[Final - 25/08][CFW] Nokia 500 Belle Official Special

thanchetdepchaj2
7/8/2012 15:7Phản hồi: 417
[Final - 25/08][CFW] Nokia 500 Belle Official Special
Mình xem trên diễn đàn thấy người dùng nokia 500 cũng không ít nhưng số lượng người cook thì có vẻ rất hiếm hoi (không nhầm thì có 3 hay 4 người). Đã thử qua các bản CFW và cũng không tìm đc bản nào theo í mình nên quyết định học hỏi từ nhiều nguồn (trên cả các 4rum nước ngoài) và về tự nấu 1 bản xài. Test thử chưa thấy lỗi nên q.định share cho ae nào đang đi tìm hoặc chưa tìm đc bản cook ưng í load về blash thử (khuyên ae nên tự tìm hiểu và chế lấy 1 bản dùng).Mong mọi người cm lịch sự và góp í để mình hoàn thiện thêm.Đặc biệt cảm ơn đến bạn Anhcong_sos đã chỉ cho mình từ những v.đề cơ bản để cook. Ae nào không thíc thì cũng đừng gạch đá nhiều nha. Nhà e xây xong rồi không tiếp nữa đâu 😁:D:D
1 số mod và thông tin ở CFW của mình
+phiên bản 111.020.068 chỉ có ngôn ngữ Anh và Việt (full bộ gõ t.việt)​
+hack vĩnh viễn​
+mod không giới hạn HS (có thể del mọi HS)​
+định hướng quét nhạc và ảnh (tự tạo thư mục Music để chép nhạc vào)​
+tiếp tục download khi restart​
+phản hồi rung khi nhận hay k.thúc c.gọi​
+cải thiện chức năng Zoom​
+tắt my nokia và đăng nhập Ovi sau blash​
+cache C->E​
+tắt hết app chạy nền (danh bạ,tin nhắn,nhật kí,tìm kiếm,đồng hồ)​
+khởi động nhanh hơn, tắt app autostart​
+add thêm reboot vào phím nguồn​
+t.đổi c.lượng ghi âm, mặc định mp4, ghi 720'​
+không ẩn tên icon ngoài HS (thấy thế đẹp :p)​
+add thêm chức năng rename ứng dụng, thêm folder ngoài HS​
+tắt rung khóa phím và có thể khóa phím ở mh ngang​
+mod tăng RAM​
+chỉnh sửa thông tin bài hát (ngôn ngữ E)​
+nền conversation mới của G.L bên symbian​
+trình xem video belle (không thíc trình xem của anna)​
+add thêm 1 số app : extra buttons, emuloff (thay phím nguồn), memcheck, S-cleaner 1.2, net switcher, rompatcher autostart với vài patch quan trọng, keylock...​
+xóa bớt đa số app không dùng bên UDA tăng dung lượng ổ C sau blash ~230Mb (bạn nào muốn tăng nữa bảo mình, nhưng mình ngĩ thế là thoải mái rồi, max cũng chỉ ~240 thôi 😆​
+RAM sau blash ~110Mb​
+giữ lại những app cần thiết : OviStore, Inter.Radio, bộ editor photo & video, Nokia map, đồng bộ Ovi, dictionary, e-mail, cập nhật PM...​
+còn vài app linh tinh như mynokia, hd.sử dụng... bên core & rofs chưa xóa (nó nhẹ hều nên kệ ;))​
+font N9 không bị lỗi, effect theo mình thì khá hay nhưng không nhớ tên :D
+riêng widget mình không thêm gì hết nhé, để mặc định cho mọi người tự tùy biến theo sở thíc ( mình cũng thế, đỡ mất công remove 🆒)​
+thay đổi popup tin nhắn, cuộc gọi...(không cá nhân hóa)​
+game AB theo máy đã bị remove, ai cần cm mình gửi cho (đã mod cài trên thẻ)​
+bản cuả mình các bạn có thể hard resest mà không mất app cài sẵn nhé :rolleyes:
và còn nhiều nhiều những t.đổi nữa nhưng mình không thể ngồi l.kê hết đc​
😕​

Xem ảnh không :D
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
Xem ảnh xong có thíc thì load lè :p
Update link rofs2 fix lỗi java, tải về chép đè vào RM-750 và blash 😃
[Update] link core, rofs2 & rofs3 mới(25/08)
Nếu đã cài bản CFW của mình thì nên cài bản update này
change log
+add music player v17.01.13 E-V full nge nhạc loa ngoài lẫn tai nge (dolby effect) hay hơn, giao diện mới, định hướng quét nhạc tại F://Mucsic
+không quét nhạc chuông tại F://Music
+thêm tính năng sửa tên cấu hình bình thường và offline
+thay đổi hệ thống, máy chạy ổn định hơn
+tăng khả năng cuộn muợt cảm ứng (kéo cái tít mù 😃 )
+tắt cài đặt ngày giờ sau blash, vào thẳng màn hình chủ
+gửi mọi file qua bluetooth (gửi sis,sisx = quản lí tập tin của máy)
+add thêm Equalizer, có thể chỉnh sửa theo í muốn
+chỉnh music heap 30MB
+mod tăng tốc ứng dụng, tăng tốc CPU, RAM
+thêm hậu tố, chỉnh lại web mặc định google.com.vn
+add web brower 8.3 (chưa thấy đột phá)
+xoá key lock
+xoay mh khi khoá phím, tắt rung
+mod cải thiện pin 20%​
+thêm icon cho phím nguồn và proflie(đã edit lại cho chuẩn hơn bản 22/08)
+màu pin,cột sóng fix lever(mod by me) & splashscreen mới​
+add S-cleaner 1.3
+bật báo thời lượng trong cuộc gọi
+ngôn ngữ khởi động sau blash là t.việt
+nhật kí max 999 ngày
+phục hồi Ram sau khi thoát Camera mà không làm chậm Camera
+thay tên mặc định bluetooth là Handsome Death
+sửa lỗi bluetooth cho ai bị
+âm lượng mặc định là 60
+fix java
+vv....
PS : Xin mọi người nhớ là mình chia sẻ cho ai cần chứ mình chả cần gì nhé, ai không cần thì xem xong khỏi load, đừng vào đây buông lời cay đắng mất lòng ae.Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa. Ai cần gì trên hình thì cmt, có mình sẽ chia sẻ ^^!
Ai muốn các popup mặc định thì tải đính kèm (Resouce) về thả vào rofs2 blash 😃 Good luck!

Nhìn screen shot của mình xem có bị lỗi wifi không nhé ;)
417 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 chém gió:đỡ.
Chào mừng một cooker nữa của tinh tế ^^.
cậu cho tớ xin cái widget "vị trí của tôi"
😁
@trungha_itvn cái này là nokia map mà, nokia 500 đâu dùng đc mylocation @@
bỏ dủm mình cái 18+,1chém gió mới được k?mình cố gắng làm 1bản mà k nổi,
@taisingle oke đợi lát nữa đi ăn cơm về mình sửa cho. lần sau đừng quote cả bài nhé bạn.nhân tiện cho mình hỏi có bạn nào biết ẩn ảnh vô thẻ không, nhiều ảnh quá, híc
cám ơn bạn trước nha!nói chung bạn sử dụng toàn từ ngữ chuẩn là ok.
@taisingle bạn biết dùng nokia cooker chứ ;)
aknnotpi.r96 và avkon.r96 ban chép vào Resource còn lại những file kia bạn chép vào Resource\apps và blash là có k.quả như mong đợi 😁 cho vào rofs2 nhé
ngon ngu.zip
toanpro234
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi có thể cho em xin cấi wedlit ghi chú như trong hình đc không ạ!!! cảm ơn bác trước nhé!!!

@toanpro234 có cho bác 😁
Notes Widget Transparent by syarmwawa.zip
toanpro234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanchetdepchaj2 "được voi đòi hai bà trưng" tý bác có cái wedlit ghi chú nào mà không trong suốt không nền mặc định ấy, em cài cái này xong để mấy cái hình nền tối màu+ vs cái chữ trên ghi chú này màu đen thực sự rất khó nhìn mà không nhìn ra chữ luôn ấy!!! nếu bác có thì em cám ơn trước nhé!!!!!!!! 😃
@toanpro234 2 bà trưng cũng có luôn 😁
Notes Widget.zip
toanpro234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanchetdepchaj2 rất cám ơn bạn nhé!!!!!!!
@toanpro234 không có gì, cần gì trên đó cứ cmt, có mình sẽ chia sẻ ;)
Đặt gạch lúc nào dùng flash lại 😁
p/s: Ở đâu hà đông vậy bác :D
@phucpho12a 😃 mình ở chỗ ĐH HN
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có một con nokia 500 mất pass vào máy. Có cách nào xử lí không bạn, nếu phải up lai fw thì làm thế nào nhỉ, bạn hiểu về nó giúp mình với, thank bạn rất nhiêu 😃
@abcabc blash lại là đc thôi. cách blash bạn đọc bài này
http://www.tinhte.vn/threads/1093584/
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanchetdepchaj2 Cảm ơn bạn., để mình thử xem được không 😃
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy cái hộp thư với nhật kí cuộc gọi đọc nghe vui nhỉ "chém gió" :d
hehemetal
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi,bỏ 18+ với cả mấy cái chém gió trong tin nhắn và cuộc gọi đi dc ko,cứ để mặc định ban đầu của máy ý bác
@hehemetal được. bác tải mấy file e đính kèm bên trang1 kia về thả vô rofs2 theo đường dẫn là sẽ không còn như hình nữa đâu ;)
chép vào rofs2 của bạn đúng k?mới làm về nên chưa thử,chắc được vì cái này dễ
@taisingle phải rồi, chép tất mấy file đó đè vào mấy file cũ rồi đóng lại và blash 😁
@thanchetdepchaj2 làm như thế nào vậy bạn??hướng dẫn mình đc ko?
@trungthin làm gì bạn?????
@thanchetdepchaj2 bác tải mấy file e đính kèm bên trang1 kia về thả vô rofs2 theo đường dẫn là sẽ không còn như hình nữa đâu ;)
chép vào rofs2 ntn vậy?
cám ơn bạn rất nhiều.mình đã flash ok rồi rất hay.
sẵn tiện cho mình hỏi?làm sao để biết nhúng ứng dụng nào vô chổ nào,mình có thể thêm bớt nhưng file ưng dụng có trong bản cook sẵn k?
@taisingle bạn tải pm sisware về bung app ra và thả theo đường dẫn, có app nào muốn thêm úp lên đây mình bung cho cũng đc 😃
hehemetal
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi chỉ mình cách tắt ứng dụng chạy nền dc ko,mìh tìm mãi mà ko biết ở đâu cả
@hehemetal bác mở file này private\10202be9\102858f2.txt
ở dòng 0x1 -> 0x5 bác thay mấy dãy số thành 0 0 hết thì sẽ không còn app chạy nền nữa
bạn ơi!dt mình k chạy dc ứng dụng java.k biết có ai bị giống mình k?ai biết giúp mình với
@taisingle sao lại không chạy đc, bạn nói rõ xem khi chạy nó báo gì để mình xem lại 😃
@thanchetdepchaj2 mình cài game java của teamobi,phần mềm xổ số phang khi cài đặt thì ok,nhưng khi click vô icon trò chơi thì k tác dụng gì,cũng k báo gì hết.
@taisingle mình úp bản fix rồi đấy, tải về blash lại là oke thôi
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi kết nối với phoenix điện thoại đang tắt nguồn hay bật nguồn vậy bạn, mình làm hoài mà phoenix không nhận
hehemetal
ĐẠI BÀNG
12 năm
@abcabc dt bác bt thì bật bt,deadfone thì cứ cắm vào bt thôi chứ,má̉ bác cài nps chưa vậy,
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hehemetal Điện thoại mình mất pass, mình chưa có nghjk dòng này bjo nên không hiểu deadfone là gì nữa. NPS là nokia PC suite hả bạn, mình có cài rồi
@abcabc bác tắt nguồn đi nhé, chọn product xong FW update, chon bản FW rồi tích vào death phone, bác option del file màu đỏ đi, nhấn refubish, hiện ra cái bảng thì làm theo là oke
để
để flash bạn cần có phonenix,cable driver,framework.cài framework trước rồi cài phonenix rồi tới cable driver.nếu muốn flash ở chế deadphone bật nguồn thì trước tiên gắn cable kết nối dt với máy tính,mở phonenix lên tại mục connections ta chọn usb1(máy nhận dt sẽ chuyển sang usb RM-750).nếu bạn flash chế độ deadphone thì mục connections bạn chọn NO CONNECTIONS.z thôi
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@taisingle Máy của mình đã cài phoenix, down fw cho nokia 500 bằng navifrim, đã cài noka suite, lúc cắm điện thoại vào máy tính(điện thoại đang tắt) đã báo nhận vậy mà phoenix không nhận khi mình chọn USb1 hoặc 2 đều báo no product 😔. Mình đã cài lai mấy lần nokia suite và phoenix mà vẫn không được. Giờ điện thoại của mình bấm nút nguồn không lên rồi, không biết có phải hỏng nút nguồn không nữa, khi cắm sạc vẫn báo sạc
thanchetdepchaj2 ơi!vào cưú mình với.dt mình k mở dc ứng dụng java
kiểm tra antivirus thử xem vì chúng xung đột nhau.mình thì k cài nokia ovi suite mà cai cable drive.bạn nói dt đang tắt nghĩa là bạn chọn deadphone thì bạn phải chọn no connections mới đúng.
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@taisingle Chọn noconection thì lại không scan hay làm bất kì điều gì được bạn ạ 😔
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@taisingle Cảm ơn bạn cuối cùng nó cũng được rồi 😃
Chủ thớt ơi....cho mình cái giao diện tn như trong hình với...😃
@gypsy king
danh da trời.zip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM