Nokia và Microsoft sẽ tổ chức sự kiện vào 5/9, có thể là Lumia 910/920

Didu
16/8/2012 6:6Phản hồi: 100
Nokia và Microsoft sẽ tổ chức sự kiện vào 5/9, có thể là Lumia 910/920

NokiaMicrosoft vừa gửi một thư mời cho các phóng viên Mỹ về buổi họp báo liên quan tới Windows Phone 8 sẽ được diễn ra ở New York ngày 5/9 tới. Do được 2 hãng đồng tổ chức nên người ta tin rằng đây sẽ là dịp Nokia hợp tác cùng Microsoft cho ra mắt một vài thiết bị phần cứng nào đó chứ không phải chỉ là phần mềm như buổi lễ giới thiệu trước đây. Hơn thế nữa, sự kiện ở New York cũng trùng ngày với Nokia World ở Phần Lan. Năm ngoái, Nokia đã giới thiệu những điện thoại Windows Phone đầu tiên của họ ở Nokia World nhưng năm nay Nokia World đã thay đổi, sự kiện ngày 5/9 ở Phần Lan dành cho các nhà mạng và nhà bán lẻ chứ không cho báo giới như trước kia. Do vậy, chúng ta hoàn toàn có thể hy vọng Nokia sẽ trình diễn loạt sản phẩm Lumia mới ở New York, dù cho hình thư mời chỉ có biểu tượng bản đồ chứ không phải là chiếc điện thoại nào cả.

Thời gian gần đây đã xuất hiện hình ảnh được cho là mặt kính phía trước của smartphone Windows Phone 8 Nokia với chiều dài đường chéo màn hình là 4,3" và logo Menu được thiết kế mới. Nguồn tin còn cho biết thêm mặt kính này được gắn vào một smartphone với vỏ không phải dạng nguyên khối làm từ nhựa polycarbonate như dòng Lumia 900 hiện tại.

Nguồn: Engadget, WP Central
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khá là trùng hợp, ngày 5/9 tới mình cũng đang ở New York, sẽ cố gắng truyền tải những thông tin mới nhất về nhà😃
@sonlazio nhanh nhanh ka nha tức khắc càng tốt like mạnh luôn hihi
i love ....
i love ......n
gunzok
TÍCH CỰC
12 năm
@sonlazio hâm mộ bác quá , ko biết bác làm gì mà đi tây đi tàu suốt 😁
@sonlazio Ú bác nhớ truyền tải thông tin thật chi tiết về nhá. 😃
@sonlazio Thế thì tốt roài, bác xem có gì thì chịu khó nhịn đói mà trên tay tất cho Bà kon thưởng thức nhá 😁
Cách đây khoảng chục năm, em nhớ bác Lê Khả Phiêu cũng đi tham dự triển lãm của Microsoft ở Cung Văn Hóa Hữu Nghị Việt Xô (Hà Nội) Bữa đó em nghe thuyết trình về công nghệ ở các gian hàng mà lúc ra khỏi Cung em suýt ngất vì đói lả :eek:
Hi vọng chíp đa nhân + màn hình HD 720 là ngon 😁
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
@nhonbeo :-S hi vọng thì nên hi vọng vào cái kho ứng dụng của nó chứ đa nhân vs màn HD làm gì thím
@nhonbeo Để Bác chuyển từ S2 sang à :D
Ra nhanh thế nhỉ, chậm chân qua mùa mua sắm là tèo rồi.
thẻ nhớ giá rẻ
Chắc đổi mỗi chip thành dua core S3 đồ họa 225. Win 8 đầu tiên ?
lậy chúa Nokia giới thiệu xong thì cho đặt hàng và nhận hàng sau 2 tuần. Đừng để đến mùa xuân năm sau mới ra hàng làm tụt hứng.
trandaocs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng nhẽ, Lumia 900 lại ra đi sớm vậy sao. Ôi sắp chia tay em nó rồi.
I love September so much 😁
Quá đã...
Phải ngóng theo thôi!
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
mình nghĩ 5/9 sẽ có Lumia chạy WP8 nhưng chưa có Pureview
Lu 900 chuẩn bị rớt giá thê thảm, nhưng chắc cũng chả ai dại gì mà mua
@hoangtuhoahongdx mình có, nhưng ko định bán, vì dùng rất thoải mái :"> đáng đồng tiền
@ducpham2801 hi tiếc nhỉ, đổi 3gs lấy 900 không bạn 😁:D
@hoangtuhoahongdx Hehe, bác đang nằm mơ rồi 😃😃:D
@nothingisay mình trêu thôi, là gj có 3gs
csvifi
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh hay. hy vọng có thiết kế mới.
binhbun
ĐẠI BÀNG
12 năm
có 910 hoặc 920 là quá đã rồi.
baokecave
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sẽ sớm có Room Cook cho Lumia 900 chạy winphone 8 thôi
@baokecave lumia 900 đơn nhân làm sao chạy wp8 dc mà cook...
@baokecave
thým ko nge ông Mic nói WP8 ko chơi với chíp đơn nhân hở?! 😃 cook cook có ngày mình nấu ăn luôn 😁
Hudson
TÍCH CỰC
12 năm
Tháng 9 có nhiều cái để chờ đợi thật 😃
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
đợi chờ mua 1 em Nokia chạy WP8 thôi
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
Cố lên no.
Làm con có snap s4 màn hình hd là ngon rồi 😃.
Mong có cả belle mới có thể là 801 😃...
có 510 thì càng tốt
Cặp đôi hoàn hảo, hy vọng WP 8 sẽ dễ dàng sử dụng như Android ko cần phải thông qua cái Zune chi cho phức tạp
Cũng ngay ngày khai giảng lun nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019