Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

[ Only S2 M250S/M250K]Hướng dẫn up rom Galaxy s2 bản Hàn Quốc M250s/m250k và hỏi đáp chia sẻ!

baodomhoa1
6/8/2012 10:23Phản hồi: 5.425
5.425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hĩc moi ngay thu 3 dung rom ICS fix, ngu 1 dem den sang, pin bao sap can (du truoc do la 60%), cam may len rat nong. So wa nen khoi dong may lai... thi tu tu bot nong .... kho hieu wa ?
@zita_huynh Có thể bạn bị trường hợp sau.
- ứng dụng khởi chạy ngắt quãng. Hiện tượng xảy ra khi bạn ấn vào 1 app nào đó. Khi app đó đang khởi chạy bạn ấn phím home và vào 1 app khác. Trên lí thuyết app đó đã bị đóng. Tuy nhiên thực tế khi đang khởi chạy và bị đóng đột ngột làm app vẫn trong chế độ khởi chạy và chạy thêm 1 tác vụ khác. Khi bạn không dùng máy nữa app đó vẫn đang chạy và kết cục pin nóng và hao pin.
Trường hợp 2. Do 2 app có chung 1 chức năng và chạy ngầm xung đột với nhau.
Trường hợp 3 do bạn quên tắt ứng dụng.
Bạn không nên quá lo lắng hãy xạc tiếp và sử dụng vài ngày xem. Trước khi đi ngủ bạn nên vào cài đặt, quản lí ứng dụng và tắt 1 số app đang chạy đi. Hoặc giữ chặt nút home để vào quản lí đa nghiệm để tắt ứng dũng đã chạy trong ngày.
ai ở hcm có nhã ý đỗi s2 hàn trắng lấy s2 hàn đen k... mình bù tiên theo thoã thuận 0937559167
@seven_vip Mình có con S2 đen mới xách từ Korea về đây. Bạn có muốn đổi thì PM mình nhá
dạ em chào các bác
em đang bán cửa bán nhà bán vợ su660 để làm s2 2nd ạ
cho e hỏi mấy câu ngu đc k ạ
1. e thích s2 vì ics vậy có rom cook nào mượt, pin ổn, game, 3g tốt k ạ. rung e cũng k cần lắm. stock ổn k ạ?
2. con này root dễ brick k ạ :-ss e đọc topic thấy brick xuất hiện mấy lần, nếu chả may có cách j cứu k ạ
3. mua s2 2nd hq phải chú ý check j ạ, e nghe nói hồng tâm, lockscreen.. bị thì kiểm tn ạ
mong các bác đừng bỏ rơi e tội nghiệp
cardinluu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@seven_vip Pin mình zin luôn mà.Cái nắp gồ là tại có lớp da. Xài cũng ngon lắm khỏi phải xài op lưng:p
@cardinluu k bạn ơi xem lại đi..nó hơi gồ vs nắp thường dán miến da cung k đến nỗi đâu...xem 2 bên nửa kia cũng gồ
cardinluu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@seven_vip Kệ nó đi dù sao xài ok đó giờ là được rồi😁
@kent.stylez Vỏ máy hàn với quốc tế khác nhau bác ơi làm sao có thể thay qua đc
Công nhận modem theo rom này kém quá
Wifi kém thật
Ko hiểu up modem khác có đc ko ?
Có ai up modem khác chưa , chia sẻ cho tôi với ?
@hong_son21 b dùng room nào..modem gì ???
@kent.stylez Rom 4.0 fix ở trang 1 đó
Modem theo rom luon mà
cardinluu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau 1 ngày dùng rom 4.0 fix cảm thấy mọi thứ đều ổn, rung mạnh
Nhưng pin thì vẫn hao. mình sạc pin đầy vào wifi chơi wechat chưa được 5' là tuột pin 2%😔
@cardinluu cài 2 laucher 1 lượt là hết lỗi kaka
cardinluu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@seven_vip Mình cần theme file .zip bạn ah để up qua recovery😃
@cardinluu èo mình k biêt nhe coi chừng lỗi đó rom...này tàu nó cook từ rom stock chứ k phải rom cook quốc tế bình thường đâu
cardinluu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@seven_vip Lỗi rom thì up lại. Chuyện nhỏ😁
chừng nào có kernel fix rung cho con của mình đây
Up song máy biến thành 9100 hay hay

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
lấy vít tháo cái máy ra, nếu máy quốc tế thì bo mạch chủ chiếm đủ diện tích bề ngang của khung viền, còn máy hàn thì bo mạch ko chiếm hết diện tích bề ngang của khung viền vì nó phải làm nhỏ hơn chừng 5cm dọc từ trên xuống dưới luôn( đây chính là nơi chứa ăngten của máy) còn nếu ai tinh mắt chỉ cần nhìn sơ bên ngoài là bít máy hàn hay máy quốc tế, máy hàn ổ sim và thẻ nhớ tích hợp chung thành 1 khối ( sim nằm trên, thẻ nằm dưới, giống y chang ổ sim thẻ của các dòng máy s5233, e2510..) còn nếu là máy quốc tế thì ổ sim và ổ thẻ nhớ nằm ở hai bên máy( đối diện nhau) 😃
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
mình sài ốp nên o dùng nắp lưng đc, bỏ nắp ra, để nắp lưng ốp ko khớp hết máy đc 😔

máy bro ơi máy m250s có xài được
Power Pack của s2 vn k máy bác
kích thước s2 hàn và s2 vn i9100 khác nhau hả các bác
@zinboxkv đánh cana thôi
zinboxkv
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip Đánh làm sao bác. Để em sereach gu gồ thử
@zinboxkv là dung dich để đánh bóng nhựa đa phần là dung cho xe hơi..mua về thoa lên đt thoa đều đợi nó khô sau đó bác lấy bông gòn đánh đều nó chừng nào cảm thấy bóng đẹp thì thôi (bóng hơn cả bede 😁)
zinboxkv
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip (bóng hơn cả bede :D)=> kết câu này:p
đánh nhừ tử nó chỉ bóng chứ ko hết sước đc. nhan sắc có cải thiện chuốt đỉnh:D .thử dùng xăng đánh hay kem PS cũng ko tốt mấy.
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
http://www.tinhte.vn/threads/1158270/
Mình muốn xài rom VK5.3 này thì có cần file pit gì ko-hay dùng odin up bt?
zinboxkv
TÍCH CỰC
12 năm
@Bo0Bo0 hầu hết các kernel đều tích hợp sẵng CWM. bác quất cái nào tuỳ thích
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
@zinboxkv Đang k biết nên xài kernel nào-bác thấy cái nào tốt-có root lun,tiết kiệm pin mà máy k lag ý
E cài cho e gái nên cần rom tiếng việt và máy ổn định nên mới định cài rom VK của bác Hòa-chứ k đã nghịch rom khác
zinboxkv
TÍCH CỰC
12 năm
@Bo0Bo0 Bác đang ở stock rom gì? ( tìm cf-root kernel để flash cho có root và cwm đã)
Rom của bác hòa thì bác nên dùng 5.13 cho ổn định. Có kernel theo rom apolo(speedmod kernel) khỏi flash thêm

Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
@zinboxkv E định xài rom của bác Hòa thế-root theo hướng dẫn ở tinhte rồi up rom của bác ý bản 5.13 là xong-k cần up kernel gì nữa đúng k ạ
Tất nhiên e sẽ kiểm tra và cho lên stock ICS trc
Xai may ngay nay... ket luan 1 dieu pin cua rom 4.0 fix hao hon pin rom stock ics. K hoan hao nhh mjnh mong doi. Hoi bun... dang phan tro ve ics chiu rung iu day. Cac ban thay sao?

Sent from my SHW-M250S using Tinhte.vn
gialong_v
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up ROM qua odin nó có root cho mình luôn không các bác?
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gialong_v bác up rom ở mục V có root sẵn rồi đó 😁
AI Ở HCM MUA POWER PACK CHO S2 NHÀ M KHÔNG E BÁN 350K K FIX NÈ...ĐÃ GẮN THỬ S2 M250S VỪA NHE...
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip vừa hả bác? cái này dung lượng bao nhiêu vậy? 😁
@hai8668 1300 BÁC...CÒN MỚI LẮM QUA XEM LÀ THÍCH..TAI E ĐANG KẸT TIỀN MỚI MỚI MUA HWA..BƯA NAY LẠI CẦN TIỀN ĐỘT XUẤT
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip tiếc quá. ngoài HN mà... 😔
@hai8668 uhm hjc mình cũng tiếc cần tiền quá đê ai có cho mượn k lãi hen
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm

bác nào cho em hỏi sao máy em toàn bị tự bật GPS. ko dùng gì liên quan đến GPS mà nó cũng tự bật. phải vào xóa bộ nhớ ram đi mới hết. các bác xem hình rồi giúp em với.😔
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
ace cho mình hỏi chút,máy mình đang chạy bản rom ở mục V, nhưng giờ ko thấy voice talk đâu cả. Minhf có thấy trong app có voice command và voice talk nhưng ấn vào cả 2 đều báo ko có data j đó. Tính năng voice search mình cũng thấy trong faafn quản lý ứng dụng có nhưng lại ko có wiget + k thấy ở danh sách app.
Giờ mình muốn kích hoạt tính năng voice talk thì làm thế nào hả mọi người ?
Rom này đc cái rung khỏe . Nhưng tùy biến hơi chán .
Về chơi rom vk rung yếu 1 chút nhưng hay và đẹp hơn.
Đợi bản room khác vậy .
😁
mình có cái ốp lưng xách tay luôn từ hàn xẻng, có lỗ lú anten ra luôn 😆 nói chung vừa khích, không cần bỏ cái nắp lưng phía sau ra, mà mình thì dùng bóp da chứ ko dùng ốp nên ae nào cần mình nhượng lại, nó là ốp dẻo bóng màu đen, máy mình màu đen ốp dzô thành 1 cục bóng thùi lùi, 😃))
bacdo26
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào gửi link em down ít game cho máy 250k với.em down mấy game nhứ anfats6 fifa 2012 đều k chơi được.
em đang dùng rom Bản dùng Odin : http://gokhanmoral.desean.net/siyahkernel/v2.6/Siyah-v2.6.13-kor.tar
@bacdo26 game của b đây
http://forum.cellphones.com.vn/threads/689-TONG-HOP-SUU-TAM-Gameloft-HD-cho-GSII

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019