Hướng dẫn đổi lock screen LG Prada KU5400 SU540 thành 1 đồng hồ

quoctung1712
22/8/2012 4:32Phản hồi: 52
Hướng dẫn đổi lock screen LG Prada KU5400 SU540 thành 1 đồng hồ
Chào các bác các anh các chị em tinhte. Chẳng là em mới mua 1 chiếc LG Prada bản Hàn Quốc KU5400 nên rất bực mình cái khoản 2 đồng hồ hiện ra cùng 1 lúc trên lock screen. Sau khi tham khảo ý kiến của các bác trên tinhte thì chỉ thấy các bác khuyên là nên dùng Go locker để thay đổi. Hôm nay vô tình em mò được cách này để đổi luôn lock screen trên máy mà k phải cài thêm phần mềm nên up lên đây cho mọi người biết. Còn nếu cách này bác nào đã biết rồi thì xin phép đừng nói em múa rìu qua mắt thợ ạ (tại em mới dùng android đc vài tháng thôi ợ).
Thôi em vào vấn đề chính luôn để đỡ mất thời gian các bác😁. Lúc đầu chưa chỉnh cài đặt thì màn hình khóa của em nó đây ạ, 2 đồng hồ nhìn rất xấu:-ss

Để chỉnh sửa, đầu tiên các bác vào System Setting, rồi chọn T Roaming (em dùng rom của Su540 nên nó là T roaming, còn của KU5400 hình như chỉ là Roaming thì phải)

Vào T roaming các bác sẽ thấy có các tùy chọn như hình dưới, và phần quan trọng nhất để chỉnh 2 đồng hồ về 1 đồng hồ là Roaming Dual Clock nhưng nó đang ẩn, các bác phải đưa máy về chế độ roaming mới có thể chỉnh sửa được.

tiếp theo để đưa máy về chế độ roaming, các bác vào System Selection nó sẽ hiện thông báo, các bác cứ Ok là vào được

Tiếp đó các bác chọn Search Networks, sau đó sẽ ra 1 danh sách các nhà mạng mà đt bắt đc sóng.

Các bác chọn 1 mạng nào đó k phải mạng mình dùng thì máy sẽ về chế độ roaming (chuyển vùng quốc tế), như em dùng mạng Mobifone thì chọn Vinaphone được, còn chọn viettel thì hiện error. Khi máy đã ở chế độ roaming, các bác về phần cài đặt T Roaming như trong hình, sẽ thấy phần Roaming dual clock đã hiện ra cho phép chỉnh sửa, các bác disable nó đi như trong hình là được.

sau đó các bác lại vào system selection trong T Roaming để chọn lại mạng mà mình đang dùng như các bước bên trên để thoát khỏi chế độ Roaming và tiếp tục sử dụng điện thoại. Và sau đó là tận hưởng thành quả. Các bác có thể vào lock screen setting để chỉnh sửa màn hình khóa theo ý mình.

Quảng cáo

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks bác! máy e vẫn chưa lên được ICS 😔
tình hình em xài ku5400 setting hoàn toàn ko có mục roaming
@nhoemnhiu em cũng xài ku5400, nhưng dùng rom v20c của su540 vì bản này root được nên em k nhớ rõ là bản v20d của Ku5400 có Roaming k. k thấy thì bác thử vào phần more xem có k?
sao em ko thể làm được nhỉ đã làm theo bác hướng dẫn
@sekeleton quan trọng nhất là đưa máy về chế độ roaming (chuyển vùng quốc tế) có chữ R trên sóng mạng là có thể thay đổi cài đặt Roaming dual clock
@quoctung1712 e làm hệt theo bác hướng dẫn nhưng ko dc,có thể do em root và xoá nhiều phần mềm rồi.nên em đang cài lại từ đầu
@quoctung1712 Bác có nick yh ko
Em làm hệt như bác nhé.nhưng khi e chọn mạng khác nó hiện ra là location update fail(11) e chọn ok thoat ra thì vẫn ko thay đổi cái dual clock gì cả.nản vãi
Em dang dung sim viettel
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@sekeleton Location Update fail ... :| bác có bật cái "định vị" Location chưa vậy ??..
@sekeleton bac tim dc cach suachua ?
Đ
Đúng rồi bác ạ, fail là chưa đc đâu,bác cứ ra xem có chữ R trên cột sóng chưa là biết ngay. có lẽ chỉ mobi vs vinaphone mới roaming sang mạng nhau đc thui, bác thử mượn sim mobi hoặc vina làm đi😁
@quoctung1712 Em thử mobi rồi.ko được.làm đi làm lại.điên quá đang dow về 2.3.7 để up rom quốc tế.chán ics rồi😔(
Hic, sao em làm đc mà bác lại k đc nhỉ. Bác lấy sim mobi thì chọn vinaphone, em làm theo các bước như thế là đc lun bác ạ😔
cũng dùng su540 mà làm mãi mà không được
Nó ko kich hoat dc roaming bac a.e up luon rom p940 cho xong

Sent from my LG-P940 using Tinhte.vn
4Oranges
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của KU 5400 em up bản v20D KU thì chỉ có Global Roaming thôi. Nhưng enable lên ko thấy hoạt động gì cả
@4Oranges ko phải là enable cái roaming đấy bác ợ, tức là bác chọn 1 mạng trong danh sách mạng bác bắt đc sóng như trên em hướng dẫn để máy về chế độ roaming (có chữ R trên cột sóng) thì bác sẽ disable đc cái dual clock😃
Hôm qua e thử 3 cái sim.bật đi bật lại.up lại cả rom.ko làm sao để chạy dc😔

4Oranges
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ko làm được mới đau. Lắp cả sim mobi và vina đều ko roaming được
@4Oranges Bác giống e rồi.thử đủ kiểu ko thể dc.chả hiểu bị sao.

các bác cho e hỏi con ku5400 có up đc rom quốc tế như con p940 ko ạ?, có còn bị mấy lỗi của máy Hàn ko?
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
=) các bạn thử cài GPRS của đủ mọi mạng chưa ?? 😁 Thường thì cài GPRS thông qua mấy tổng đài rác trên tivi . Nó cho 1 loạt cấu hình GPRS của mọi mạng . để tương thích với mọi sim mà không kén =) ..

Thông qua đó - Search Networks mình mới kiếm đc các mạng khác nhau để chuyển đổi ..

Hix .. mất PRADA roài chả thử đc gì .. ức chế quá thể :D
4Oranges
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình mới nhất là vừa đi chơi xa ra khỏi HN thì bắt đầu roamming được. Hiện tại thì mình đã chỉnh được cái đồng hồ thành 1 cái như cách của chủ threat rồi.
Mình dùng máy KU 5400 nhé.
@4Oranges Của mình cũng bản này.Mô tả cách làm thế nào bạn ơi 😃
các bác ơi giup e uprom cho con ku5400 với chẳng hiểu sao con của e k có 3G nữa up len chắc khắc phục dc
hehe. e đã làm đc rồi. ku5400 thì làm hơi khác 1 tí nhé. ko giống trên đây bác trình bày. tí rỗi e bổ sung thêm cho. mới mua máy đang tìm cách root đã. bác nào cần quá thì pm e chỉ luôn cho
nhuongdd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@taodai2304 Bác chi tiết lên đây cho mọi người đc k? Mình cũng đang dùng bản KU5400 mà vẫn chưa thay đc caí Lock Screen
mr_cristal
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng go locker cho khoẻ ^^ 😁
Bác nào làm đc vs Su540 chưa ạ. chỉ em nữa. Em bắt chước mà đếch đc:mad:
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leesaker1 sim của bác phải đăng ký dịch vụ roaming của nhà mạng thì mới làm đc nhé
@zolahn Đăng kí như nào vậy bác. E đếch biết. Bác giúp em vs
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leesaker1 cái này thì bác cứ đt lên tổng đài là ng ta hướng dẫn cho bác ngay ấy mà 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019