Quý I 2012: Việt Nam nằm trong Top 20 Quốc gia có nhiều người dùng Internet nhất Thế giới

tungnt1108
14/8/2012 8:29Phản hồi: 143
Quý I 2012: Việt Nam nằm trong Top 20 Quốc gia có nhiều người dùng Internet nhất Thế giới

Thống kế từ Internet World Stats cho biết ở Quý I 2012 Việt Nam vẫn tiếp tục trụ lại Top 20 Quốc gia có lượng người dùng Internet nhiều nhất Thế giới. Cụ thể chúng ta có 30.465.742 người sử dụng Internet, chiếm 34,1% dân số và đứng vị trí 18 thế giới. Sau đây là một số thống kê chi tiết khác:
  • Có tổng cộng 2,28 tỉ người sử dụng Internet trên toàn thế giới.
  • Top 20 quốc gia có tổng cộng 1,7 tỉ người sử dụng Internet, chiếm 75% người dùng Internet toàn thế giới.
  • Ấn Độ tuy xếp thứ 3 thế giới nhưng tỉ lệ người dùng Internet chỉ chiếm 10,5% dân số.
  • Trung Quốc gần như không có đối thủ ở mọi thông số, lượng người dùng Internet của họ là 513.100.000 - gấp đôi Mỹ (nước đứng thứ 2). Đóng góp 22,5% lượng người sử dụng Internet trên toàn thế giới
  • Trong số 20 quốc gia trong Top, các quốc gia có tỉ lệ người dùng Internet so với dân số đạt mức cao bao gồm: Anh 84,1%; Đức, Hàn Quốc 82,7%; Nhật 80%.
  • Nigeria là quốc gia Châu Phi duy nhất có mặc trong Top 20 với 45.039.711 người dùng Internet - chiếm 26,5% dân số, đứng thứ 11 thế giới.
  • Tham khảo chi tiết tại đây

Nguồn: Internetworldstats
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bọn TQ nó lấy thịt đè người ghê thật
Trong đó anh em tinhte.vn góp phần đáng để kể và...nể!!! 😁

Gửi từ Éo Gì ộp tì mợt 2ích của Ice Man
Nhìn Tinh tế thì biết VN như thế nào rồi.😃
Dân mình thích nhảm nên cũng góp phần giữ vững Top 20.
@jack93 Bác nói rõ xem thế nào là thích nhảm?
@Kaiderella Bạn mới tham gia Diễn đàn?
@jack93 Trước khi hỏi thì bác nên mở Profile xem đi chứ.
Đứt cáp quang biển rồi. Tới 31/8/mới phục hồi xong. Chán !
@iphonespirit Không biết có sao ảnh hưởng tới mình ko, mà sao mấy ngày ni...sài mạng ức chế quá bác ơi...😔.
@campn.dng Có chứ bạn, mấy ngày nay Internet chậm như rùa.
@iphonespirit Đứt cáp quang mà
@iphonespirit Dạo này vào internet cứ bị cái trang web Hao123 nó mặc định làm trang chủ, chưa kể 1 số phần mềm tự động cài vào máy, tự up dữ liệu làm mạng chậm rì. anh em chỉ cách khắc phục triệt để, ko chỉ cho mình mà cho nhiều người.
nên có thêm thống kê là người Việt nam dùng internet nhiều như vậy thì với mục đích nào nhiều nhất?
@hoanggiabao xem trang du học Liên Xô . Mỹ :rolleyes::rolleyes:
Nhật đáng nể thât. Mỹ sao hơi ít nhỉ

Gửi từ củ khoai sử dụng tinhte
@android_bar nó có 250 tr ng thôi ạ
@android_bar Mỹ có khoảng 80% dân số sử dụng Internet. Còn china thì có khoảng hơn 38% thôi hà, tại thịt nó nhiều thôi.
Ối mài gót!
Trung Của
Điểm benchmark của TQ gê thiệt, chip mạnh dữ.
@hongphongvl Bác nguy hiểm một cách rất nguy hiểm 😁
@xxxphantomxxx Chắc bạn ấy có khiếu hài hước thôi. :D
@hongphongvl Ghê j bọn khựa dùng internet để xem phim sex mà😁 dân số nó mới thế cả nhật nữa:D

kẻ bải trận. ghét những kẻ đánh bom liều chết
Tính ra vn mình cũng gấp 4-5 lần con số 30.9
Cứ lấy 1 tài khỏan ngưòi dùng internet dc chia cho nhìu người khác là ra ngay thôi
@T-r0x Vn là trùm nhiều chuyện trên mạng mà.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
@zodanh2102 ok! toàn là chuyện của triều đình
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@T-r0x Bác đùa à! @@ Chiếm hơn 31% dân số mà còn nhân 4 5 lần thì thành 150% dân số à! Lol! @@
Biểu đồ trên là là biểu đồ dựa trên số người => Nên cái cột của "Tàu khựa" dài quá . Dùng biểu đồ % xem ra ... dễ coi hơn
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Woa! mình k ngờ Iran cũng nhiều ghê 😃
Internet là truyền thông của dân. Nhìn Việt Nam và trung Quôc thì biết
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc liên xô chống mỹ chiếm cỡ 50% ah ... 😁
@TKD_KHTN haha..bác nói chí ní..chí ní...em cũng góp vào một ít mà
top 20 nước có người dùng ADSL với tốc độ Dial up thì đúng hơn
Mềnh toàn lầu xanh chấm u ét. Cai facebook xong lai nghiện tinhte. Đau quá. Huhuhu
oldboy8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ có những trang mạng hấp dẫn như tinhte đã giúp duy trì đội quân chém gió của chúng ta lúc nào cũng rất đông đảo để góp phần cho thứ hạng cao về truy cập Internet.
Với Tỉ lệ dân số Việt Nam mình mà đạt đc những chỉ số này cũng là đáng tự hào cho nền CNTT nước nhà rồi đây. Vừa rồi báo Thái Lan có bài nhận xét rằng, Việt nam là con hổ ngủ quên của ngành iT thế giới nữa.
@Ng. Thành Trung Chính xác bác ạ. Đứng ở góc độ người dùng phổ thông thì phải nói rằng cơ sở hạ tầng CNTT của VN đã phát triển rất mạnh chỉ trong 10 năm nay. Bây giờ hầu như đi đâu cũng có thể sử dụng 3G giá rẻ và kết nối wifi khi check in khách sạn, quán cafe,... ADSL thì hầu như nhà nào cũng có.
@bloomberg Tỉ lệ dân số ở đây ý mình là số lượng dân số đó, còn bạn nói đó là mật độ dân số rồi. Bạn có vẻ bi quan quá, tất nhiên các số liệu báo cáo thống kê chỉ mang tính toàn diện chứ đâu thể phản ánh chất lượng đc, ngay cả Trung Quốc đứng đầu nhưng chắc gì về ất gj đã cao. Bạn hãy nhìn lại Việt Nam mình hoảng những năm 90 thử xem, internet là gì có đc bao niêu người biết, vậy mà giờ nhà nhà internet, wifi phủ rộng khắp từ cơ quan, quán hàng, nhà dân...và cũng có 2-3 tỉnh thành phát wifi miễn phí tại trung tâm đô thị đó thôi. Còn về chất lượng, thì phải chấp nhận ở mức hiện tại bởi VN đi sau người ta đến 50 năm, điều này cũng là đáng mừng lắm rồi, FPT lọt vào top 20 thế giới về cung cấp hạ tầng CNTT thế giới,... Cái chính là mình ko định hướng đc cho nguồn nhân lực thôi, đã có thời ngành CNTT là hot, là lựa chọn và là ước mơ của nhiều người, nhưng giờ, đào tạo xong thì rất nhiều người ko có việc, thậm chí giờ nhiều người coi đó là nghề tay trái nữa.
@Ng. Thành Trung Hê ta là một trong số đó...
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
Mình hay vô Tinh tế, FB và liên xô chống mỹ!
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanthat Khoái cái Liên Xô Chấm USa của bác nhất đấy nhá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019