[Ứng dụng] Một số ứng dụng hình ảnh cho Nokia Lumia

vt2912
8/8/2012 5:42Phản hồi: 46
[Ứng dụng] Một số ứng dụng hình ảnh cho Nokia Lumia
Như các bạn đã biết, ngoài các ứng dụng hình ảnh độc quyền của Nokia như Camera Extras, Creative Studio thì trên MarketPlace hiện nay còn rất nhiều ứng dụng hình ảnh khác cho các bạn lựa chọn và sử dụng. Trong bài viết này mình sẽ giới thiệu đến các bạn một số ứng dụng như thế. Các phần mềm được đề cập đến trong bài viết bao gồm: Fhotoroom, Fantasia Painter Free, Super Camera, LomogramPhotogram.

1. Fhotoroom: (miễn phí)

Fhotoroom là một ứng dụng camera+ chỉnh sửa hình ảnh với hơn 130 bộ lọc khác nhau, sau khi chỉnh sửa- thêm hiệu ứng, bạn có thể chia sẻ bức ảnh của mình trên Facebook, Twitter, Flick hay tumblr đơn giản bằng 1 chạm màn hình. Ứng dụng được đánh giá rất cao trên MarketPlace và có nhiều người sử dụng.

Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing
bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Một số hình ảnh screenshot:

2. Fantasia Painter Free: (miễn phí)

Fantasia Painter giống như Photoshop trên Windows Phone vậy, bạn có thể làm được rất nhiều việc với bức ảnh của mình, như thêm hiệu ứng, chỉnh sửa, cắt ghép ảnh ...Rất nhiều tính năng của phần mềm đang đợi bạn khám phá.

bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Quảng cáo

3. Super Camera: (miễn phí)

Super Camera là ứng dụng chụp ảnh với giao diện đẹp, mượt mà. Ngoài việc chụp ảnh các bạn còn có thể chỉnh sửa ảnh, đưa thêm hiệu ứng vào hình ảnh. Một tính năng khá nổi bật của ứng dụng, đó là nó cho phép bạn tạo một hình ảnh động dạng GIF bằng camera của điện thoại.

Quảng cáo

Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

4. Lomogram: (miễn phí)

Lomogram là một ứng dụng chỉnh sửa hình ảnh trên Windows Phone với hơn 30 bộ lọc, nhiều khung hình và hiệu ứng ánh sáng khác nhau. Sau khi chỉnh sửa bạn cũng có thể chia sẻ những bức ảnh của mình trên Facebook, Twitter... để bạn bè mình cùng chiêm ngưỡng.

5. Photogram: (miễn phí)

Photogram cũng có các chức năng như ứng dụng Lomogram đã giới thiệu bên trên như thêm hiệu ứng, khung hình và chia sẻ trên mạng xã hội, tuy nhiên ứng dụng này có giao diện đẹp và mượt mà hơn. Các bạn chắc sẽ hài lòng và cảm thấy thoải mái khi sử dụng Photogram.

Chúc các bạn sử dụng phần mềm vui vẻ nhé !
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tks bác vt2912 đã share những app rất hay ủng hộ bác
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@Alanphung hehe chia sẻ là niềm vui mà bạn 😁.
chủ thớt hay nghịch thật, nhiều thông tin hay quá. Thanks
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@cuongcsc Hehe không phải là hay nghịch mà là hay tìm hiểu chứ bạn 😁, thế mới có nhiều thông tin để chia sẻ cho mọi người.
đang xài Fhotoroom, tuyệt vời!
@tranguyen Chuẩn quá, Fhotoroom và fantasiapainter là 2 cái em thích nhất
Đang xài Super Camera 😁 thanks đã chia sẻ
ahuy1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh cung co mot app mun chja se moi nguoi ne co ten la photo genius cung hay lam;)😁;-):-D:p:-]:[
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@ahuy1805 Chia sẻ thì cũng phải gõ tiếng Việt có dấu chứ bạn :D
ahuy1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ừ lần sau minh sẽ chú ý ;)😁😃😃
ahuy1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình update lên sao không phát wifi được vậy bạn pít ko;)😃;-)😃
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@ahuy1805 Lỗi gì hả bạn, bạn nói rõ xem nào?
ahuy1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lỗi này nè minh lay laptop va dt ket nối wifi từ con lumia của mình nó đều tìm thấy nhưng kết nối không đuoc mac dù tín hiệu sóng rất mạnh ;)😃;-):-;-)😃;)
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@ahuy1805 bạn xem trong phần thiết lập xem mật khẩu và tên Wi-fi thế nào, thử đổi tên và pass khác xem sao.
@ahuy1805 Bác làm như hình này nhé....khi nào không xài em nó thì vô bỏ hai dấu check đi....em thử rồi mặc dù có chấm than vẫn xài bình thường...do bác phá băng thông nên bị vậy đó
ahuy1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh thu rat nhìu lần đều ko được mặc dù sóng rất mạnh nó đều báo lỗi ko thể kết nối ;-)😃;)😃:-D:p
ahuy1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thử ùi mà ko đựơc nó vẫn vậy máy đều nhận wifi ma ko kết nối đựơc song wifi rat manh ;)😃;-)😃=P
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@ahuy1805 reset lại điện thoại xem sao bạn ơi 😁
ahuy1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh cung reset lai ui
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@ahuy1805 Thế thì còn cách up lại firmware khác thôi bạn ạ 😁, tìm hiểu cách up firmware cho Nokia bằng Nokia Care suite nhé :D
traci09
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vt2912
Bác ơi! ấn nút nào hay chạm vào đâu để e quay camera cho con Lumia 900 ạ :-( hý hoáy thế nào cũng k quay phim đc
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@traci09 Bạn nhấn nút Camera thì nó sẽ bắt đầu quay, stop thì nhấn nút camera 1 lần nữa, nút cứng ấy bạn 😁
traci09
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vt2912 mình ấn r. ấn k đc mình chuyển qua giữ 1 lúc nhưng mọi cách vẫn k có tác dụng. có khi nào bị lỗi quay phim k bạn ơi?
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@traci09 Bạn lưu ý, khi ấn là phải ấn mạnh xuống thì nó mới quay nhé, còn ấn nhẹ chỉ là nút focus trong chụp ảnh thôi.
ahuy1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uh thank ban nhiu nha ;)😃:]:S;-)😃:p
bác vt2912 cái app super camera quay dạng GIF có thể lấy làm lockscreen không bác
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@Alanphung Lockscreen không dùng được GIF đâu bạn ạ 😁
traci09
ĐẠI BÀNG
12 năm
a đc r! hehee cứ xót của sợ hỏng lên ấn rõ nhẹ
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@traci09 chúc mừng bạn đã thành công, hehe 😁.
traci09
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vt2912
Bác ơi! thấy có tk dev cài đc 10 app cho lumia. bác cho em lời khuyên e lên cài những pm nào cho hữu ích 1 chút đc k ạ,bật tắt mà k cần dùng phím nguồn,phím chụp ảnh ấy......em cảm ơn bác
traci09
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 Mod nhiệt tình thật đấy
bác nào dùng lumina 800 update phiên bản mới thành công như bọn nokia.com.vn công bố bản 122xx chưa vậy? em mang lên 42 Lê Đại hàng bọn nó làm ma kiểm tra máy thì vẫn 12070,bọn nó chăm sóc khách hàng kiểu gì mà nói đéo biết gì,chán quá
datpro12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có ứng dụng hình ảnh : đụng vào chỗ nào méo chỗ đó , kéo kéo méo méo ra không ?
@datpro12345 Cài Creative Studio là có đó
datpro12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuongcsc mà đó là mình phải chụp ngay lúc đó, ý em là có ảnh rồi mình làm cho méo mó ấy...
datpro12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vt mà up " món ngon " liên tục cho ACE lumia thế này chắc mình sẽ chết vì bác quá 😔
hức đọc chả hiểu :-ss

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019