Thiết bị Windows Phone 8 của Samsung với màn hình HD, có thể là Odyssey

Duy Luân
14/8/2012 1:21Phản hồi: 79
Thiết bị Windows Phone 8 của Samsung với màn hình HD, có thể là Odyssey
Theo một tập tin XML rò rỉ bởi trang TmoNews, Samsung đang chuẩn bị một chiếc điện thoại với số hiệu SGH-T899 dành cho nhà mạng T-Mobile ở Mỹ. Đây sẽ là một mẫu smartphone dùng Windows Phone 8 (vì các tag XML có chỉ ra trình duyệt của máy là Internet Explorer 10) với màn hình độ phân giải 720 x 1280, một trong những tính năng được nhiều người mong đợi trên các thiết bị chạy hệ điều hành mới này. Ngoài ra, SGH-T899 còn được trang bị kết nối 4G LTE. Có thể đây là một biến thể của chiếc Odyssey đã từng xuất hiện trong tài liệu kiện tụng giữa Samsung và Apple mà chúng ta đã từng thấy. Theo tài liệu của Samsung thì Odyssey sẽ xuất hiện trong quý 4, khớp với tin đồn về việc Windows Phone 8 sẽ ra mắt chính thức vào tháng 11 năm nay.

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

............được trang bị màn hình 4,65" Super AMOLED độ phân giải HD, máy ảnh chính 8 megapixel, máy ảnh phụ 2 megapixel cùng kết nối NFC để dùng với tính năng Tap + Send hoặc Wallet Hub trên hệ điều hành mới. Máy hoạt động được trên mạng 4G LTE và có CPU Qualcomm MSM8960 xung nhịp 1,5GHz...........củng ngang ngửa với S3 thôi mà. khác mổi hệ điều hành..ra nhiều quá rối sản phẩm ...ekekekelàm .....mà ko biết các nước khác có ko hay chỉ ở MỶ thôi nhỉ.....😁
Samsung trãi dài phân khúc thật... Chắc mang đường lối kinh doanh hàng tiêu dùng qua điện thoại rồi ... Bá đạo ! 😁
@hsdhnh

Trước giờ Samsung vẫn thế mà. Ra cái này cho Microsoft đỡ buồn thôi :D
@hsdhnh công nhận samsung tính toán hay thật. hiện giờ samsung thành công vượt bậc trong android nên khi có thêm sản phẩm wp8 thì chắc chắn người dùng sẽ chú ý đến. và hiện giờ wp có rất ít hãng tham gia. nên cơ hội rất lớn. và cho dù wp hay android, 1 trong 2 không thành công thì samsung vẫn sống với cái còn lại
enemi
ĐẠI BÀNG
12 năm
đợi Nokia coi sao? WP 8 + Purewiew..
@enemi Cũng trông mong 1 em như thế. WP 8 + Purewiew --->công nghệ hội tụ.
SAMSUNG mà có windows chắc bá đạo đây.....bài viết ngắn quá......ko biết các nước khác có ko hay chỉ ở MỶ thôi nhỉ.....😁
đợi nokia thôi. Wp8 trên samsung thì cũng không hơn galaxy s3 là mấy.
"Odyssey" nghe như xe đa dụng cỡ lớn của HONDA nhỉ!
phucneo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhtroc vài bữa nó ra con Sienna cho xem..
anhzaive
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra để an ủi anh MS thôi, khi nào MS thì SS sẽ ra nhiều mẫu giống Android lắm.
Anh Sung tham như mõ, tranh hết android giờ còn mỗi thằng wp là bát cháo của Nô cũng chén nốt, tham kinh! ngon thì ăn nốt ios với bb10 đi 🆒
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@autotechno Bạn ý chỉ nói hơi quá thôi. vài hôm trước bỗng nhiên cỗ phiếu của RIM tăng đột ngột, thì ra đó là do 1 tin đồn ss định hợp tác với RIM để sử dụng BB10 và dần thâu tóm RIM. Đó chỉ là tin đồn thôi mà các nhà đầu tư lại phấn khởi thế rồi cho thấy họ đang rất cần một luồn gió mới. Tuy nhiên hôm sau ss lên tiến xác nhận ko có tin đồn này, cổ phiếu em ấy trở lại như xưa.😃
@autotechno iOS chắc hông có zé. còn BB10 thì k ham. hí hí
@nhatthieng Mông cũng có nhiều loại, nếu là mông mấy e người mẫu hay hotgirl thử hỏi bác nào ko muốn cắn
@nhatthieng Chắc chắn dân phá đường ray😁 vào đây đánh bom liều chết :D

kẻ bải trận. ghét những kẻ đánh bom liều chết
không biết SS lại đang chuẩn bị những gì...chờ đợi
Apple vẫn tốt nhất ae a 😃
@tuoitre1803 nhà anh có mấy cái bàn thờ ?????????
:oops::oops:
@hocsinhyeukem
CM kinh quá! phải hỏi thêm có mấy bát hương cùng bao nhiêu ảnh cho đủ bộ chứ. hic;)
Samsung dấn thân vào nhiều hệ điều hành,đó là điều ko lạ lùng gì trong đường lối kinh doanh của ss,nó mang lại nhiều cơ hội,ít rủi ro,ko như các hãng khác chỉ trung thành 1 hệ điều hành đến khi nhận ra ko còn phù hợp với quá trình phát triển thì đã quá muộn.
Lies
TÍCH CỰC
12 năm
Con này màn HD đầu tiên của WP8 hả các bác 😁
Eoh, anh Sam nhà ta bi h kiêm luôn cả chuyện "thần thoại" Hy Lạp ở đây cơ àh
Nuôi cả WP 8 nữa cơ đấy😁
Đầu tư phát triển trên rất nhiều mảng khác nhau, mong rằng kế hoạch của Sam sẽ thành công nhiều (cũng không thể biết trc dc vì bị phân tán quá nhiều 😕)
Ủng hộ SamSung 😃
lt4v_tannd
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko hi vọng gì mấy ở cái hdh WP8
vagabond205
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lt4v_tannd Bác nói cứ như thánh sống ấy nhỉ :p
@vagabond205 thánh sống gì ??? mình cũng ko quan tâm dt xài wp8. PC wd8 thi ok ! chứ dt thi wp8 làm cảnh thôi ! iOS vs ANndriod xài ngon rồi , mà nếu hdh android hay HDH iOS trên PC thì đâu dc ! Xài cái nào ra cái đó!
phucneo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vagabond205 tinhte mình thánh sống nhiều dữ lắm...toàn chiên da ko hà.
Sam sung này lợn chết cũng nhập.ko thiếu thứ gì ko có...
@anchoi_khongso_muaroi_t E rằng wp8 sẽ làm lu mờ IOS, ở đó mà lợn chết với sống.
@Hungdunghcmc Mình ko nói wp8 là lợn chết.ý nói sam sung cái gì cũng hay hdh nào cũng có tí...
@anchoi_khongso_muaroi_t Phải mạnh như họ mới có thể đảm nhận được. SS và HTC ra wp trước Nokia. Do vấn đề wp 7 là hậu không theo kịp nhu cầu thị trường về hỗ trợ chip đa nhân và màn HD nên họ không thể sx đại trà. Wp8 là lúc họ phát huy sức mạnh.

Để sx wp8 phải do Microsoft chọn, không phải ai muốn cũng được làm. Hiện nay chỉ có Nokia SS HTC và Huawei được chọn. Riêng SS còn được chọn sx Tab win8 mà Nokia thì không.

Đủ thấy thực tế SS vẫn được đánh giá rất cao bởi Microsoft. Với tình hình hiện nay SS với Android Wp8 và Tizen thì việc đè bẹp IP về thị phần là chuyện nhỏ.

Chỉ có điều cần cảnh giác với SSVN. Họ bán s3 với giá cao hơn IP 4S, trong khi s3 bán free ở Mỹ chỉ là 530 USD. Cảnh giác với việc SS có tí tên tuổi là SSVN coi người Việt như gà. Bản thân mình không ưa SS VN từ lâu.
Em cũng mong chờ WP 8 quá ;)
Đánh dấu em này. Ít nhất Nokia chưa có em nào bằng cho đến nay. Chỉ toàn sp hết thời vào cuối năm.
Rất đáng để chúng ta chờ đợi. Android và iOS đang rất huy hoàng nhưng một ngày nào đó mọi thứ sẽ thay đổi 😁 nhường chổ cho WP. Không WP8 thì WP9 hoặc 10, 11 gì đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019