Vài game khủng mới nhất cho Nexus 7 và chip tegra 3, có data ;-)

hoaitrong
22/8/2012 3:27Phản hồi: 111
Vài game khủng mới nhất cho Nexus 7 và chip tegra 3, có data ;-)
Vài game hot dành cho Nexus 7 tablet và các máy dùng chip Tegra 3, và dạo này down data online trên server quá chậm và chập chờn, mình down liên tục 4 ngày trời mới xong, mặc dù dùng cáp quang nhưng tốc độ down toàn 20-30 KB/s, và down 1 lúc là bị lỗi phải down lại, nó làm cho mấy chục lần như vậy 😔 . Vì thế mình xin up "file Apk + Data" cho mọi người đỡ mất thời gian down data online.

Lưu ý: Những game mới sau này nó không còn phân chia từng phiên bản cho từng dòng máy nữa, Data mình up là dùng cho Google Nexus 7, độ phân giải màn hình 1280 x 800, những máy không cùng chip đồ họa và độ phân giải màn hình thì nó sẽ check file data và xóa những file không phù hợp cho máy của bạn, sau đó down lại 1 vài file (dung lượng không lớn như down toàn bộ) cho đúng cấu hình máy bạn, bạn cũng tiết kiệm được thời gian đáng kể.
VD: mình đã test thử Modern Combat 3 trên ĐT HTC Evo 3D vẫn chạy tốt, nó sẽ check file và bắt down 700MB thay vì 1,4GB như down từ đầu.

1. Modern combat 3_v1.1.1 (bản mới nhất hiện giờ cập nhật 22-08-2012)
Game hành động bắn súng.

Bấm vào đây để xem thông tin game.

Download 1 Link Fshare apk + data: http://www.fshare.vn/folder/TAGH6RYPFT
Hướng dẫn: giải nén file data 793 MB ra 1 folder có dung lượng là 1.44 GB, chép folder này vào máy theo đường dẫn Android/data/, chép file apk vào máy và cài đặt, muốn mở game thì các bạn phải kết nối internet trước, sau đó mở game, khi nó load xong thì có thể tắt internet và chơi thôi 😃 .

2. Fifa 12 v1.3.96
Game thể thao bóng đá.

Download 1 Link Fshare apk + data: http://www.fshare.vn/folder/T23786VBKT
Hướng dẫn: giải nén file RAR thành 1 folder có dung lượng là 1.5 GB, chép folder này vào máy theo đường dẫn Android/data/, chép 2 file apk vào máy, cài file "online play" trước, muốn mở game thì các bạn phải kết nối internet trước, sau đó mở game, khi nó load xong (có thể nó hỏi có down data không thì bấm no) vào game được rồi thì có thể tắt internet và chơi. Nếu muốn chơi offline thì thoát khỏi game, tắt internet và cài đè bản "offline only" và chơi. (Nếu quên không tắt internet mà vào game là sẽ bị bật ra, phải cài đè bản online lên mới chơi được, đa số các game hiện nay đều phải bật internet để vào được game, khi vào được rồi thì có thể tắt internet và chơi)

3. Max Payne Mobile 1.1
Game hành động bắn súng.

Quảng cáo

Download 1 Link Fshare apk + data: http://www.fshare.vn/folder/T0S8ANC5JT
Hướng dẫn: giải nén file RAR thành 1 folder có dung lượng là 1.32 GB, chép folder này vào máy theo đường dẫn Android/data/, chép file apk vào máy và cài đặt, kết nối internet lần đầu (những lần sau không cần), vào game chơi thôi.

4. Asphalt_7 v1.0.1
Game thể thao đua xe.

Lưu ý update 06/09/2012: mình vừa test thử Asphalt 7 đã fix lỗi license rồi (data + apk của mình không còn xài được nên mình xóa luôn), vì vậy các bạn hãy thử cách mới, thấy comment hoạt động tốt rồi đó, bấm vào đây để xem.

5. Need for Speed - Hot Pursuit_1.0.62
Game thể thao đua xe.

Quảng cáo

Download 1 Link Fshare apk + data:http://www.fshare.vn/file/TGWZ6DFAJT/
Hướng dẫn: giải nén file RAR thành 1 folder có dung lượng là 442 MB, chép folder chứa data vào máy theo đường dẫn Android/data/, chép file apk vào máy và cài đặt, muốn mở game thì các bạn phải kết nối internet trước, sau đó mở game, khi nó load xong thì có thể tắt internet và chơi thôi.

6. NEED FOR SPEED Shift v1.1.81
Game thể thao đua xe. (phiên bản 1.1.81 này chỉ dùng cho chip Tegra 2 & 3)

Download 1 Link Fshare apk + data: http://www.fshare.vn/file/TPBBB6F8VT/
Hướng dẫn: chép file apk 118MB vào máy và cài đặt, kết nối internet lần đầu (những lần sau không cần), vào game chơi thôi.

7. Grand_Theft_Auto_III_v1.3
Game hành động bắn súng, đua xe v.v...;)
Một game quá nổi tiếng trên PC hồi trước, giờ đã có mặt trên Android với đồ họa và hiệu ứng đẹp (nhất là chơi bằng chip Tegra 3 thì hết chổ chê 😁 )

Download 1 Link Fshare apk + data: http://www.fshare.vn/folder/TQVVXRQMBT
Hướng dẫn: giải nén file RAR thành 1 folder có dung lượng là 605 MB, chép folder chứa data đó vào máy theo đường dẫn Android/data/, chép file apk vào máy và cài đặt, kết nối internet lần đầu (những lần sau không cần), vào game chơi thôi. Game này hỗ trợ tay game rất tốt, chỉ cần cắm gamepad vào máy bằng cáp USB OTG là chơi thôi, không cần setup gì cả. Lúc mới vào nó hiển thị tiếng Đức, các bạn chọn vào hình cái cờ lê và tua vít (option), chọn tiếp biểu tượng chat (language) chọn English, vậy là xong.

8. Horn v0.9.4
Game hành động đánh kiếm.(dành riêng cho chip tegra 3)

Link Apk: http://www.mediafire.com/?00gfpo89aqs40fk
Linkdata: Link
Down xong giải nén data chép vào : Sdcard/Android/Obb/com.Phosphor.Horn.Paid
Rồi chạy file apk vào game và chiến thôi

Chúc mọi người chơi vui!;)

Thêm cái chương trình Sixaxis Controller để kết nối tay game PS3 với thiết bị di động qua bluetooth, hỗ trợ chơi game tốt hơn, tiện lợi hơn.
Link down Apk + hướng dẫn: http://www.fshare.vn/file/TW2XJYKQQT/
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyquang27
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ủng hộ bác, cố gắng phát hhuy nữa nha bác...

Up thêm game khủng cho N7 nữa đi bác...
Em thấy mấy cái này bà con mình update hết rồi mà😕 bác chuyển sang tổng hợp game lạ đi😃

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
inhainha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoaitrong Bác chủ thớt cho xin game modern combat 2 với. Thank
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@inhainha MC2 ko chơi dc trên nexus7 nên mình ko up, mình chơi trên đt thì màn hình nó bị mất 1 khúc phía dưới, nút ngồi và nút nhắm chỉ lú lên 1 tí xíu, lúc đầu chơi ko biết có 2 nút đó luôn, chơi dc 1 tí tới khúc tông cửa thằng bồ bị văng ra ngoài vực, ko biết sao cứu nó làm nó rơi xuống vực thế là bí chổ đó, chơi đi chơi lại 10 mấy lần ko dc, xóa game luôn,😁

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
inhainha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoaitrong Chán nhỉ! Mà game MC2 bác mua hay bác tìm trên mạng vậy?
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@inhainha Mình kiếm trên mạng

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
buoivanbuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác rất nhiều
Bác nào có acc fshare share e với. Thanks nhìu 😁
up game nexus 7....
ga2gro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Híc sao em cài game ásphalt 7 ko đc bác ơi.
Lúc đầu cài quên bật internet thì nó bảo bật internet lên để đăn ký gì gì đó.
sau bật lên cài lại thì nó hiện lên thông báo gì đó nhấp vào thì out ra luôn 😔
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ga2gro ah, nó kêu bật wifi để check data, nhưng server của nó hôm wa không vào được nên không check được, có thể do mạng VN (bị đứt cáp quang ngoài biển) hay do game đang nâng cấp server. Vì hôm wa mình cũng cài Asphalt 7 cho ipad, nó báo update để chơi được multiplayer, nhưng bấm update nó báo lỗi không kết nối được server làm không chơi được luôn. Bạn chịu khó lâu lâu vào lại game nha, thường nếu nâng cấp thì 1-2 ngày là có thể kết nối được.;)
mình cài cái Asphalt_7 vào sao nó chỉ chạy rồi bật ra nhỉ. làm đúng hướng dẫn rồi
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@binhminh1511 Lần đầu tiên vào chơi bạn phải kết nối internet để nó check data, vào được game rồi thì tắt internet đi.
@hoaitrong cảm ơn bạn để mình thử xem thế nào
chipbenz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thử rất nhiều bản rồi, đều kho vào đc, chán . Hay tại toát rồi thì nghỉ chơi nhỉ T_T
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipbenz Bản Asphalt 7 này chắc chắn xài được, bạn phải kết nối internet trước rồi mới vào game, nếu nó báo lỗi server thì không vào game được do server đang nâng cấp, bạn phải đợi lúc khác vào game lại để nó kết nối với server nhằm check data và license, lúc đó mới chơi được.(chỉ lần đầu là nó bắt kết nối internet, những lần sau không cần)
Ai lay account fshare pm inbox nhe
duquocchi
TÍCH CỰC
12 năm
Bản FiFa này có manage mode ko bạn? Mình có bản 1397 nhưng ko có data, để cho ĐT tự down thì tốc độ chậm cực kì..........
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duquocchi không có manage mode bạn ah, hồi kỳ mình có down bản mới mà không down data được nên chơi bản này luôn.
các lần sau khi vào asphas 7 ko cần mở internet có nghĩa là mở củng dc ko mở cũng dc phải ko bạn
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhok736 đúng rồi bồ, nếu có internet thì chơi được online nhiều người, còn không mở thì chơi 1 người thôi.
ga2gro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Híc thực sự là mình ko cài đc game Asphalt 7 bạn ơi.
Nó toàn thông báo là đây ko phải bản góc của nó 😔
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ga2gro bạn thử không chép data vào máy xem sao, chỉ cài game, mở wifi, vào game thử xem nó có check và down data được không, bạn xài nexus 7 phải không? hay là lúc máy mình down data nó tạo 1 file nào đó để check số serial cho máy mình, khi chép data đó qua máy khác nó check không đúng số serial thì không chịu, bạn thử xóa từng file một trong 3 file này "DeviceConfig.xml", "eventParameters.xml", "snsConfig.xml" trong folder data xem nó có chạy game được không, mình nghĩ nó có liên quan tới việc check license đó. Cứ xóa thử đi khi check data nó sẽ tự down lại file khác cho bạn. Nếu làm được thì bạn nhớ comment để mình update bài viết cho mọi người dễ làm nha. thanks!
ga2gro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoaitrong híc vẫn ko đc bạn ơi, mình nghỉ có vấn đề nằm ở file apk ấy.
Mình có cài Lucky Patcher nhưng vẫn ko ăn thua
Khi nào bạn rảnh thì gặp nhau uống cafe, mình làm ở Đồng Khởi còn bạn làm ở đâu? Có gần quận 1 không?

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Phunz Mình làm ở Q3 Trần Quốc Thảo (góc Ngô Thời Nhiệm). Khi nào rãnh cầm máy qua đây mình cài cho. Nhà mình thì Q6 chắc là xa quá không tiện rồi. Bạn add YH chat cho tiện.
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là hãng game nó đã fix lỗi license Asphalt 7 rồi, mình vừa test thử trên con Evo 3D.

Đã có giải pháp mới cho Asphalt 7, các bạn thử nha, thấy comment hoạt động tốt rồi đó, bấm vào đây để xem (phải down data mới, không dùng data của mình được)
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Been Shady bạn vào link mình đưa ở trên đó hả? sao mình chơi trên điện thoại bình thường mà, mà data đó là dành chung cho tất cả loại máy. Tại máy Nexus 7 mình cài bản cũ vẫn chơi bình thường nên ko cài thử bản mới này, chỉ test thử trên ĐT thôi. Nếu chơi không được thì mình cũng hết cách, giờ tình trạng xài chùa nhiều quá nên mấy hãng game bắt đầu làm căng đây.
MU_Ocean253
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoaitrong bác ơi, bác up lại link Asphalt 7 được ko ?trang web bác đưa ko vào đc nữa rùi.
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MU_Ocean253 Bạn vào đây: http://www.apkmania.co/ , thích game nào thì search ra nhe.

MU_Ocean253
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoaitrong khi nào bác rảnh em qua chép nhờ data được ko? e tìm asphalt 7 chuẩn mà ko thấy
tks bạn nhé, rất có ích
ga2gro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up cho các bạn game HORN nhé, mình chơi trên nexus 7 rất mượt
Linkdata: Link
Nếu link kia down ko đc thì vào đây down data nhé, và nhớ chỉ down mỗi data trong này thơi nhé : http://appstore.vn/android/home/app/9595
Link Apk:
Down xong giải nén data vào : Sdcard/Android/Obb/com.Phosphor.Horn.Paid
Rồi chạy file apk vào game và chiến thôi :x
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ga2gro Thank tinh thần chia sẽ của bạn! Để mình up lên trên cho mọi người down.😃

Phải root nexus7 mới cài dc mấy game này đúng ko bạn ^^! ?
Asphalt7 hay nhưng sao mình thấy chua quá . Hôm nào pro tổ chức offline quán cf nào đó để giúp các anh em chưa cài được với , vậy zui và ok hơn giúp từng người cũng oải ^^!
Thanks pro vì topic hay và sự nhiệt tình ^^
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@handsome_hcm Tốt nhất là root máy luôn đi bạn, trước sau gì cũng cần xài tới nó, tại 1 số ứng dụng nó bắt root mới xài được, còn game thì chỉ 1 số bản là yêu cầu root thôi, đa số là không cần. Hôm kia mình cũng bị lỗi Asphalt_7 vào được 1 lát thì nó văng ra, còn Modern Combat_3 thì check license suốt không vào được, phải xóa hết data, cache, remove game, reboot và cài lại từ đầu mới chơi được.
Óanh dấu phát
Cái game Horn mình cài xong chơi k đc bạn ơi, toàn bị bật ra k 😔
hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@my_heaven_25292 Mình chơi bình thường mà,bạn xài máy gì? Game đó chỉ dành cho tegra 3 thôi nhe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019