:46Phản hồi: 194
Bloomberg: Nokia sẽ giới thiệu thiết bị Windows Phone 8 tại Nokia World tháng 9 này
Ảnh chỉ mang tính chất minh họa

Theo Bloomberg, Nokia sẽ giới thiệu chiếc điện thoại chạy Windows Phone 8 của mình tại sự kiện Nokia World diễn ra từ ngày 3/9 đến 5/9. Cũng trong sự kiện này, Microsoft được cho là sẽ tiết lộ thêm một vài tính năng chủ chốt khác trên Windows Phone 8 hướng đến sự thân thiện với người tiêu dùng. Nguồn tin của Bloomberg nói rằng Nokia dự định ra mắt mẫu điện thoại mới sớm hơn chiếc iPhone thế hệ kế tiếp và sản phẩm sẽ lên kệ trước mùa mua sắm cuối năm. Đại diện của Nokia từ chối bình luận về vụ việc này. Năm ngoái, cũng tại Nokia World, hãng điện thoại Phần Lan đã giới thiệu hai chiếc Windows Phone đầu tiên của mình, đó là Lumia 800Lumia 710.

Bloomberg trích dẫn lời từ trưởng bộ phận smartphone của Nokia, bà Jo Harlow, rằng hãng đã quy tập được hàng trăm tình nguyện viên từ nhiều bộ phận của chính công ty này ở Mỹ để làm việc với cùng với nhân viên kinh doanh của các nhà mạng. "Đội quân Nokia" này sẽ giúp hãng và các nhà bán lẻ tiếp cận, giới thiệu dòng Lumia đến khách hàng một cách tốt hơn, đầy đủ hơn. Nokia đã xác định rằng Mỹ là một trong những thị trường mà hãng phải lấy lại vị trí trong top đầu trong chiến lược quay trở lại trên toàn cầu của mình. Trong quý vừa rồi, chỉ 2% thị phần smartphone tại Hoa Kì là thuộc về Nokia, trong khi các sản phẩm chạy Android và iPhone chiếm đến hơn 90%. Liệu dòng Lumia thế hệ mới có giúp Nokia phục hồi hay không?

Ảnh: PocketNow
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tuyệt vời. Mình là 1 fan của Nokia, rất mong Nokia ra mắt Smarphone wp 8 trước Tết
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducvinhqn hehe, đáng tiếc mình không phải là fan của nokia nhưng mình kết wp, đặc biệt là wp8. đến ngủ mơ cũng mong sở hữu 1 em 😁
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên, bác nokia cố lên
phieubong
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái đt hình trên nhìn cool thật. giá mà có kiểu như thế ở ngoài
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@phieubong Hi! Bạn yên tâm là còn hơn thế ý chứ! Lumia 800, 900 đã đẹp hơn thế rồi mà!
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phieubong cái ấy là concept của microsoft ấy,nhưng microsoft ko sản xuất điện thoại nên ko có đâu bạn :p
@phieubong hình như con này là hôm giới thiệu WP8 bữa trc đó bác :? e cũng k rõ lắm
@phieubong Mình cũng like mạnh cái thiết kế này .
cố lên NO, ^^
ngoclyquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc chắn sẽ phục hồi, tin tưởng ở Nokia.
minh3ko
TÍCH CỰC
12 năm
Đang doi xem siêu phẩm cua nokia đay
anhtienmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất mong chờ nokia, cú lội ngược dòng ngoạn mục của giới công nghệ 😁
Tại Sao lại không phải là Lumia 900 mà phải là một thiết bị khác nhỉ.
@kenny81_hp nghe bác nói là biết đang xài lumia 900 đúng ko?
@kenny81_hp Nghe đồn là Lumia 910 bác ạ. Biết đâu Nokia lại thông báo Lumia 900 sẽ lên được WP8 thì sao ;)
Mong rằng qua sự kiện này Nokia sẽ thành công với Wp8.😃
Rơi vào tình cảnh này có lẽ ngoài hđh wp8 Nokia phải có 1 thiết kế thực sự đột phá cho sản phẩm mới, thu hút được ánh nhìn thì mới mong người ta trải nghiệm và mở hầu bao
smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lõi tứ snapdragon s4 pro 1,5ghz
Ram 2g
Hdd 64g
Màn hình 4,6"
Cam 12mpx/2mpx
Giá 650-400$ là đẹp
Pin 2700mAh
K biết thế có thực tế k 😁
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
@smartphones hdd là ổ cứng kích thước lớn.còn điện thoại dùng chíp nhớ flash thôi.
@smartphones Lúc nó có điện thoại đó : Nếu tỷ giá 1$= 50.000 VNĐ, K biết thế có thực tế k :D[/quote]
@smartphones như thế chắc kái điện thoại phái to bằng cục gạch!!!
Hy vong se tieu luon de lumia710 cua minh lam do co hehe
HuuLuanvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá tuyệt
chờ xem thế nào. mong em NOKIA tro lai như thế nào đây.
Rất đáng để đợi, hi vọng khi bán giá không ở trên trời như một số modem mà trước đây nokia hay hét to.
phải thế chứ,hôm nọ trên mạn có tin la microsoft cho 1 bọn nào đó bên Tàu khủa phát hành ĐT Wp8 đầu tiên,nghe mà lộn ruột,bây h thì xong rồi,Nokia vẫn là nhất,Wp8+purewiew= bá đạo
Đọc tin này mà khấp khởi mừng thầm anh No. Mềnh không kết kiểu thiết kế ở trên cho mấy, dòng Lu 800 vs 900 đẹp hơn -> cảm nhận cá nhân 😃
chỉ mong chờ xem rồi thèm chứ tiền mô mà mua hjc , vợ ốm con đau nhà hết gạo !
@lamphong83vn Bố thua bạc, mẹ thua cờ, hàng xóm quấy!!!
@lamphong83vn ví rỗng, cạn xăng, quần đùi rách, chủ nhà đòi nợ nữa đi bác 😁 :D :D
Mong chờ sp nokia : 8 lõi, 4g lte, ram2gb, rom 2gb, bo nhớ trong 128gb, cài 3hdh vào một cái( sym,and,wp8). Và các kết nối phổ thông khác . Giá 15t vnd hehe
@minhnhutlanh Cái đó 15tr thì s3 cạp đất mà ăn, cái bộ nhớ 128gb thì phải 20tr +
@minhnhutlanh Trời đc vậy cũng mừng. Đc vậy chắc giá không dưới 25 chai đâu....
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhnhutlanh 1 sản phẩm rất gây hấn nhé,sao không bảo lắp đc chip ivy i7 vs cài được ios nữa cho đủ bộ? :p
leo7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhnhutlanh bác tham thật 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019