Google đang phát triển tính năng đưa nội dung email vào kết quả tìm kiếm

shinbehv
11/8/2012 1:21Phản hồi: 29
Google đang phát triển tính năng đưa nội dung email vào kết quả tìm kiếm

Thời gian gần đây Google đã luôn có những bổ sung vô cùng đáng giá vào hệ sinh thái của mình: từ Google Translate tới công cụ tìm kiếm Google Search. Mới đây nhất, trong một sự kiện diễn ra ở San Fancisco, Sagar Kamdar, giám đốc bộ phận Quản lý sản phẩm và Tìm kiếm toàn cầu của hãng lại cho biết công ty của ông đang tiến hành nghiên cứu thử nghiệm việc tích hợp thêm các tin nhắn từ địa chỉ Gmail của khách hàng vào kết quả tìm kiếm của họ.

Theo Kamdar, Gmail là sản phẩm hình thành trong quá trình phát triển tự nhiên của hệ sinh thái Goolge. Ngày nay lượng dữ liệu trên các tài khoản Google mail đã lớn hơn thông tin web và hãng thu thập được. Hiện tại, để tìm kiếm trong Gmail, người dùng cần truy nhập vào hòm thư của mình và gõ từ khóa vào text box, kết quả thu được chỉ nằm trong nội dung email mà họ đã gửi hoặc nhận được trước đây. Với tính năng mới trên Google Search, kết quả tìm kiếm trên email cá nhân sẽ được hiển thị ở cột bên phải cạnh các thông tin trên web truyền thống. Nhờ đó người dùng cũng dễ dàng xem lại thông tin về các địa chỉ liên lạc trong danh bạ của mình.

Nếu các bạn có tài khoản Gmail và muốn trải nghiệm tính năng đang thử nghiệm của Google, hãy click vào đây để đăng kí và đợi email kích hoạt. Lưu ý rằng tính năng này mới hỗ trợ cho Google.com, và chưa áp dụng được với Google.con.vn. Thử nghiệm mới nhất từ The Verge cũng cho biết chức năng này mới chỉ làm việc trên Chrome và Firefox, khách hàng đang dùng Safari có lẽ phải chuyển sang một trình duyệt khác để thử trước khi Google hoàn thiện sản phẩm của mình.

Được biết, đợt bổ sung của Google cũng sẽ bao gồm tính năng hỗ trợ tìm kiếm thông tin về các chuyến bay cho các khách hàng thường xuyên phải di chuyển.

Nguồn: Ubergizmo, The Verge
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GG ngày càng gần gủi với người dùng bằng những ứng dụng tốt
@jack93 Đồng ý là tiên nhưng, cũng không hẳn là tốt,như đang tán cô hàng xóm mà phơi ra như thế thì dễ thằng khác nó xơi mất
Vấn đề bảo mật thì sao nhỉ ?
@Luôn Tinh Tế gg đã mặc định chuyển sang giao thức https khi search bằng FF và chrome rồi nên vấn đề bảo mật ko phải lo. bởi vậy chức năng này cũng chỉ chạy trên chrome & FF thôi
http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-thong-tin-vien-thong/81151/firefox-14-ban-chinh-thuc-tang-cuong-bao-mat.html
Tin nhắn riêng tư mà cũng cho lên áh?
camyblack
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saiback Bạn search từ gôgle account thì mail của acc đó mới hiện thôi người khác ko hiện ra đâu mà lo mất bảo mật
google dạo này làm việc tích cực dữ ta.tính năng mới ra ào ào😁
translate củng chưa ngon lắm...mình thich cái nào thực sư chất lượng. dịch sao nhiều lúc chính mình củng ko hiểu cái gì.....ko biết thêm cái này nửa có tốt ko đây...😔
Cái hiển thị kết quả email là khi các bác đang đăng nhập bằng tài khoản Gmail của bác, nếu không đăng nhập thì sẽ không hiển thị kết quả mail, làm ơn lưu ý giùm điều này
@Vaanres Ngay cả như vậy thì cũng nguy hiểm lắm thím à ...
gunz_95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không ổn đâu gg!
bblagi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiêu đề thiếu chữ "tin" bác chủ ơi, sửa lại đi đọc cho nó trơn mắt. Cảm ơn bac.
Các bạn đọc ko để ý lỗi chính tả sao ? Bài viết này sao nhiều lỗi chính tả quá vậy ? Ngay cả tiêu đề cũng ko rõ nghĩa: "Google đang phát triển tính năng đưa nhắn email vào kết quả tìm kiếm"
Ko biết tác giả vô tình hay cố ý ?
Giờ đây ko thể làm việc hiệu quả nếu thiếu Google.
Giờ thằng khựa nó có mua Google đi nữa thì VN mình chả có mấy ai tẩy chay đc chúng nó.
Googol
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dự là có kha khá bác chỉ đọc tít rồi phán =))
Như này thì lộ hết à >.<
chắc từ mai số lượng người dùng Gmail sẽ giảm dần...

ĐỌC XONG HÓA RA MÌNH BỊ NHẦM.
cái tít quá ảo 😆 éo đọc thật kỹ thì cũng dễ hiểu nhầm
tctvn
TÍCH CỰC
12 năm
các bác làm ơn đọc kỹ dùm nhé! móa mới đọc title xong mà phán hoài! chưa đăng nhập thì tìm bằng niềm tin ^^!
becauseilu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy mà cứ tưởng... loạn hết cả lên. Nhưng mà vậy thì các Hacker chắc sẽ lợi dụng vào cái này để ăn cắp thông tin nữa
tctvn
TÍCH CỰC
12 năm
@becauseilu chả liên quan đâu!
baosua
TÍCH CỰC
12 năm
Hết hồn mới đầu cứ tưởng ai search cũng được nhưng chỉ có đăng nhập google và search gmail riêng của mình thôi. Cái này hay nè.
Nếu k chặc chẻ thì thím Gồ sẽ bị kiện cho mệt lun đó. Chrome thì quá cởi mở. Login 1 lần là nhớ luôn cái acc gmail, lần sau mở mail là khỏi cần login lại là bậy quá trời lun
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
mail toàn lung tung mà tìm gì trong đó....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019