Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Tạo tài khoản Developer WP với email của trường đại học liên kết với Microsoft

vt2912
17/8/2012 3:16Phản hồi: 98
[Thủ thuật] Tạo tài khoản Developer WP với email của trường đại học liên kết với Microsoft
Lập trình viên muốn đăng kí tài khoản trong Dev Center của Microsoft thì phải tốn một khoản chi phí là 99$/năm. Tuy nhiên nếu các bạn có email của một trường học có liên kết với Microsoft thì sẽ được đăng kí miễn phí. Với tài khoản Dev Center Student, các bạn dùng Nokia Lumia có thể "developer unlock" điện thoại của mình để cài tối đa 3 ứng dụng file .xap bên ngoài vào điện thoại. Cách thức để 'developer unlock' sẽ được trình bày trong một bài viết khác, còn trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn để tạo tài khoản developer ở Dev Center

Các thứ cần có:
  • Một tài khoản live ( cái này ai cũng có 😁).
  • Một email của trường học liên kết với Microsoft ( cái này có nhiều, danh sách các trường học liên kết với MS sẽ có list ở trong bài).
Các bước làm chính:
  • Đăng kí tài khoản DreamSpark bằng email .edu của bạn.
  • Đăng kí tài khoản Dev Center bằng tài khoản DreamSpark.
Hướng dẫn chi tiết:

1. Đăng kí tài khoản DreamSpark bằng email .edu của bạn:

• Ở màn hình sau khi đăng nhập, trong mục "What country do you live in?" các bạn chọn là "Viet Nam" như hình bên dưới:

• Ở mục "How would you like to verify?" các bạn chọn là "Verify as a Student", còn ở mục "How would you like to verify your account?" các bạn chọn là "Get verified through my school" sau đó bấm "Continue" như hình bên dưới:

• Các bạn chọn trường đại học đã cấp mail .edu cho các bạn trong danh sách những trường đại học của Việt Nam như hình bên dưới, sau đó bấm "Continue".

• Điền email .edu mà bạn được cấp vào khung như hình bên dưới, sau đó bấm "Verify".

• Sau đó sẽ có thông báo là bạn cần phải xác nhận việc đăng kí tài khoản DreamSpark qua cái email .edu mà bạn vừa nhập vào. Lúc này các bạn hãy đăng nhập cái Email .edu của mình, sẽ có một thư xác nhận gửi đến bạn kèm theo Activation Code.

• Các bạn vào trang https://www.dreamspark.com/Activate/Activation.aspx sau đó nhập Code mà mình nhận được trong mail vào và bấm nút "Verify" như hình bên dưới:

• Thế là xong bước 1 khi bạn đã có tài khoản DreamSpark, bạn sẽ có một thông báo thành công như hình dưới:

• 2. Bước 2: Tạo tài khoản Dev Center bằng tài khoản DreamSpark:

Quảng cáo

• Các bạn vào trang https://dev.windowsphone.com/en-us/join sau đó chọn "Join now" như hình bên dưới:

• Chọn Country/Region là United States, chọn Accout type là "Individual or Student" như hình dưới, check vào ô Legal Terms sau đó bấm Next

• Điền thông tin về tài khoản của bạn, lưu ý mục City, postal code và State thì nên điền như mình ở hình bên dưới, còn email thì điền email live của bạn, Publisher name thì bạn hãy nghĩ ra 1 cái tên và điền vào, nếu bạn đưa ứng dụng lên Store thì nó sẽ có tên Publisher này. Cuối cùng các bạn ấn next.

• Ở màn hình tiếp theo, các bạn chọn là "I'm a Student" như hình bên dưới và ấn next:

• Xong rồi, thế là bạn có một tài khoản Developer ở Dev Center của Microsoft, bạn sẽ có một thông báo thành công:

Chúc các bạn vui vẻ nhé!

Quảng cáo

98 bình luận
    Chia sẻ

Xu hướng

like mạnh cho vt2912 ^^ thấy bài nào cũng hay
    vt2912 cho mình tài khoản đi khó tạo quá, hoặc tạo giùm mình nhé yh: langkhack1_8@yahoo.com tks nhé
    sax.mình k có email .edu
    Đến bước điền mail.edu thì không biết lấy mail.edu ở đâu. giúp mình cái này với
    @anhthu90429 giống mình :p
    cái email.edu làm s bác 😔
    vt2912
    TÍCH CỰC
    12 năm
    @FanNokia99 Bạn phải tự kiếm thôi 😁, xin của bạn nào học đại học ấy :D
    @vt2912 bác có ko cho 1 cái đi =))
    vi du mail edu la sao moi nguoi
    cho tớ hỏi khi mình đăng kí xong thì dùng tài khoản nào đăng nhập. cái live hay cai mail .edu
    hỏi tí, em tải phần mềm BT file transfer về r, nhưng làm thế nào để chuyển nhạc qua Bluetooth từ máy khác sag ạ? Lưu vào file nào trong file explorer ạ??? Em chuyển nhạc vào máy xog mở music + video lên k thấy hiện ra là sao? :'( ((((
    vt2912
    TÍCH CỰC
    12 năm
    @Mr.A Yo! Hiện ra làm sao được, mở bằng file explorer mà xem thôi 😁.
    ai co mail.edu cho xin di mọi người!!!!!!o_O
    tình hình là mình rất muốn unlock developer cho e lumia 610 của mình quá mà ko thể đăng ký được tài khoản email . edu nào cả! nản quá......bác nào có thể giúp mình được như mong muốn ko? pmm mình qua email baubi8x@yahoo.com. mình xin cảm ơn!^^
    ai chơi gunbros thì add nick xbox của em nhé UnfixingSubset0 :p
    híc tìm hiểu mãi mà không có được cái mail.edu
    @lcuong207 Mua không bán cho giá rẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
    • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
    • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
    • Số điện thoại: 02822460095
    • MST: 0313255119
    • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019