Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Rò rỉ] Hình ảnh khung màn hình 4,3 inch của điện thoại Nokia chạy WP8?

Blaze1st
14/8/2012 17:57Phản hồi: 131
[Rò rỉ] Hình ảnh khung màn hình 4,3 inch của điện thoại Nokia chạy WP8?
Nokia WP8 Screen.jpeg
Có thể thấy so với iPhone mới, Windows Phone 8 cũng không chịu thua kém về số lượng tin đồn. Mới đây là sự xuất hiện của Samsung Odyssey, và bây giờ đến lượt Nokia với hình ảnh được cho là khung sườn màn hình của thiết bị chạy WP8. Theo CNBeta, một trong những đối tác sản xuất phần cứng cho Nokia, ALPS, đã cung cấp cho họ bộ phận rò rỉ này. Có vẻ như phần khung này vừa vặn với màn hình có kích thước 4,3 inch, bên cạnh đó nó còn có một lỗ nhỏ ở phía đỉnh, rất có thể đây sẽ là nơi đặt camera trước cũng như cảm biến ánh sáng của máy. Sở dĩ khẳng định đây là bộ phận tháo rời của máy chạy WP8 bởi nút Home trên sườn máy có logo mới đặc trưng của hệ điều hành này. Ngoài ra, đường nét tại các góc và sườn máy được làm cong, khác biệt hoàn toàn so với thiết kế vuông vức của những dòng Lumia 800/900 hiện nay, và nó cũng không giống với thiết bị được cho là nguyên mẫu chạy WP8 của Nokia bị rò rỉ trước đây. WPCentral cho rằng đây là khung của 1 sản phẩm trung cấp và mức tin cậy của nó khá cao, đạt 7/10.
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao Mình cứ thấy nó giống giống 😁
@hanguyen129 .......giống IP (không phải ngại 😃 cứ hình chữ nhật, bo góc là moi người nghĩ đến IP
d7293
CAO CẤP
12 năm
@hanguyen129 SS.G.S3 chứ gì?😃😃
@d7293 giống lumia 610
d7293
CAO CẤP
12 năm
@Lê Ngọc Bảo NHìn cái viền quá giống S3 luôn, nhưng L610 ra mắt trước nên e cũng nghiêng về 610.
cái phọt y chang S3 vậy @@
KaCher
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Trương Công Quốc Bác xem con Lumia 610 với con s3 nó có giống nhau k 😆
tetinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Trương Công Quốc Khakha sao cậu không liên tưởng S3 đến nokia C7, S3 ại có 2 bên sườn có ý tưởng của nokia X1-o1:p
@Trương Công Quốc Nói nó giống S3 thì nhục cho nó quá!
@KaCher S III giống C7 bác ạ
bjboyn00b
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác nhầm rồi, thực ra nó giống LUMIA 610 và LUMIA 610 ra trước S3 nhé, viền nhỏ hơn LUMIA 610 và không béo bằng, màn kéo dài ra, mình tin SS với NOKIA chả bao giờ kiện nhau cái khoản thiết kế.

Và thực tế cái hình giống máy này

Và mọi người cũng biết chiếc máy này có mẫu lâu lắm rồi nhé

Đừng ifan nào Comment NOKIA thiếu ý tưởng nhé, NOKIA ra rất nhiều đt, còn Apple chỉ ra 1 đt, nhưng chả có sự thay đổi gì từ 4 sang 4s, iphone 5 dự báo cũng chỉ là kéo dài màn hình ra. Vì vậy nghiêm cấm chê bai nhớ 😃, nếu chê bai thì chắc APPLE gọi là tắc ý tưởng 😁
@bjboyn00b cái đt dưới mới tuyệt vời làm sao!!!, khung trc chả nói lên cái j, rất nhiều cái going nhau, mà tin đồn càng chả ra làm sao cả
prin77
CAO CẤP
12 năm
@bjboyn00b Có ai bảo giống apple đâu mà bác nhột thế...@@
Cá nhân tôi thì thấy giống phong cách của HTC hơn
@bjboyn00b BÁC phát biểu hay quá,em thik bác rồi đấy
@bjboyn00b nhưng thiết kế nhìn k đc đẹp bằng lumia 900. Thiết kế lumia 900 nhìn chuẩn k kần chỉnh lun rồi. Hi vọng nokia cho ra thiết kế đẹp mà đột phá chút. Kòn k thì giốg lumia 900 mà to chút thì hay biết mấy
TTX_412
TÍCH CỰC
12 năm
@bjboyn00b nhìn thế nào em cũng chẳng thấy giống nổi cái Lumia 610 chỉ thấy giống S3 thôi, mới nhìn sơ qua em cứ tưởng là sản phẩm của Samsung cơ.
Samsung-Galaxy-S34.jpg images.jpg Nokia WP8 Screen.jpg
Lumia 610 có thân hình bầu trên dưới lẫn hai bên trong khi sản phẩm này nhìn qua cứ như là cứ như là phiên bản màu đen của S3 vậy
mat truoc giong s3 qua vay.
kieu dang lumina dau roi
@p_duythai con này giống S III, nhưng S III giống C7 bác nhé
nghich wp 1 ngay chán
trandaocs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Yeuladaukho92 Bạn nghịch đến đâu rồi mà chán, phán hay ghê. Nếu không muốn ném đá thì đừng cm ở đây nhé!
@trandaocs Chắc là chỉ dùng vài cái app vọc vạch thôi chứ chưa đi sâu vào + thấy toàn tiếng anh hok hỉu gì 😆

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@Yeuladaukho92 chưa nghịch đủ bác ah ^^ ban đầu mình cũng thấy thế ^^ nhưng giờ thì ngược lại hoàn toàn rồi 😁 oán mỗi 1 điều là nó chưa hỗ trợ tiếng Việt thôi :D
khung sướn khá giông ss 3 đấy. bo viền tròn ở 4 góc...... có vẻ giông đấy. mong rằng sẻ trang bi công nghệ Pruvieu trên con WP8 này. LIKE
@Hưng công tử bác có thấy con C7 chưa?
@Hưng công tử pureview nhé
@emailcuahuy xin lỗi các bác nha. viết nhanh nên sai... các bác thông cảm...
@smartphone0G con c7. tớ có thấy qua rồi. nhưng thực sự nó khá giông s3. tuy rằng s3 ra đời sau c7 nhưng s3 quá đình đám. ai nhìn thấy đều có cảm tưởng như vậy... tớ không có ý gì về bản quyền kiểu dáng cả...
@Hưng công tử giống s3 hùi nào bạn. con lumia 610 có kiểu dáng đó trước s3 nhé
NOKIA hết ý tưởng thiết kế hay sao ấy! Dạo này ko thấy sp nào đột phá cả!
@Godfire đúng
@vinhtroc Troll à !! 😁
@vinhtroc Từ khi Bác "Dót" chết, cái avarta của bạn vẫn giữ y đấy thôi! Đừng nói đến đột phá!
@Bình Trần Thanh Thế theo bạn mình đổi avatar thế nào đây!
nhìn hơi giống S3 , cũng phải thay đổi chứ cú kiểu dáng vuông giống Lumina mãi cũng chán
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
các bác cứ hô hào WP với Nokia cố lên mà thị phần vẫn lẹt đẹt thế! WP cố lên............😁
oh yeah đang chờ đợi những sản phẩm đỉnh của Nokia
mà thôi mình chỉ chủ yếu đến chất lượng chứ chưa bao giờ để ý đến chuyện có giống nhau không 😃
jiji75
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu thị trường trung cấp mình sẽ mua em này ngay!Xài biết bao em android đỉnh nhưng giờ vẫn chung thuỷ với Nokia!Nokia cố lên
Dm giữ ng thiết kế củng bị chê, mà đổi củng bị sủa vl bọn antifan
kfat86
TÍCH CỰC
12 năm
phải xem hình ảnh máy đã thì mới đánh giá dk. nhưng nokia từ tin đồn đến máy mất nhiều thời gian lắm
ai lại so sánh cái khung với cái máy đã hoàn chỉnh rồi
minh cung dang cho doi mot san pham dot pha cua NOKIA. mac du minh bay gio dang sai may cua hang khac . Co nen NOKIA
ngox_IT
TÍCH CỰC
12 năm
Cái nhìn đầu tiên khi nhìn vào sản phẩm này thì thấy mặt trước giống S3 hết 90% :eek:
@ngox_IT
nếu có cái wp như này thì sao nhỉ?
sao làm giống s3 thế =((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019