[Tin đồn] Nikon chuẩn bị ra mắt máy ảnh Coolpix sử dụng Android

Didu
8/8/2012 12:54Phản hồi: 35
[Tin đồn] Nikon chuẩn bị ra mắt máy ảnh Coolpix sử dụng Android

Một số tin đồn gần đây cho thấy Nikon đang chuẩn bị ra mắt mẫu máy ảnh số đầu tiên có cài HĐH Android mang tên Coolpix S800. Theo Nikon Rumors, S800 sẽ được Nikon giới thiệu vào ngày 22 tháng 8 tới với HĐH Android 2.3 (Gingerbread) cài sẵn và khả năng truy cập vào kho ứng dụng Google Play. Lợi thế rõ ràng nhất của HĐH Android đó là kho ứng dụng dồi dào với rất nhiều phần mềm hỗ trợ chỉnh sửa ảnh và chia sẻ nhanh lên mạng xã hội. Theo nguồn tin, máy ảnh Android của Nikon cũng sẽ có kết nối WiFi, GPS, màn hình hiển thị 3,5" và có sẵn ống kính tiêu cự 25-250mm. Nikon không phải là hãng máy ảnh đầu tiên nghĩ tới ý tưởng cài Android cho máy ảnh khi mà trước đó, Panasonic cũng từng xem xét tới khả năng tương tự hay việc Samsung đăng ký thương hiệu cho cụm từ Galaxy Camera hồi tháng 2 vừa rồi.

Nguồn: Slash Gear
Hình ảnh: Steves-digicams
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Người người ĂN ROI, nhà nhà ĂN ROI
Đừng có giống anh Kodak là được
Máy ảnh android chắc là tiện lợi rồi
Cái này cũng tích hợp gps với wifi quá tiện lợi khi úp ảnh lên facebook.nhưng cần đột biến khi 1 số sp có những tính năng như vậy
Thêm cái alo nữa là đối thủ của nokia 808 rùi =]]
@cuccutthanbi thế thì bác ko đọc kĩ bài roi.bác xem la alo hay máy anh
@minhvip501 Thế nên mới bảo cái này nếu thêm khả năng gọi điện nữa thì như kiểu em 808 là đt mà có camera khủng.bác ko hiểu à :l
anhhung7461
ĐẠI BÀNG
12 năm
càng ngày máy ảnh, điện thoại, tab càng rút ngắn khoản cách
android bá đạo.phủ sonǵ khắp nơi.he
Android thông dụng quá !
Mot trao luu android bung no danh pha nha ta. Lam nha ta tro nen tien bo
Nguyen Ngoc Hoang Phuc
01218816679
phucziban007@gmail.com
malepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
androd lợi hại thật😁 thích android hiii
mkool9x
TÍCH CỰC
12 năm
@malepro bạn biết đây là box gì ko ?? box tin tức nhé ,bạn vào nhầm box còn to mồm chửi mod là sao ! DiDu là mod nổi tiếng của tinhte đấy , bạn giỏi thì bạn cập nhật tin tức thay đi ,ko phải tự nhiên mà tinhte trở thành diễn đàn số 1 VN nhé 😁 đề ngị rửa tay rùi hãy gõ bàn phím nhé
malepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mkool9x bị điên ah hay mù chữ vậy mình viết là vào nhiều box k0 thấy bài để đọc.........>>>>> ức chế wá ms ns vậy.còn bạn mở mắt ra đọc đi rồi hãy ý kiến nha. còn chửi đâu nào? chỉ có bạn ms hỉu đc mấy từ đó thôi.con ng mình thế nào thì thì sẽ nhìn nhận vấn đề thế ấy tự coi lại đi.(vl= vô lí). còn bạn hỉu theo nghĩa # thì đó là bản chất của bạn thôi🆒 còn đem DiDu zô đây ca tụng làm j ai giỏi thì ng khác cũng thấy đc k cần bác nhắc.bác chắc cũng trong cái loại xx thui k hơn k kém:D
“licon" minh cha ham
nhung minh men android😁
SE K800i
TÍCH CỰC
12 năm
Máy ảnh Android chắc hướng đến người dùng không đòi hỏi chất ảnh quá cao, thích chia sẻ ảnh, đặc biệt qua các mạng xã hội, tiêu cự 25 -250 quá tuyệt cho đối tượng khách hàng này.
Các thiết bị điện tử thật sự sẽ thông minh hơn khi có android, tương lai từ Tv, máy chụp hình ... đếu có khả năng tương tác với nhau dễ dàng. Nhìn qua Apple cái gì làm ra bo bo dữ lấy thu lợi cho riêng mình rồi đi kiện cáo um sùm lại càng khoái GG
Nikon mang bao nhieu % công nghệ chụp ảnh vào phone

Send from my cục đá !
Máy ảnh ăn roi? chả có ý nghĩa gì nhiều, 1 chiết smartphone chạy ăn roi cũng đảm nhiệm không thua kém chức năng máy ảnh số và giải quyết được nhiều việc hơn nữa
thêm androi thì thêm tiền nhé các bạn =))
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
mai mốt sẽ có máy giặt android, tủ lạnh android, đồng hồ android, máy chiếu android, ...
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
@foolguy Máy giặt, tủ lạnh xài android có rồi đó ban, của lg và samsung có cài android. Còn đồng hồ android cũng có rồi, máy chiếu android thì có điện thoại tích hợp máy chiếu xài android là samsung beam.
@foolguy ban oi đồng hồ android co roi day
thêm 1 thiết bị có android, thảo nào mà anh apple muốn chiến cho chết android....
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
D90 có " nâng cấp " lên xài Android đc k nhỉ :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019