[Tin đồn] iPad Mini sẽ như iPod Touch phóng to, nhẹ, mỏng và hẹp hơn iPad

Didu
15/8/2012 15:47Phản hồi: 174
[Tin đồn] iPad Mini sẽ như iPod Touch phóng to, nhẹ, mỏng và hẹp hơn iPad

Lại tiếp tục là những tin đồn về mẫu iPad Mini nhưng lần này chúng ta có hình ảnh minh hoạ về iPad màn hình nhỏ hơn từ những nguồn tin thân cận. 9to5Mac đã vẽ ra một hình minh hoạ iPad Mini dựa trên những gì mà họ biết về thiết bị này, dĩ nhiên là phải có cơ sở để người khác có thể tin được. iPad Mini có thiết kế, kiểu dáng như một chiếc iPod Touch phóng to với hai viền trên dưới kéo dài trong khi viền trái và phải màn hình được thu nhỏ tới mức tối đa. Nguồn tin này cho biết thêm rằng iPad Mini sẽ không nhỏ hơn quá nhiều về kích thước so với iPad màn hình 9"7, thay vào đó Apple tập trung giảm trọng lượng, độ dày và chiều rộng của máy.

Khi đã nhìn những tablet với màn hình viền rộng quen chúng ta sẽ thấy ở iPad Mini sự bất cân đối và khó cầm tay khi thao tác với máy, chính mình cũng thấy điều này. Tuy nhiên, có thể nhờ trọng lượng và độ mỏng của máy được giảm đáng kể nên việc cầm một tay cũng sẽ dễ dàng hơn, bạn sẽ dồn trọng lượng của máy xuống toàn bộ bốn ngón tay trong khi ngón cái chỉ cần giữ nhẹ trên viền màn hình. Không chỉ nhẹ hơn, iPad Mini được cho sẽ mỏng bằng iPod Touch hiện tại, như vậy nó mỏng hơn so với chiếc iPad màn hình 9"7.

iPad Mini có thể sẽ được Apple định giá trong khoảng từ 200USD tới 250USD hoặc cao hơn một chút, đồng nghĩa phân khúc thị trường của dòng iPad sẽ rộng lớn hơn so với hiện tại. Người dùng chưa mua iPad vì nó quá lớn hoặc đắt thì họ sẽ chọn iPad Mini vì nó đã nhẹ hơn và rẻ hơn. Tin đồn cho biết Apple sẽ giới thiệu iPad Mini cùng với iPhone mới tại một sự kiện vào tháng 9 và bán ra sau đó không lâu.

Nguồn: iMore
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết còn dòng iPod Touch nữa không hay là sẽ bị thay thế bằng iPad mini đây.
@doinho còn chứ bạn, touch gen 4 là thiết bị giải trí bán chạy nhất thế giới mà, bỏ nó thì cũng mất 1 khoản khá lớn đó
nhoctm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doinho chắc ko thay đâu bạn, dù j máy nghe nhạc nhét túi thì ipad mini vẫn ko tiện = ipod hehe
@nhoctm nếu bỏ ipod touch đi thì giá ipod touch = ipad mini 😁
nhoctm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhthongthai1996 ko cần bỏ chỉ cần bằng giá sẽ gom tiền làm 1 e ^^, nhìn hình mẫu thì thấy đẹp nhỉ ^^!
@doinho ipod touch dần dần đi vào lỗi thời như các máy nghe nhạc mp3
Tin dữ cho các máy tính bảng khác !!
@hiepthong Chả biết bao giờ mình mua được nó ^^
Nắm phân khúc quá 😃
Nếu vậy thì những anh chàng android lại gặp 1 đối thủ nặng ký ở hạng cân mini của mình.
@hahantin Mình chẳng phải ifan nhưng thực ra công bằng mà nói để xem xét lựa chọn thì mình sẽ chọn ipad mini 😁
@biniiillliii Chuẩn luôn, apple nổi tiếng giá chát so với sản phẩm, Hy vọng em này ngoại lệ :D
amit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hahantin Bác nhầm cơ bản, iPad mini nhẹ tới mức chỉ cần 1 ngón cái ở trên để giữ, nó sẽ là đối thủ nhẹ ký so với các chàng android
a4k61dkh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@biniiillliii mình thích android nhưng nếu được chọn vẫn chọn thêm 1 em mini,hấp dẫn thiệt
D.Silva191
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra em này thì mấy em hàng hót như nexus 7 có khi lại khó bán .
trung_it
ĐẠI BÀNG
12 năm
ipad ngon rồi nếu mà giá rẻ thì tuyệt quá ko có đối luôn
Sao lạ nhỉ, toàn thấy những người này lấy tin đồn ở đâu ra không biết rồi tưởng tượng ra cái iphone hoăc là ipad mini mới. Toàn là tin lấy từ "nguồn thân cận' không. Coi chừng giống năm ngoái, vẽ hình iphone mới bằng những tin từ 'nguồn thân cận ' này làm mọi người tượng thật rùi đến lúc ra chính thức thì hỡi ôi........
Ngon nhưng surface mà cứ 199 $ thì cũng khó chơi đấy, hi😁
@_nhan_nv_ Ẹc làm gì có cái surface 199$, bác đùa ác thế, người máu surface như em dù gì cũng dao động, hix trên 1000$
@Hoangluuanh Làm gì có giá 1000$, tin siêu vịt.
Lucyboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@_nhan_nv_
lucyboy. Sony xperia LT22i
Uh dung day neu ma ngang gia thi chia biet chung
cố gắng mua 1 em dùng.hihi
ngon, bổ, nhưng ko rẻ 😕
Ipad mini là ipod touch phóng to, Iphone là ipod touch gọi điện đc, Ipad là ipod touch phóng siêu to .. Ipod touch là bản nâng cấp của ipod.
..ơ dech ... vậy táo chỉ nghĩ ra mỗicái ipod ah.
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ateenrau vậy bạn nghĩ ra được cái gì để mang về chỉ 1 tỷ USD mình xem =))
@ateenrau Má lanh quá , Apple mỗi sp đều dành cho thị trường riêng, galaxy tab 7" 10" , note, S3 , mp3 player cũng chả khác gì, 1 nùi cảm ứng màn hình bự,cái thứ anti ko suy nghĩ
@ateenrau Khi dùng mới thấy sự trải nghiệm của iphone, ipod, ipad tuy na ná nhau nhưng thật sự khác nhau
@leminhtu88 Uah, đúng vậy.... bởi vậy cái tiêu đề bài viết này nó chẳng đúng tí nào 😁
Cuddas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra đi để n7 giảm giá hehe
xuxu09
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ thích mỗi apple vì nó đẹp...
aspdotnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuxu09 chuẩn hok cần chỉnh .. thích mỗi cái .. đẹp :p
kiểu dáng wa đẹp, nhưng chắc cpu phải yếu để còn bán dc loại 10inch
Như iPod phóng to thì đẹp rồi,mặt sau nhám nhám thì tốt chứ mình không thích kiểu gương như iPod.
Nếu mà giá từ 200-250$/€ thì quá ổn.
Hy vọng là sự thật.😃
Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nova_ck Tiền của bác là EU còn bác chủ là USD. Theo giá nào đây bác??
@Hoàng-Long Thường thì số nó giống nhau thôi bác ạ , ở EU thì qui ngang sang € không chênh là mấy đâu.
Ví dụ ipad 3.gen ở Mỹ 499$ thì ở Đức bán 479€.
Mua ở Mỹ vẫn là rẻ nhất, mua ở EU thì từ trước tới nay luôn đắt hơn.😔
kho hang minh co them mon moi
Já ngon wá😁

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Thì em nói ví dụ thế mà 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119